Mỗi tuần một chuyên đề

thuế TNDN tạm tính quý 4

• Thread starter HaNhim
  • Ngày gửi
H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
anh chị kíu em với : cty em q1,q2,q3 lỗ. đến quý 4 lãi. giờ cty em phải nộp thuế TNDN của quý 4, trong khi 3 quý đầu lỗ thì bỏ đi đâu, mà rõ ràng là cả năm lỗ vậy mà vẫn phải đóng thuế TNDN. kíu em đi em phải làm sao giờ :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
anh chị kíu em với : cty em q1,q2,q3 lỗ. đến quý 4 lãi. giờ cty em phải nộp thuế TNDN của quý 4, trong khi 3 quý đầu lỗ thì bỏ đi đâu, mà rõ ràng là cả năm lỗ vậy mà vẫn phải đóng thuế TNDN. kíu em đi em phải làm sao giờ :wall:

Lổ của các năm trước và lỗ của Q1,2,3 Em quăng vô quý 4 hết nhé

H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
em cũng muốn quăng vô lắm chứ. nhưng quản lý thuế họ không cho quăng, họ nói rằng q1+2+3 theo mẫu 02A, còn q4 theo mẫu TT60 nên vẫn nộp tiền như thường. và quản lý có nói rằng đây là luật

P

pitochun

Guest
19/7/06
10
0
0
Hà Nội
Lỗ của 3 quý trước bạn đưa vào chỉ tiêu 15 lỗ được chuyển trong kỳ theo mẫu 01A TT60

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Lỗ của 3 quý trước bạn đưa vào chỉ tiêu 15 lỗ được chuyển trong kỳ theo mẫu 01A TT60
Chị nói đúng rùi đấy! Có mục lỗ được chuyển trong kỳ thì bạn cho vào đó.
Thân!

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
em cũng muốn quăng vô lắm chứ. nhưng quản lý thuế họ không cho quăng, họ nói rằng q1+2+3 theo mẫu 02A, còn q4 theo mẫu TT60 nên vẫn nộp tiền như thường. và quản lý có nói rằng đây là luật

Từ quý 3 đã làm theo mẫu của Thông tư 60 rùi. Bạn hỏi quản lý: "luật" mà anh (chị) nói là "luật" gì vậy? Có thể cho biết chi tiết được không nhé.

H

Huong Coi

Trung cấp
5/11/07
70
0
0
Bac Giang

em cũng gặp trường hợp như vậy, nhưng khổ lỗi là em làm theo phần mềm hỗ trợ kê khai (mã vạch). rõ dàng quý 3 cty em bị lỗ mà em ko làm thế nào để ghi âm được. em có hỏi CQ thuế thì họ bảo: làm tờ khai thuế GTGT theo " HTKK" thì làm thuế TNDN cũng phải làm theo "HTKK" đó. như vậy thì DN thiệt quá thôi. hãy giải thích giùm em: nên làm ntn?:wall:

H

HongHa7177

Guest
21/9/06
20
0
0
Hanoi
Nộp thuế TNDN quí 4?

Mìn không biết tiền thuế quí 4 tạm tính hạn nộp ntn? Hay là chờ tổng kết thuế thực tế năm 2007 rồi xem thừa thiếu ntn để nộp một thể nhể... Chít thịt, ai biết trả lời hộ mìn không thì thuế đòi trả lãi thì:wall:
Sếp mình đáng sợ lắm.

H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
Mìn không biết tiền thuế quí 4 tạm tính hạn nộp ntn? Hay là chờ tổng kết thuế thực tế năm 2007 rồi xem thừa thiếu ntn để nộp một thể nhể... Chít thịt, ai biết trả lời hộ mìn không thì thuế đòi trả lãi thì:wall:
Sếp mình đáng sợ lắm.
bạn ơi hạn kê khai và nộp thuế TNDN tạm tính quý 4 hạn cuối cùng là ngày 30/01/2008 bạn mà nộp sau ngày đó thì đi nộp phạt bạn nhé.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Sếp mình đáng sợ lắm.

Hạn nộp tờ khai lẫn tiền thuế TNDN quý 4 là 31/01/08 bạn ạh. Chứ nộp muộn là bị phạt thui -.- Không để như bạn nói đc đâu

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Gấp lắm rồi

Hôm qua em lên chi cục thuế q HBT , hỏi cán bộ thuế về việc làm BCTNDNQ4, cán bộ thuế trả lời là phải làm , nhưng khi em hỏi bạn em ( cũng là một doanh nghiệp thuộc quận HBT thì thấy bảo mang bctndnq4 lên họ trả lại bảo không nhận vì không phải làm ) , em hoang mang quá , không biết có ai cùng cảnh ngộ như em không . Cả nhà giúp em với:wall:

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Hôm qua em lên chi cục thuế q HBT , hỏi cán bộ thuế về việc làm BCTNDNQ4, cán bộ thuế trả lời là phải làm , nhưng khi em hỏi bạn em ( cũng là một doanh nghiệp thuộc quận HBT thì thấy bảo mang bctndnq4 lên họ trả lại bảo không nhận vì không phải làm ) , em hoang mang quá , không biết có ai cùng cảnh ngộ như em không . Cả nhà giúp em với:wall:
Hum nay mới ngày 11 mà "gấp lắm" gì nào?
CB thuế bảo làm thì ta cứ làm, "CB thuế" khác "bạn em" mà, hihi
Ta làm xong đem nộp, CB thuế không nhận thì ta đem về dồn giấy vụn lại bán.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời

Em phải làm thôi, không làm sẽ hối hận đấy. Nếu đem lên Cán bộ thuế không nhận, thì phải xin chử ký của cấn bộ ấy đem về cất nhé, ko là chít ngay...:friend:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Vẫn phải kê chứ! Cán bộ quản lý bên mình vẫn bảo làm mà. Không nộp là phạt nộp chậm ngay đấy! Mà thuế hay kéo dài thời gian để DN bị phạt nặng lắm! Bạn làm đi nhé!

T

Tran Phan

Guest
14/11/06
24
0
0
Vung Tau
Trong Tờ khai thuế TNDN tạm tính có chỉ tiêu " Lỗ được chuyển trong kỳ " thì bạn cứ chuyển phần lỗ của các năm trước ( đã đăng ký chuyển lỗ từ đầu năm ) và lỗ của 3 quy năm nay.Trường hợp lãi tạm tính của quy 4 lớn hơn phần lỗ được chuyển ( nếu có - hơi hiếm đấy ) thì phải tạm nộp.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Trong Tờ khai thuế TNDN tạm tính có chỉ tiêu " Lỗ được chuyển trong kỳ " thì bạn cứ chuyển phần lỗ của các năm trước ( đã đăng ký chuyển lỗ từ đầu năm ) và lỗ của 3 quy năm nay.Trường hợp lãi tạm tính của quy 4 lớn hơn phần lỗ được chuyển ( nếu có - hơi hiếm đấy ) thì phải tạm nộp.

Bắt đầu từ Quý 4 năm 2007 mình mới fải làm theo TT60, nên Q3 vẫn nộp theo số tạm tính đầu năm 2007. Vậy bây giờ nếu DN lãi, thì tớ chuyển lỗ năm 2005, 2006 vào quý 4 ở mục [15] đúng không bạn?

H

hathien

Guest
30/12/07
10
0
0
34A Trần Phú - Hà nội
ai có phần mềm hỗ trợ kê khai phiên bản mới làm ơn gửi cho mình với
theo mail: lengocha82@gmal.com

mình không biết lấy cái kê khai TNDN TT60 sdung mã vạch ở đâu, bạn nào chỉ giúp mình với

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
BienHuyen

BienHuyen

Chuối nhất Web
15/10/07
47
2
8
39
Thành Phố Hoa Ban Trắng
bác nào đã làm BCTNDN theo mẫu 01B thì chỉ em với. Em làm theo mẫu 01A nhưng lại không có phần miễn giảm thuế TNDN nên CB thuế muốn em khai theo mẫu 01B.Mà em ko biết làm mẫu đó.Bác nào làm qua rồi chi cho em với có thể pm nick: xaroi_tuoitho82
Xin cám ơn các bác!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA