Mỗi tuần một chuyên đề

thuế TNDN tạm tính quý 4

• Thread starter HaNhim
  • Ngày gửi
H

HongHa7177

Guest
21/9/06
20
0
0
Hanoi
cám ơn nhé

Cám ơn mọi người
Mình sẽ nộp moi thứ đúng hạn. Nhưng là số liệu tạm tính hay số liệu thực vì ... BCTC thì còn lâu mình mới lên được, còn nhiều thứ lùng tùng lắm?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kyorui

Guest
24/10/07
2
0
0
63
Ha noi
Theo như mình biết thì quận HBT, TX thì kô phải làm tờ khai thuế TNDN quý 4 mà sang năm 2008 mới bắt đầu làm nhưng các Doanh nghiệp mới thành lập trong quý 4 thì lại phải làm tờ khai tạm tính TNDN. Các quận như HM, TL,ĐĐ,TH thì phải nộp đúng hạn 31/01/2008 kô thì bị phạt đấy.
Bác nào cho em hỏi mục [10] Doanh Thu phát sinh trong kỳ : là số liệu thực tế trên tờ khai hay là giá vốn của mặt hàng trong 3 tháng qua

V

vanvtt

Guest
Cho em hoi voi

Quý I và Quý II cty em lỗ. Nhưng Quý III cty em làm Tờ khai TTTNDN thì không chuyển lỗ vào nên lời. và em dã đóng thuế rùi. Sang Quý IV này thì em phải làm sao
có chuyển lỗ của quý I và Quý II vào được không?
Hay chờ quyết toán.
Nếu thế thì không dúng cho Quý I năm sau 2008
Anh chị nào biết chỉ em với

S

saohom2632004

Sơ cấp
8/10/07
32
0
6
Nha Trang
TNDN tạm tính Quý 4

Bà con Wkt oi ! Cho em hỏi :Thế DN em đang làm lỗ cả 4 quý thì phai lam the nào ạ!Mong các bác chỉ dẫn dùm e

G

girlxinhtb

Sơ cấp
14/1/08
34
3
8
42
Hà Nội
Các bác cho em hỏi: Sau khi em nộp xong tờ khai tạm tính thuế TNDN Ví dụ phải nộp thuế là 4tr(ngày 30/1/2008), nhưng đến lúc em làm xong quyết toán thuế TNDN năm 2007 (ngày 31/3/2008)thì thuế phải nộp là 5tr, vậy em có phải làm lại tờ khai tạm tính thuế ko?

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Hi vangphai! Thực ra mình không biết chi cục bên bạn có jống như bên mình không? Nhưng mà bên mình hướng dẫ rõ ràng là những công ty nào đã nộp tạm tính thu nhập doanh nghiệp cả một năm rồi thì sang năm 08 mới bắt đầu áp dụng TT60. Còn các trường hợp khác thì đều phải làm quyết toán thuế TNDN tạm tính quý III, IV.
mình ở quận Hai Bà mừ

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Theo như mình biết thì quận HBT, TX thì kô phải làm tờ khai thuế TNDN quý 4 mà sang năm 2008 mới bắt đầu làm nhưng các Doanh nghiệp mới thành lập trong quý 4 thì lại phải làm tờ khai tạm tính TNDN. Các quận như HM, TL,ĐĐ,TH thì phải nộp đúng hạn 31/01/2008 kô thì bị phạt đấy.
Bác nào cho em hỏi mục [10] Doanh Thu phát sinh trong kỳ : là số liệu thực tế trên tờ khai hay là giá vốn của mặt hàng trong 3 tháng qua
hi, tớ lên quận Hai bà , ngồi chờ buôn dưa lê thấy 1 doanh nghiệp nộp tờ khai tạm tính bị trả về , đến lượt tớ vào hỏi , anh cán bộ bảo vẫn nộp chứ em , tớ chẳng biết thế nào cả , không hỏi thì không biết mà hỏi nhiều thì phiền qoá , cơ mà chẳng biết thế nào bây chừ , hic hic

myle

myle

Guest
10/10/07
53
0
0
PHONG NHA KE BANG
Vậy cả nhà ơi cho ML hỏi chút xíu nha, nếu tạm tính của quý 4 mình lỗ thì chỉ tiêu 19 đó, chỉ tiêu thuế TNDN phải nộp mình để trống hay ghi số 0 dzị hehehe, ngố mà :dzo::dzo::dzo::dzo::dzo::dzo::dzo:

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Để trống thôi, tốt nhất là ko ghi gì .... mà Tui hỏi mãi mà ko ai trả lời, " Bác nào ở Cầu Giấy cho hỏi: Có phải Lỗ được chuyển là khoản Lỗ đăng ký từ đầu năm chia 4 hay là chuyển lỗ phát sinh của quý 1,2,3 hả các bác Cầu Giấy

myle

myle

Guest
10/10/07
53
0
0
PHONG NHA KE BANG
Để trống thôi, tốt nhất là ko ghi gì .... mà Tui hỏi mãi mà ko ai trả lời, " Bác nào ở Cầu Giấy cho hỏi: Có phải Lỗ được chuyển là khoản Lỗ đăng ký từ đầu năm chia 4 hay là chuyển lỗ phát sinh của quý 1,2,3 hả các bác Cầu Giấy

Tui không ở cầu giấy nhưng ở cầu xì gòn, hehe mà ý pác là pác đang làm tạm tính quý 04 đấy hử, nếu là tạm tính quý 04 thì lỗ được chuyển là lỗ của quý 3 chuyển sang, hehehe không bít đúng hay sai nữa :flowersun:flowersun:flowersun:flowersun

T

thanhhung

LQT
Chuyển cả vào

Tui không ở cầu giấy nhưng ở cầu xì gòn, hehe mà ý pác là pác đang làm tạm tính quý 04 đấy hử, nếu là tạm tính quý 04 thì lỗ được chuyển là lỗ của quý 3 chuyển sang, hehehe không bít đúng hay sai nữa :flowersun:flowersun:flowersun:flowersun

Cầu nào cũng vậy.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Uhf thực tế nó phải vậy mới hợp lý phải ko? nhưng anh phụ trách thuế cty tớ lại bảo ko được chuyển lỗ Q1,2,3 sang mà chỉ được chuyển số lỗ đăng ký đầu năm chia đều cho 4 quí, VD Đầu năm đăng ký chuyển lõ 400tr, thì mỗi quí sẽ được chuyển lỗ =400/4=100tr
đó, có bác nào rành về vấn đề này ở CG thì alo với

A

aloaiday

Trung cấp
2/6/07
150
0
0
hanoi
hi, tớ lên quận Hai bà , ngồi chờ buôn dưa lê thấy 1 doanh nghiệp nộp tờ khai tạm tính bị trả về , đến lượt tớ vào hỏi , anh cán bộ bảo vẫn nộp chứ em , tớ chẳng biết thế nào cả , không hỏi thì không biết mà hỏi nhiều thì phiền qoá , cơ mà chẳng biết thế nào bây chừ , hic hic

Mình cũng ở quận HBT đây.
hôm thứ 6 lên gặp chi cán bộ thuế quản lý cty mình, chị ấy nói không phải làm tờ khai TNDN tạm tính quý 4 đâu, cứ nộp thuế TNDN quý 4 theo số tạm tính hồi đầu năm.
Bắt đầu từ quý 1/2008 mới phải làm tờ khai tạm tính (chị ấy còn nói rõ: nghĩa là cuối tháng 4/2008 mới phải nộp )
Còn cty của ông anh mình ở quận đống đa, bắt phải nộp tờ khai tạm tính TNDN theo mã vạch, chứ làm theo thông tư 60 là bị trả về.
Mỗi CCThue 1 kiểu, mình ở đâu thì phải theo đó thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA