Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm HTKK - version 1.3

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cảm ơn Phantuannam đã trả lời!
Mình đã trích xuất ra excel nhưng khi nhận dữ liệu từ excel thì tất cả các mẩu tin đều vào cùng 1 chỉ tiêu (chỉ tiêu 1) và định dạng ngày tháng của HTKK chỉ là dd/mm/yy (yêu cầu là dd/mm/yyyy). Khi trích xuất ra excel mình định dạng đúng. Bạn có thể chỉ cách sử dụng P2D?
1. Việc trích xuất từ Phần mềm ra Excel có thể sẽ không giống như mẫu của HTKK nên việc nhận dữ liệu sẽ bị lỗi. Bạn nên đọc lại bài số 11 để biết thêm cách sử dụng HTKK để lập các bảng kê.

2. Sang thág 2/2008, P2D đã không còn sử dụng nữa rồi... nên nếu bạn cần mình sẽ hướng dẫn thêm qua IM :)wall:)

tanhhm nói:
Hình như phần mềm "HTKK V1.3" ? nêu trên là phần mềm cũ được Chi Cục Thuế Quận 1 cập nhật bổ sung một số biểu theo luật quản lý thuế, đã phổ biến cho các doanh nghiệp trong tháng 10/2007 và đã thực hiện từ quý 4 năm 2007 đến nay. Trong kỳ báo cáo thuế tháng 01/2008, Chi Cục Thuế Quận 1 có thông báo, cuối tháng 02/2008 Tổng Cục Thuế sẽ có phiên bản V1.3 áp dụng cho kỳ báo cáo thuế T02/2008 và quyết toán TNDN năm 2007.

Mình chỉ mới xem sơ qua file hướng dẫn .doc, chưa dám setup, không biết có sự nhầm lẫn nào không?

Than, tanhhm
Anh Tiger cho ý kiến về vấn đề này với. Nhưng theo em thì phần mềm HTKK là do Tổng cục Thuế ban hành, P2D thì do Cục thuế Tp. HCM phát hành.

Còn việc sử dụng HTKK v1.3, CCT Quận 1 thông báo là dựa trên nội dung của công văn số 487/TCT-CNTT V/v áp dụng mẫu tờ khai theo phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai cho kỳ tính thuế 1/2008

Thân chào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Vàng phai

Vàng phai

Guest
Hiện nay thì rất nhiêù bạn chưa có phần mềm HTKK v1.3, để các bạn tiện nghiên cứu, sử dụng cho năm 2008, mình up phần setup lên để mọi người có thể tải về cài đặt và sử dụng

HTKK v1.3 tích hợp phần mềm P2D sử dụng rất tiện lợi.

Các bạn cso thể tải về tại đây.

Trong quá trình tải, cài đặt, sử dụng nếu có gì vấn đề gì chúng ta sẽ cùng chia sẻ

Thân chào.

P/s nếu link tải không được xin vui lòng gửi tin nhắn để mình kiểm tra. :wall:
Không tải được anh ơi!:025:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Không tải được anh ơi!:025:

:0frown: Mình test link thấy vẫn bình thường mà, bạn có thể tải từ các link do anh hai2hai, anh Vũ cung cấp.

To Mods: Giúp em dọn topic cho gọn hơn với :thanx:

Vàng phai

Vàng phai

Guest
1. Việc trích xuất từ Phần mềm ra Excel có thể sẽ không giống như mẫu của HTKK nên việc nhận dữ liệu sẽ bị lỗi. Bạn nên đọc lại bài số 11 để biết thêm cách sử dụng HTKK để lập các bảng kê.

2. Sang thág 2/2008, P2D đã không còn sử dụng nữa rồi... nên nếu bạn cần mình sẽ hướng dẫn thêm qua IM :)wall:)

Anh Tiger cho ý kiến về vấn đề này với. Nhưng theo em thì phần mềm HTKK là do Tổng cục Thuế ban hành, P2D thì do Cục thuế Tp. HCM phát hành.

Còn việc sử dụng HTKK v1.3, CCT Quận 1 thông báo là dựa trên nội dung của công văn số 487/TCT-CNTT V/v áp dụng mẫu tờ khai theo phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai cho kỳ tính thuế 1/2008

Thân chào.
Em đã tải được phần mềm và nhập giữ liệu vào PL01-2/GTGT, tuy nhiên máy cứ báo là đx nhập giữ liệu sai ,và tự xoá một số dòng , tuy nhiên kiểm tra kỹ các thông tin không thấy sai , em không hiểu là sai ở chỗ nào , giúp em với?

V

vy ngoc tran

Guest
30/7/07
20
0
1
47
Viet Nam
Mình đã thao tác được việc nhận file dữ liệu từ Excel vào phần mềm, và thấy rằng :
- Các ô nhập liệu đều không được bỏ trống.
- Ô ngày tháng năm phát hành phải định dạng trong Excel là text và dạng "dd/mm/yyyy" có cả dấu "/".
- Mã số thuế phải đủ 10 chữ số, không có các đuôi "-1", "-4" ví dụ 0303531946-1 sẽ bị báo lỗi.
- Tiền thuế phải phù hợp với doanh số và thuế suất.
Tuy nhiên, khi mình đã tạo xong bảng kê mua vào, sao mình không nhập được số liệu vào ô mã số 14, 15, 16, 17 vậy. Phần mềm chỉ cho nhập vào mã số 12 và 13 thôi.
Các bạn nào biết chỉ giùm nhé.
Xin cảm ơn trước nhé.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Mình đã thao tác được việc nhận file dữ liệu từ Excel vào phần mềm, và thấy rằng :
- Các ô nhập liệu đều không được bỏ trống.
- Ô ngày tháng năm phát hành phải định dạng trong Excel là text và dạng "dd/mm/yyyy" có cả dấu "/".
- Mã số thuế phải đủ 10 chữ số, không có các đuôi "-1", "-4" ví dụ 0303531946-1 sẽ bị báo lỗi.
- Tiền thuế phải phù hợp với doanh số và thuế suất.
Tuy nhiên, khi mình đã tạo xong bảng kê mua vào, sao mình không nhập được số liệu vào ô mã số 14, 15, 16, 17 vậy. Phần mềm chỉ cho nhập vào mã số 12 và 13 thôi.
Các bạn nào biết chỉ giùm nhé.
Xin cảm ơn trước nhé.
Mình thì không biết là phạm lỗi gì , VD mình có 03 hoá đơn của Bưu điện TP Hà Nội, 02 hoá đơn được còn 01 hoá đơn bị báo lỗi , vậy nghĩa là sao nhỉ?:011:

Q

qht

Guest
2/3/08
1
0
0
eahleo daklak
anh nam ơi mình tai về 1.3 mà không có phần cài đặt anh hướng dẫn với
cam ơn nhiều .tệ quá không học hết

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
anh nam ơi mình tai về 1.3 mà không có phần cài đặt anh hướng dẫn với
cam ơn nhiều .tệ quá không học hết

hì hì, đã tải về mà không có cài đặt (!?) :030:

Bạn xem lại các link có trong topic này nhé... tất cả đều đầy đủ cả!

Các bạn chú ý cách xử lý của Vy ngoc tran, còn vài vấn đề hiện nay chưa được giải quyết, các bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm sử dụng HTKK v1.3 đế kịp thời gian lập các báo cáo của Tháng 02/2008 nhé :lily:

Lỗi của Vàng phai nằm trong trường hợp này

Mã số thuế phải đủ 10 chữ số, không có các đuôi "-1", "-4" ví dụ 0303531946-1 sẽ bị báo lỗi

Sửa lần cuối:
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
...các bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm sử dụng HTKK v1.3 đế kịp thời gian lập các báo cáo của Tháng 02/2008 nhé :lily:
Tùy chi cục, nơi nào triển khai sẽ có thông báo, nếu chưa có thông báo mà "lanh chanh" thì khi mang tờ khai in từ 1.3 lên nộp vẫn bị trả về vì máy quét còn chạy 1.2 chưa chắc đã đọc được.

Vàng phai

Vàng phai

Guest
Lỗi của Vàng phai nằm trong trường hợp này[/quote]
Không phải đau anh ơi, không phải lỗi trên, hơn nữa có 3 hoá đơn thì 02 cái vẫn chấp nhận bình thường, còn 01 cái báo lỗi mới đau chứ lị:018:

H

Hồng Đào

Guest
19/4/06
13
0
0
39
Tphố
Cho mình hỏi là cty nước ngoài ko có mã số thuế vậy khi nhập trực tiếp vào Phần Mềm HTKT 1.300 bảng kê bán ra thì nó báo lỗi MST, Các bạn chỉ giúp mình với. Còn bảng kê mua vào cũng bị lỗi ở MST mình đã kiểm tra kỹ và thấy ko bị sai MST nhưng vẫn bị lỗi. Bó tay

O

oxygen

Trung cấp
9/2/04
83
0
0
Tùy chi cục, nơi nào triển khai sẽ có thông báo, nếu chưa có thông báo mà "lanh chanh" thì khi mang tờ khai in từ 1.3 lên nộp vẫn bị trả về vì máy quét còn chạy 1.2 chưa chắc đã đọc được.

Đúng vậy. Nhiều CCT còn yêu cầu phải nộp Bảng kê in từ P2D nữa chứ.
V 1.3 chưa ổn định và chắc chắn sẽ có bản thay đổi. Nếu CCT ko yêu cầu xài v1.3 thì ta cứ xài lại cái v1.2 vậy hehehe

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Thân chào.

tanhhm nói:
Xin hỏi các bạn, nếu không đúng, vui lòng bỏ qua !
Hình như phần mềm "HTKK V1.3" ? nêu trên là phần mềm cũ được Chi Cục Thuế Quận 1 cập nhật bổ sung một số biểu theo luật quản lý thuế, đã phổ biến cho các doanh nghiệp trong tháng 10/2007 và đã thực hiện từ quý 4 năm 2007 đến nay. Trong kỳ báo cáo thuế tháng 01/2008, Chi Cục Thuế Quận 1 có thông báo, cuối tháng 02/2008 Tổng Cục Thuế sẽ có phiên bản V1.3 áp dụng cho kỳ báo cáo thuế T02/2008 và quyết toán TNDN năm 2007.

Mình chỉ mới xem sơ qua file hướng dẫn .doc, chưa dám setup, không biết có sự nhầm lẫn nào không?

Than, tanhhm

- HTKK 1.2 là của TCT, P2D nguyên bản từ CCT Q1 có đầu tiên, sau đó phát hành rộng rãi ra toàn Tp.HCM.

- Bạn tanhhm có lẽ đã nhầm lẫn gì đó ở phần mềm HTKK 1.3 rồi, nó là của TCT phát miễn phí cho DN. Hiện tại Tiger đã có bản 1.3 rồi, ngày mai sẽ đưa file lên cho các bạn download nha.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
D

duong thi xuan

Guest
30/3/07
6
0
0
38
TP HCM
Giúp minh với!!!!
Trong báo cáo thuế cũ, hoá đơn mua vào không chịu thuế và hoá đơn mua vào lẻ mình đưa vào bảng kê 05,04. Còn bây giờ theo TT 60, trong phụ lục mua vào mình không biết đưa vào đâu các bạn ơi.
Còn ở HTKK 1.3 trong cột ngày tháng năm khi mình nhận dữ liệu từ file thì chạy không đúng với ngày minh nhập ở phụ lục mua vào.
Minh rối quá, các bạn giúp minh với!!!!!!!

D

Dzung Tran

Guest
26/6/07
22
0
1
TP.HCM
Tôi đã download và sử dụng bản 1.3 chính thức từ website của Tổng cục thuế. Tuy nhiên khi sử dụng phần quyết toán thuế TNCN cho năm 2007 thì phát hiện những vấn đề sau:
- Chương trình tự động tính thù lao 0.5% cho phần tiền thuế khấu trừ 10% (III.3) không chính xác (tính thành 5%... he he quá đã...)
- Chức năng nhận dữ liệu từ file cho phụ lục 04-1/TNCN nhỉ nhận được 200 dòng. Công ty tôi có gần 400 nhân viên, chẳng lẽ phần còn lại phải nhấn F5 để nhập từng người một... ặc ặc...!??!!?
Ngoài ra phần phụ lục 01-1/GTGT của công ty tôi bình thường nếu in ra thì hết khoảng 800 trang A4, không biết HTKK 1.3 có kham nổi không ?!?!?!

!!! KHÔNG BIẾT KHI NÀO TCT PHÁT HÀNH BẢN SERVICE PACK !!!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Diễn đàn webketoan đã 1 box dành riêng cho việc Ứng dụng kê khai và nộp thuế với sự hỗ trợ của Ban Cải cách của TCT. Mọi sự thắc mắc về sử dụng HTKK sẽ được giải đáp một cách trọn vẹn :030:

Topic này xin phép được đóng cửa ngủ đông.

Xin cám ơn tất cả đã tham gia topic...

Chúc các bạn 1 ngày làm việc vui vẻ!

To anh chị Mods: khóa giúp em topic này với

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA