Mỗi tuần một chuyên đề

Chậm nộp thuế môn bài thì mức tiền xử phạt là bao nhiêu

• Thread starter cokhongsau1981
  • Ngày gửi
C

Clara

Guest
3/1/09
6
0
0
Bắc Giang
Chào các Anh/Chị
Em mới thành lập Công ty nên chưa hiểu lắm về nghiệp vụ kế toán, Công ty của em rất nhỏ, em làm về mảng bán buôn bán lẻ đồ điện tử (Công ty em mua ở các Công ty khác rồi mang hàng đi bán ở các tỉnh thì cần phải có các thủ tục gì kèm theo khi xe đi trên đường để tránh bị các bác Công an kiểm tra và bắt phạt) nghiệp vụ kế toán thì em phải làm những gì? nhờ các anh chị chỉ giúp em với.
Bạn ghi hóa đơn GTGT rồi cho kèm vào thùng hàng thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

imHa

Guest
15/5/09
11
0
0
37
Hà nội
Công ty em nhận Giấy CN DKKD và DKT vào ngày 14-9 và 15-9. Nhưng bận việc nên em quên mất việc khai và nộp thuế Môn bài. Xem ở 1 số văn bản thì thấy hạn đóng là 10 ngày từ khi lấy dấu MST.

Ở đây em chưa hiểu là chính xác bắt đầu tính từ ngày nào, ngày lấy dấu tư cách PN của DN, hay ngày lấy dấu MST hay ngày nhận DKKD, DKT.

Tuy nhiên ở TT 60.2007 BTC lại nói với DN mới đăng kí thì hạn kê khai và nộp là ngày cuối cùng của tháng bắt đầu kinh doanh đó.

Cuối cùng là thế nào ah :wall:

Việc em cần làm bây h là tiến hành ngay nhưng em chưa rõ lắm. Lên chi cục thuế hay lên kho bạc ah.

Mong các bác trả lời sớm hộ em cái :|

Cảm ơn các bác :)

P

phualong

Sơ cấp
29/7/09
3
0
1
hcm
Hởi các Bác Kế toán kỳ cựu của diễn đàn ơi, xin cho minh hỏi việc này nhé
Cty ty minh mới thành lập trong tháng 9 năm 2009 và được cấp giấy ĐKKD và MST vào ngày 11/09 từ khi nhận GPKD dến nay đã gần 1 tháng roi nhung cty minh cung chua nhan duoc phiếu chuyển cua CCT TP nên minh đã không đến CCT quận để làm thủ tục kê khai thuế ban đầu. Và hôm nay minh vác cái xác của minh đến CCT quận hỏi thì được báo là Cty đã trể hạn nộp thuế môn bài phải đóng phạt còn muốn khiếu nại gì thì phải lên CCT TP khiếu nại.

Trước đó minh có CCT TP vài lần nhưng họ điều bảo là về nhà năm chờ phiếu chuyển của CCT về tận địa chỉ KD nhưng mình chờ mãi vẫn o thấy gi hết.
CCT quận giải quyết như vậy có đúng không các bác?
và nếu phải nộp phạt thì minh phải nôp nhu thế nao? và minh khiếu nai thì phải đi đến đâu hở các Bác Có bác nào có kinh nghiệm thi chỉ giáo cho mình nhé
Thanks các Bác
Thanks diễn đàn luôn nhé.

T

thacbac

Sơ cấp
14/7/09
32
0
0
36
Lâm Đồng
các anh chị cho em hỏi thêm về việc trể thuế GTGT, mình tính như thế nào ạh? tháng 7 tiền thuế cty em phải nộp là 3.400.000, nhưng tới nay vẫn chưa nộp thuế, vậy phải nộp phạt là bao nhiêu? Mong các anh chị giúp đỡ !

M

mmm

Guest
15/9/04
77
0
0
hanoi
các bạn tính júp mình số thuế fai rnộp fạt với
cụ tỉ như sau:
Cty thành lập 22.1.09 chưa nộp thuế MBài (vốn điều lệ:3.4tỷ, mức thuế MB fải nộp là 1.5tr) đến hôm nay vẫn chưa nộp thuế
mình ko biết tính số ngày nộp châm ntn? có tính cả thứ 7 và CN k? hay chỉ trừ các ngay lễ 30.4, 1.5, 2.9 thôi???

T

thuha1814

Guest
Các bác cho em hỏi: Công ty em thành lập chi nhánh. chi nhánh Cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động chi nhánh (đăng ký lần đầu): ngày 28/05/2009 Và đã có mẫu dấu.
Nhưng hiện tại cho đến nay Chi nhánh Công ty chưa làm thủ tục đăng ký mã số thuế chi nhánh (chưa có bất kỳ phát sinh gì liên quan đến thuế). Do hoạt động không hiệu quả và tình hình tổ chức nhân sự của công ty chưa ổn định nên Công ty quyết định chấm dứt hoạt động của Chi nhánh. thủ tục để chấm dứt hoạt động chi nhánh như thế nào và chi nhánh chưa có mã số thuế có phải làm mã số thuế rồi đóng mã số thuế lại không?
Các Bác giúp em với!
Em cám ơn nhiều

K

Ke Toan Cong Ty Luat Brandco

Guest
26/7/10
4
0
0
39
Ha noi
Theo thông tư số 61/TT-BTC. Mức phạt 0,05% mỗi ngày tính trên số tiền thuế chậm nộp đối với hành vi chậm nộp tiền thuế, tiền phạt;

Số tiền phạt chậm nộp = Số tiền thuế chậm nộp x 0,05 x Số ngày chậm nộp tiền thuế

---------------------------------------
Cong ty Luat Brandco
Van phong: So 1201 - Toa nha N2D - Khu Do thi Trung Hoa - Nhan Chinh - Ha Noi
Tel: 043. 556 34 88 - 043. 556 34 89 - Fax: 043. 556 34 89 (May le 208)
Web: www.camnangphapluat.com - www.brandco.com.vn
Email: brandcovn@gmail.com - camnangphapluat@yahoo.com

T

thiendi

Guest
Thân chào các bạn,
Cho phép mình hỏi về việc đã nộp thuế môn bài, sau đó có cần khai báo cho chi cục thuế không thủ tục khai báo như thế nào ( doanh nghiệp mình mới thành lập) Cám ơn các bạn giúp đỡ.

T

tantruongson

Trung cấp
27/12/08
83
1
0
tu liem - ha noi
Ðề: Chậm nộp thuế môn bài thì mức tiền xử phạt là bao nhiêu

Chào các bạn
Mong các bạn giúp mình.
Cuối thạn, công ty mình tăng vốn từ 300 triệu lên 800 triệu, đồng thời thành lập thêm 1 địa điểm kinh doanh. Lúc này mình đã làm 1 tờ khai thuế môn bài cho địa điểm kinh doanh và đã nộp thuế môn bài 1 triệu. Mình thấy bảo là mình còn phải nộp thêm 1 tờ khai thuế môn bài cho năm 2012(nộp trước 31/12/2011) có đúng không (theo thông tư 28). Nếu mình quên chưa nộp mà bây giò nộp bổ sung thì có bị phạt không (mình đã đóng thuế môn bài 2012 là 2 triệu rồi)

M

Mary90

Sơ cấp
25/12/10
22
0
1
Đà Nẵng
mọi ng ơi, hạn nộp thuế môn bài là 30/1/2016 mà giờ e mới nhớ để nộp. vậy hôm nay 2/3/2016 e nộp tiền thuế qua mạng thì tiền chậm nộp e tính ra là: 2.000.000x 32 (ngày) x 0,05% = 32.000 đúng ko ạ? (thuế môn bài bậc 2 ạ) và số tiền 32.000 này mình có phải nộp công vào khoản 2.000.000 luôn ko hay tách ra hay là sao ạ? mong mn giúp đỡ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA