Mỗi tuần một chuyên đề

Xuất trả lại hàng

• Thread starter le thi mai
  • Ngày gửi
L

le thi mai

Guest
4/10/07
71
0
0
HN
Bên mình xuất trả lại hàng cho hàng cho nước ngoài( mậu dịch) có cần phải xuất hoá đơn trả lại không
Tháng 10/07 mình nhập lô hàng trong nước nhưng chưa có HĐ, bên mình xuất HĐ đầu ra vào tháng 10/07. Đến tháng 1/2008 mình mới nhận được HĐ đầu vào nhưng HĐ viết vào tháng 1/2008, khi quyết toán có bị xuất toán khoản này không
Mong các bạn trả lời giúp

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocrang

Guest
24/8/05
12
0
0
BinhChanh
Phải xuất hoá đơn nhưng không xé rời khỏi cuốn phiếu, vì nước ngoài không cần hoá đơn này. Với cơ quan thuế phải rõ ràng từng ly. Phải có hoá đơn đầu vào thì mới có đầu ra. Không có hoá đơn đầu vào sao có hàng xuất bán mà ra hoá đơn đầu ra? Đương nhiên khi quyết toán sẽ bị nhiều vấn đề lắm, thứ nhất doanh thu có mà không có gia 1vốn, toàn bộ là lãi 100% và đánh thuế 28% bất kể năm 2007 Cty bi lỗ. Thứ hai vi phạm hành chánh về kế toán và thuế,... nói chung là bị nhiều thứ lắm. Hướng khắc phục thì huỷ Hoá đơn đầu ra đó nếu bên mua đồng ý( nhưng thường thì họ không đồng ý vì họ cũng xuất bán hoặc sản xuất rồi). Và ra Hoá đơn mới.

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Doanh thu cung cấp dịch vụ!

Các bác cho em hỏi 1 chút. nghiệp vụ của em khó sử lý quá. Khu tập thểấCn bộ công nhân viên của em cho công ty thuê 1 số phòng và có thoả thuận cung cấp nước theo chế độ khoán từng tháng. Khi em xuất hoá đơn thì sẽ không có giá vốn đi cùng doanh thu. Vậy có được không. Vì không xác định được giá vốn mà. Các khoản chi phí để có dịch vụ đó là chi phí quản lý mà. có muốn tách 1 phần đưa vào giá vốn cũng rất khó. nói chung là ko xác định được. cho em xin ý kiến nhé! Thanks!:wall:

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Nếu Cty có chức năng cho thuê văn phòng thì hạch toán vào doanh thu. Nếu không thì hạch toán voà thu nhập khác. Nếu khu tập thể được theo dõi tài sản thì trích khấu hao cho phần này bạn cứ hạch toán bình thường không vấn đề gì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA