HĐLĐ thời vụ

• Thread starter wrong
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thipmp

Guest
26/4/08
2
0
0
hcm
lương

cty mình viết hợp đồng lao động theo mẫu HĐLĐ màu xanh mình mua trên Phòng Thương binh xã hội cũng được chứ ?
cty ty mình theo hình thức may mặc, tình hình nhân công không ổn định. Ví dụ làm khỏang 3 tháng rồi nghỉ 1->2 tháng , rồi vào làm tiếp . Nên mình viết hợp đồng lao động có 3 tháng thôi, nhưng không ghi rõ thời gian hết hiệu lực ,như vậy có được không . BHXH có bắt bẻ mình phải đóng BHXH cho những người này không ?,có truy lại không nhỉ vì trong năm làm được từ 3 tháng trở lên. Nay BHXH sắp kiểm tra về tình hình đóng BHXH của cty minh . Các bạn có ý gì giúp mình với . Mình Cảm ơn nhiều nhiều !!!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Bác cat80 ơi, bác làm ơn upload cái file lên cái nào, bác làm mọi người hăng hái xin xỏ quá đấy ạ:017::017:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
cty mình viết hợp đồng lao động theo mẫu HĐLĐ màu xanh mình mua trên Phòng Thương binh xã hội cũng được chứ ?
cty ty mình theo hình thức may mặc, tình hình nhân công không ổn định. Ví dụ làm khỏang 3 tháng rồi nghỉ 1->2 tháng , rồi vào làm tiếp . Nên mình viết hợp đồng lao động có 3 tháng thôi, nhưng không ghi rõ thời gian hết hiệu lực ,như vậy có được không . BHXH có bắt bẻ mình phải đóng BHXH cho những người này không ?,có truy lại không nhỉ vì trong năm làm được từ 3 tháng trở lên. Nay BHXH sắp kiểm tra về tình hình đóng BHXH của cty minh . Các bạn có ý gì giúp mình với . Mình Cảm ơn nhiều nhiều !!!
Thì bạn cứ nói là người lao động yêu cầu không đóng BH, hay bạn cứ kê là làm 3 tháng rồi nghỉ, sau đó cứ kê tên khác vào thôi, cứ thế nhá.:027:

P

pearlbc

Guest
26/2/08
11
0
0
tp hcm
Thì bạn cứ nói là người lao động yêu cầu không đóng BH, hay bạn cứ kê là làm 3 tháng rồi nghỉ, sau đó cứ kê tên khác vào thôi, cứ thế nhá.:027:
kê tên khác vào? làm vậy cũng được nữa hả bạn :-| sao mình cứ thấy nó thế nào ấy!
Cho mình hỏi các bạn ơi, cty chỉ có 2 người là làm hợp đồng lao động chính thức, vậy có cần bắt buộc đóng bảo hiểm? hic

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
kê tên khác vào? làm vậy cũng được nữa hả bạn :-| sao mình cứ thấy nó thế nào ấy!
>>>đc chứ sao không bạn? bạn cứ cho làm 3 tháng sau đó nghỉ việc, rùi kê tên khác vào thôi.
Cho mình hỏi các bạn ơi, cty chỉ có 2 người là làm hợp đồng lao động chính thức, vậy có cần bắt buộc đóng bảo hiểm? hic
>>>>chỉ cần ký hợp đồng từ 3 tháng trở lên là phải nộp BH hết đó, không là BH nó truy thu thì cty bạn bị phạt thì sao?, trừ trường hợp người lao động ko yêu cầu cty đóng BH cho họ ( nhưng tr. hợp này có vẻ phải thỏa thuận nhỉ )

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi

>>>đc chứ sao không bạn? bạn cứ cho làm 3 tháng sau đó nghỉ việc, rùi kê tên khác vào thôi.:eek:know:

>>>>chỉ cần ký hợp đồng từ 3 tháng trở lên là phải nộp BH hết đó, không là BH nó truy thu thì cty bạn bị phạt thì sao?, trừ trường hợp người lao động ko yêu cầu cty đóng BH cho họ ( nhưng tr. hợp này có vẻ phải thỏa thuận nhỉ ):sick:

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
kê tên khác là sao? vẫn là người đó làm trong công ty mừ

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
mà 1 người ký 3 tháng, rồi ký tiếp 3 tháng là bảo hiểm truy thu 3 tháng trước đó đấy, hic hic..

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
ừm, bác nào đã nhận được mẫu rồi thì post lên cho mọi người xem với chứ nhỉ? nếu ko post được thì cho em xin 1 bản và gửi qua email kiemtiendiduhoc35@yahoo.com dùm em nhé. Thanks các bác nhiều!

F

forever115

Guest
24/3/05
23
0
0
39
Ha Noi
bó tay, chẳng ai chịu post mẫu HĐ đó lên mạng, bây giờ lại mất công gửi mail cho từng người một, thôi đã gửi thì gửi cho em luôn nhé, mail của em là lethanhhuyen115@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA