Mỗi tuần một chuyên đề

Chuyển đổi lương sang một doanh nghiệp loại 2

• Thread starter huong_trading
  • Ngày gửi
H

huong_trading

Guest
28/7/06
49
0
0
Vinh Phuc
Là một nhân viên Ngân hàng Nhà nước chuyển sang một doanh nghiệp loại 2 thì hệ số lương,... thay đổi như thế nào? Mong các bậc tiền bối tư vấn giúp!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maitchc

Guest
13/5/08
11
0
0
Quảng Ninh
Là một nhân viên Ngân hàng Nhà nước chuyển sang một doanh nghiệp loại 2 thì hệ số lương,... thay đổi như thế nào? Mong các bậc tiền bối tư vấn giúp!
Theo mình được biết, bạn làm cho ngân hàng nhà nước thì lương của bạn được trả theo bảng lương của nghị định 204 của chính phủ, khi bạn chuyển sang doanh nghiệp, công ty nhà nước thì lương lại được trả theo bảng lương quy định tại nghị định 205, bạn có thể tham khảo 2 nghị định này để thấy được sự thay đổi lương của bạn, về cơ bản chắc không khác gì mấy. Ở nghị định 204 các bậc lương của các ngạch công chức thường nhiều hơn 1 bậc (mình lấy ví dụ như ở nghị định 204 lương ngạch chuyên viên A1 có 9 bậc trong khi đó ở nghị định 205, lương chuyên viên chỉ có 8 bậc thôi) . Thế nhé!
Thân chào.

H

huong_trading

Guest
28/7/06
49
0
0
Vinh Phuc
Theo mình được biết, bạn làm cho ngân hàng nhà nước thì lương của bạn được trả theo bảng lương của nghị định 204 của chính phủ, khi bạn chuyển sang doanh nghiệp, công ty nhà nước thì lương lại được trả theo bảng lương quy định tại nghị định 205, bạn có thể tham khảo 2 nghị định này để thấy được sự thay đổi lương của bạn, về cơ bản chắc không khác gì mấy. Ở nghị định 204 các bậc lương của các ngạch công chức thường nhiều hơn 1 bậc (mình lấy ví dụ như ở nghị định 204 lương ngạch chuyên viên A1 có 9 bậc trong khi đó ở nghị định 205, lương chuyên viên chỉ có 8 bậc thôi) . Thế nhé!
Thân chào.

Cảm ơn maitchc nhieu nhe!

D

ducthuan1

Guest
23/7/08
2
0
0
45
hai phong
Là một nhân viên Ngân hàng Nhà nước chuyển sang một doanh nghiệp loại 2 sang loai hinh doanh nghiep loai 1 thì hệ số lương,... thay đổi như thế nào? Mong các bậc tiền bối tư vấn giúp![/QUOTE]

D

ducthuan1

Guest
23/7/08
2
0
0
45
hai phong
chuyển đổi lương

doanh nghiệp loại 2 chuyển sang một doanh nghiệp loại 1 thì hệ số lương,... thay đổi như thế nào? Mong các bậc tiền bối tư tư vấn vấn giúp![/QUOTE]

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA