Thuế TNCN cho khoản này

• Thread starter wrong
  • Ngày gửi
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Dear all,
bên mình có 1 khoản % cho nhân viên trong công ty, dựa theo kết quả bán hàng của mọi người. Vậy cái này gọi như thế nào là đúng?
Lương kinh doanh, thưởng hay là hoa hồng môi giới?
Bên thuế có kiểm tra xem làm sao mà lại có số tiền đó ko ạ/?

Mà cái này thì em nên đưa vào cái quy định nào ạ? cho nó vào quyết định của GĐ hay là cần phải ký lại hợp đồng lao động có ghi rõ điều này thì mới được ạ?
Rất mong sự giúp đỡ của các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Dear all,
bên mình có 1 khoản % cho nhân viên trong công ty, dựa theo kết quả bán hàng của mọi người. Vậy cái này gọi như thế nào là đúng?
Lương kinh doanh, thưởng hay là hoa hồng môi giới?
Bên thuế có kiểm tra xem làm sao mà lại có số tiền đó ko ạ/?

Mà cái này thì em nên đưa vào cái quy định nào ạ? cho nó vào quyết định của GĐ hay là cần phải ký lại hợp đồng lao động có ghi rõ điều này thì mới được ạ?
Rất mong sự giúp đỡ của các bác
Nên để là Quyết định của ban giám đốc cho phòng bán hàng
Gọi là thưởng kinh doanh vì có tháng có có tháng không, tháng này được ít tháng sau được nhiều.
Bên thuế vẫn kiểm tra vì phải tính vào thu nhập chịu thuế thu nhập cá nhân.

phong2v

phong2v

Guest
Nên để là Quyết định của ban giám đốc cho phòng bán hàng
Gọi là thưởng kinh doanh vì có tháng có có tháng không, tháng này được ít tháng sau được nhiều.
Bên thuế vẫn kiểm tra vì phải tính vào thu nhập chịu thuế thu nhập cá nhân.
Nhưng nếu là thưởng thì lại ko đc tính vào chi phí tính thuế mà bác hiiiiii

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
bên em muốn định khoản để nó giống như lương ấy, tính vào chi phí hợp lệ trước thuế. Nếu mình gọi là thưởng thì ko được tính thuế. Gọi như thé nào thì tốt hơn ạ?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Để hợp lý trong chi phí tiền lương bạn làm một quy chế chi tăng tiền lương theo sản lượng đạt được ngoài số lương cố định đã có như vậy sẽ đưa vào chi phí hợp lý được

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Nhưng nếu là thưởng thì lại ko đc tính vào chi phí tính thuế mà bác hiiiiii
Phong nói thưởng không tính vào chi phí thuế gì thế. Tiền thưởng vẫn bị tính thuế TNCN bình thường nhé!

phong2v

phong2v

Guest
Phong nói thưởng không tính vào chi phí thuế gì thế. Tiền thưởng vẫn bị tính thuế TNCN bình thường nhé!
em đang nói là chi phí tính thuế TNDN mà vì em để từ "Nhưng" ở đầu câu đó chị, em có nói là ko phải là thu nhập tính thuế đâu bà chị ơi

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
uh, tớ hoàn toàn đồng ý là dù khoản này tên gọi là gì thì vẫn bị tính thuế TNDN. Nhưng nếu gọi là thưởng tính vào thuế TNDN. Nhưng theo các bạn, gọi là gì thì không bị tính thuế TNDN, tớ muốn cho nó vào chi phí hợp lý ấy

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
em đang nói là chi phí tính thuế TNDN mà vì em để từ "Nhưng" ở đầu câu đó chị, em có nói là ko phải là thu nhập tính thuế đâu bà chị ơi

Thế mới phải hỏi lại mừ! Hỏi lại cho khẳng định mod Phong2v spam mừ! ( Hi hi tớ cũng spam cái nhé!)
uh, tớ hoàn toàn đồng ý là dù khoản này tên gọi là gì thì vẫn bị tính thuế TNDN. Nhưng nếu gọi là thưởng tính vào thuế TNDN. Nhưng theo các bạn, gọi là gì thì không bị tính thuế TNDN, tớ muốn cho nó vào chi phí hợp lý ấy
Cái này bạn về box thuế TNDN xem lại nhé! Đã thảo luận rất nhiều rùi!

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
hic, tks các bạn nhiều nhé. Tks webketoan