Mỗi tuần một chuyên đề

Địa chỉ viết hoá đơn

• Thread starter Ba gia kho tinh
  • Ngày gửi
Ba gia kho tinh

Ba gia kho tinh

Trung cấp
8/5/08
158
1
18
Hà Nội
Chào mọi người,cho mình hỏi một chút, công ty mình đăng ký kinh doanh ở địa chỉ A nhưng văn phòng giao dịch và làm việc lại ở chỗ B, công ty đã có công văn gửi lên thuế về việc mở văn pòng giao dịch ở địa điểm B. Bên mình có mấy hoá đơn tiền điện thoại công ty họ ghi địa chỉ là ở địa điểm B, mình đang phân vân không biết liệu nthế có kê khai thuế được không nhỉ. :food-smil

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Chào mọi người,cho mình hỏi một chút, công ty mình đăng ký kinh doanh ở địa chỉ A nhưng văn phòng giao dịch và làm việc lại ở chỗ B, công ty đã có công văn gửi lên thuế về việc mở văn pòng giao dịch ở địa điểm B. Bên mình có mấy hoá đơn tiền điện thoại công ty họ ghi địa chỉ là ở địa điểm B, mình đang phân vân không biết liệu nthế có kê khai thuế được không nhỉ. :food-smil

Không sao đâu bạn, công ty mình cũng toàn nhận HĐ điện thoại ghi địa chỉ khác với địa chỉ đăng ký kinh doanh.Vì bưu điện họ toàn ghi địa chỉ trên hoá đơn là địa chỉ giao bảng kê và hoá đơn cho tiện công việc của họ í mà.Nhưng để chính xác và an toàn bạn nên lên bưu điện xin họ tờ mẫu điều chỉnh thông tin thuê bao, rồi ghi rõ là thay đổi địa chỉ trên hoá đơn, lên đó nhân viên bưu điện sẽ hướng dẫn bạn.Và từ tháng sau trên hoá đơn điện thoại của bạn sẽ có 2 địa chỉ, cả địa chỉ văn phòng giao dịch và địa chỉ trong ĐKKD (trong ngoặc)
Thân!

*****winer

*****winer

Bushido

Ở địa chỉ B là nhà của cty bạn hay nhà thuế, nếu là nhà thuê bạn phải làm thủ tục thuê nhà, nói chủ nhà lên đăng ký với thuế, đóng tiền thuế MB+GTGT+TNDN (tiền đóng thì bên bạn với chủ nhà thỏa thuận trong HĐ nhé)

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Các thông tin trên hoá đơn phải đúng với đăng ký kinh doanh. Trường hợp đã đăng ký VPGD rùi thì trên hoá đơn có 2 địa chỉ cũng tạm được chấp nhận.
Trường hợp bên bạn nên đến Bưu điện làm thay đổi địa chỉ trên hoá đơn & mang các HĐ cũ đến, sửa địa chỉ đúng & bảo bên bưu điện cộp dấu vào cho.
Thân!:atom:

H

hoanglinhad

Guest
24/6/08
2
0
0
Hà Nội
Ở địa chỉ B là nhà của cty bạn hay nhà thuế, nếu là nhà thuê bạn phải làm thủ tục thuê nhà, nói chủ nhà lên đăng ký với thuế, đóng tiền thuế MB+GTGT+TNDN (tiền đóng thì bên bạn với chủ nhà thỏa thuận trong HĐ nhé)

Bạn Winer ơi, cho mình hỏi một chút về thủ tục thuê văn phòng cho công ty với. Chủ nhà phải đóng tất cả các mức thuế là bao nhiêu% hả bạn. Mình cũng đã tham khảo nhiều ý kiến nhưng mỗi ý kiến 1 khác. Chị kế toán mình quen thì chị ấy bảo là chủ nhà chỉ phải đóng mức thuế 24% tổng doanh thu cho thuê.Có bạn lại nói là 22%. MÌnh không biết ai nói đúng ai nói sai nữa. Các bạn có ai biết thì chỉ giúp mình với. Tháng tới VP mình sẽ làm HĐ thuê VP mà!Thanks Các bạn nhiều!:009:

*****winer

*****winer

Bushido
Ở TP. HCM là 19,2% còn ngoài Hà Nội 22,56% (bao gồm thuế TNDN và VAT )ngoài ra còn phải nộp thuế MB nữa.

Ba gia kho tinh

Ba gia kho tinh

Trung cấp
8/5/08
158
1
18
Hà Nội
Ửh địa chỉ B của mình là địa điểm công ty mình đi thuê. Cảm ơn các bạn nhiều mình sẽ lên bưu điện làm điều chỉnh thông tin trên thuê bao vậy. Chúc mọi người vui vẻ

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Các thông tin trên hoá đơn phải đúng với đăng ký kinh doanh. Trường hợp đã đăng ký VPGD rùi thì trên hoá đơn có 2 địa chỉ cũng tạm được chấp nhận.
Trường hợp bên bạn nên đến Bưu điện làm thay đổi địa chỉ trên hoá đơn & mang các HĐ cũ đến, sửa địa chỉ đúng & bảo bên bưu điện
cộp dấu vào cho
.
Thân!:atom:

Ấy ơi cho tớ hỏi cộp con dấu vào để làm gì thế? nghe nói con dấu dùng để đóng vào chổ nào có chữ ký cơ mà?

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Ấy ơi cho tớ hỏi cộp con dấu vào để làm gì thế? nghe nói con dấu dùng để đóng vào chổ nào có chữ ký cơ mà?

Ngoài việc cộp vào chỗ chữ ký, nó còn được cộp vào phần sửa trên HĐ nữa đấy!

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Ngoài việc cộp vào chỗ chữ ký, nó còn được cộp vào phần sửa trên HĐ nữa đấy!

Hix..đàn ấy nói không có bằng chứng tớ chả tin, mà mục đích đóng vào chổ sửa để làm gì ấy nhỉ?

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Hix..đàn ấy nói không có bằng chứng tớ chả tin, mà mục đích đóng vào chổ sửa để làm gì ấy nhỉ?
Bạn tin hay không là tuỳ bạn. Còn việc trên hoá đơn sai lỗi nhỏ, không trọng yếu (VD: hình thức thanh toán, địa chỉ Cty) thì thay vì ta huỷ hoá đơn, bên xuất hoá đơn chỉ cần cộp dấu xác nhận vào đó là ổn.

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Bạn tin hay không là tuỳ bạn. Còn việc trên hoá đơn sai lỗi nhỏ, không trọng yếu (VD: hình thức thanh toán, địa chỉ Cty) thì thay vì ta huỷ hoá đơn, bên xuất hoá đơn chỉ cần cộp dấu xác nhận vào đó là ổn.

Ơ hay, tin là tin thế nào?? căn cứ vào đâu mà tin chứ?Bạn chứng minh lời nói của mình đi? hay đóng dấu vào đấy để cơ quan thuế dễ biết cái chổ bị sai.:004:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Ơ hay, tin là tin thế nào?? căn cứ vào đâu mà tin chứ?Bạn chứng minh lời nói của mình đi? hay đóng dấu vào đấy để cơ quan thuế dễ biết cái chổ bị sai.:004:
Đương nhiên là sai mới đóng dấu rùi. Không sai ai tự nhiên đóng vào đó. Có mà ...:004:
Mình sai, nhưng mà lỗi sai đó chấp nhận được, nên y/cầu bên bán cộp dấu vào cho, để khi thuế xuống quyết toán sẽ được duyệt hoá đơn đó.
Còn căn cứ vào đâu, bạn đọc lại nghị định 58 về quản lý sử dụng con dấu. Trước khi thắc mắc, bạn nên chắc chắn rằng mình đúng hãy nói bạn nhé! Mệt với bạn quá! :023:

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Đương nhiên là sai mới đóng dấu rùi. Không sai ai tự nhiên đóng vào đó. Có mà ...:004:
Mình sai, nhưng mà lỗi sai đó chấp nhận được, nên y/cầu bên bán cộp dấu vào cho, để khi thuế xuống quyết toán sẽ được duyệt hoá đơn đó.
Còn căn cứ vào đâu, bạn đọc lại nghị định 58 về quản lý sử dụng con dấu. Trước khi thắc mắc, bạn nên chắc chắn rằng mình đúng hãy nói bạn nhé! Mệt với bạn quá! :023:

Đọc rồi, đọc 2 lần lận đọc cả thông tư liên tịch số 07/2002 mà có thấy nói là đóng dấu vào chổ sửa đâu,bạn trích chổ nào cho xem xem với,chỉ nghe nói chứ có thấy đâu?

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Đọc rồi, đọc 2 lần lận đọc cả thông tư liên tịch số 07/2002 mà có thấy nói là đóng dấu vào chổ sửa đâu,bạn trích chổ nào cho xem xem với,chỉ nghe nói chứ có thấy đâu?

Vậy thì bạn có thể đọc CV số 3418 ngày 22/08/07 để có thể thấy phần đóng dấu đấy nhé!

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Có cần máy móc như vậy không bạn? :wall::wall::wall:
Cai j thấy hợp lý, không vi phạm luật thì minh làm. Hơn nữa, vấn đề này đã có rất nhiều DN trải qua, đều được Thuế chấp nhận. Vậy tại sao bạn cứ thắc mắc hoài vậy nhỉ? Nếu thực sự bạn muốn rõ luật, có thể hỏi theo cách khác.

P

Phan Kim Thu Luong

Guest
Có cần máy móc như vậy không bạn? :wall::wall::wall:
Cai j thấy hợp lý, không vi phạm luật thì minh làm. Hơn nữa, vấn đề này đã có rất nhiều DN trải qua, đều được Thuế chấp nhận. Vậy tại sao bạn cứ thắc mắc hoài vậy nhỉ? Nếu thực sự bạn muốn rõ luật, có thể hỏi theo cách khác.

Không phải là máy móc, ấy đóng cái dấu vào chổ người ta không qui định thì nó không có ý nghĩ gì về mặt pháp lý cả.
goodbye3007
Vậy thì bạn có thể đọc CV số 3418 ngày 22/08/07 để có thể thấy phần đóng dấu đấy nhé!
Chỉ thế này có đánh đó người ta, công văn mà không biết cơ quan ban hành sao mà tìm cơ chứ?ấy cho xin cái tên cơ quan ban hành đi.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Không phải là máy móc, ấy đóng cái dấu vào chổ người ta không qui định thì nó không có ý nghĩ gì về mặt pháp lý cả.
Thế bạn nghĩ nó không có ý nghĩa về mặt pháp lý ư? Bạn có để ý ở các học bạ ngày trước di học, khi GV ghi điểm tổng kết sai, văn thư hay cộp 1 dấu đỏ vào đấy k?
Chỉ thế này có đánh đó người ta, công văn mà không biết cơ quan ban hành sao mà tìm cơ chứ?ấy cho xin cái tên cơ quan ban hành đi.
Mỗi loại văn bản pháp luật đều do cơ quan ban hành riêng. => CV do Bộ TC, tổng cục thuế ban hành. Bạn có biết trang nào của Tổng cục Thuế k? Nếu biết vào đó tìm là thấy.

Sửa lần cuối:
goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh

Ừa há! Xin lỗi nhé
Đây là công văn của Tổng cục thuế trả lời Cục thuế tỉnh Long An,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA