Sổ sách công ty mới thành lập?

• Thread starter trangnganthu90
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Mình cũng chuyển cho nganquynh rồi đó !

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
zậy bạn ơi, cty mình mới thành lập chưa tham gia BH. zay có thể tham gia BHYT mà không tham gia BHXH có được k?

Bạn nên đọc kỹ phần trả lời ở trên. BHXH & BHYT là luôn đi song song với nhau và thuộc trường hợp bắt buộc bạn ạ.

K

kimphuong

Guest
30/8/07
30
0
0
TP.HCM
làm sao để gởi những điều mình thắc mắc đến các bạn theo trang của mình

các bạn giúp mình với,mình mới đăng ký là thành viên của webketoan,mình có nhiều điều muốn hỏi các bạn lắm nhưng không viết khi soan tin nhắn rồi muốn gởi cho các bạn phải gởi theo địa chỉ nào nửa,chỉ mình với,cám ơn các bạn nha,địa chỉ mail la:hophuong_thienkim@yahoo.com.vn:wall:

Sửa lần cuối:
snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Bạn đặt câu hỏi rồi post bài gửi lên dd theo chủ đề đó . Nếu muốn gửi cho cá nhân nào đó thì bạn ấn vào thành viên đó rùi viết bài và bấm vào chỗ gửi nhé !

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Các bạn ơi cho mình hỏi!!!
Mình làm cho 3 cty nhưng hiện đang tham gia đóng BHXH ở 1Cty nhưng 2 công ty kia hỏi mình có muốn tham gia BHXH ko?
nhưu vậy một lúc mình tham gia đóng BHXH ở 3 cty đươc ko?
giúp mình nha

Vừa rồi mình có đọc 1 bài về BHXH, mình không nhớ đã đọc ở đâu nhưng có nói rằng nếu đóng ở nhiều nơi thi khi ngừng đóng có thể cộng dồn của các năm và các nơi đã đóng, nếu đủ năm đóng BHXH theo quy định thì được hưởng chế độ lương hưu hàng tháng, còn chưa đủ năm theo quy định thì có thể lĩnh BHXH 1 lần, căn cứ vào mỗi năm đóng BHXH thì được hưởng 1,5 tháng lương (bạn chỉ yêu cầu lĩnh BHXH 1 lần khi bạn đã nghỉ làm và ngưng đóng BHXH từ 1 năm trở đi).
Ở chỗ mình có người vẫn đóng song song BHXH ở 2 cty đâu có sao đâu. Bạn nên xem lại hay có thể gọi điện hỏi cho chắc. Chúc bạn thành công

B

binhpham

Guest
19/8/08
2
0
0
Hà Nội
Hãy tham gia BHYT tự nguyện là không phải tham gia BHYT, nhưng tôi khuyên bác nên tham gia cả hai loại hình cùng một lúc, để BHXH phát hiện ra là bác bị kiện đấy.
zậy bạn ơi, cty mình mới thành lập chưa tham gia BH. zay có thể tham gia BHYT mà không tham gia BHXH có được k?

B

binhpham

Guest
19/8/08
2
0
0
Hà Nội
Hãy tham gia BHYT tự nguyện là không phải tham gia BHYT, nhưng tôi khuyên bác nên tham gia cả hai loại hình cùng một lúc, để BHXH phát hiện ra là bác bị kiện đấy.Vì tham gia BHXH là có ích cho cộng đồng và bản thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA