Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
B

binhminhbendaiduong

Trung cấp
5/4/13
101
0
0
38
hà nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

thank ban meomeo do nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mà cho mình hỏi thêm là lương bhxh như thế nào nhỉ????

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mrxau

Trung cấp
20/11/12
59
0
6
34
Gia Lai

thank ban meomeo do nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mà cho mình hỏi thêm là lương bhxh như thế nào nhỉ????
Theo em hóng hớt thì lương bhxh là: 1,05 x 2,34 x 1.8 sao ấy( đây là nhân viên chính thức) còn tập sự thì 85% của chính thức, em chỉ biết thế, bác nào làm trong đó rồi rảnh nói cho mọi người biết với em cũng muốn biết thêm thông tin :024:

Sửa lần cuối:
P

phamquocanh

Guest
14/10/11
2
0
1
nghe an

nên ôn av đi bạn vì giờ ở đâu cũng cần av mà...dự phòng trước thì tốt thôi...phải đè bẹp nó chứ

ngán nhất là thi theo cụm, ở miền nam phải leo lên tới thủ đức mà thi...ôi trời ơi

Thuế có kết quả ở đâu vạy bạn

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Thi công chức 1-2 năm nay mới bắt đầu thi tiếng anh. Yêu cầu trình độ b và chỉ cần đạt 50 thực sự không khó lắm đâu. Mọi người xem qua sách grammar bao gồm cả một vài bài tập. Làm chú trọng một số mục như các thì, câu bị động, giới từ là có thể đạt điểm qua mà.

M

mongdothue2012

Sơ cấp
29/3/13
27
0
0
ha noi

bạn nào có tài liệu của bảo hiểm gửi vào mail keoquethai@gmail.com cho mình xin với , mình ko down dc, trượt thuế rồi lại sang bảo hiểm thi thôi

H

huyencoi88

Sơ cấp
21/3/09
13
0
1
36
Hà Nội

hộ khẩu ở đâu thi ở đấy à mọi người ơi?

M

mrxau

Trung cấp
20/11/12
59
0
6
34
Gia Lai

Em post cái này cho nó nhanh :D
Em cũng mới tham gia diễn đàn được ít lâu và thấy các bác hay vào hỏi các vấn đề như có thông tin tuyển dụng chưa? bao h thi?, tài liệu ở đâu nên em mạo muội "tóm váy" một số vấn đề vấn đề về thi BHXH như thế này cho các bác vào sau khỏi phải hỏi và xin nhiều làm loãng diễn đàn.
1. Về thông báo tuyển dụng: bay h thì chưa có thông tin chính thức từ BHXH Việt Nam nhưng vì có ngân hàng câu hỏi rồi nên chắc chắn năm nay sẽ thi, về khoảng thời gian nào thi? đây là thông tin đc quan tâm nhất và có rất nhiều ý kiến nhiều chiều như tháng 4, tháng 5, tháng 7 nhưng theo em nghĩ nhanh nhất thì chỉ vào đầu tháng 7 mới hợp lý với tiến độ và lịch trình thi công chức, viên chức. Và em nghĩ rằng mọi người ai cũng muốn vào khoảng đó thi là tốt nhất Click here to enlarge
2. Tài liệu ôn thi: theo em hóng hớt được thì tài liệu đề cương ôn thi các năm là như nhau, và năm ngoái chị DươngDương người khá nổi tiếng ở diễn đàn sao ấy cũng đã post lên, và em nghĩ chị ấy soạn ra học và đã thi đậu năm 2011 thì chắc nó sẽ chuẩn rồi, mọi người cứ học theo đó em nghĩ cũng sẽ có khả năng đậu cao. chứ bay h mà ngồi làm ra hết 120 câu thì e nghĩ tới lúc thi mới xong.Click here to enlarge
Nguồn tài liệu mọi người có thế tham khảo ở page 403
http://www.webketoan.vn/forum/thread...xa-hoi/page403
3. Về các môn thi thì : thi môn kiến thức chung, môn chuyên ngành, trắc nghiệm chuyên ngành, thi tin học + anh văn(môn điều kiện). Môn anh văn em nghĩ nó khoai nhất cho tất cả mọi người, e nghĩ thi tiếng anh nó sẽ có dạng đề như của bên thuế, kho bạc, bác nào đã thi rồi thì cứ lôi ra học y như vậy. Mọi người cố gắng ôn đc 50 điểm là đc (e ước gì năm nay k thi tiếng anh như năm 2011 nhưng theo quy định gì gì ấy thì thi công chức viên chức phải thi tiếng anh rồi Click here to enlarge)
4. Còn về vấn đề thi tập trung cả nước hay từng tỉnh thì em thấy cái này năm nay hơi mông lung, em cũng chả biết nhưng theo ý kiến cá nhân của em thì chắc sẽ như năm 2011 thi theo từng cụm thôi, thế thì cũng sướng, đi thi tiện thể đi du lịch cũng xả stress các bác ạ Click here to enlarge
Đó là ý kiến cá nhân của em cho các bác vào sau tóm tắt lại vấn đề cho nhanh khỏi phải đào mộ từng page mỏi cả mắt, bác nào có nhã hứng thì quote lại cho các bác sau còn thấy. Em chỉ biết thế có gì không chính xác các bác bổ sung, đừng gạch em, e chưa có đất xây nhà nên không cần gạch
Em có một cái ngu kiến thế này "các bác ở tình nào thì vào comment cái tỉnh thành mình muốn thi để mọi người làm quen giao lưu, lúc có đi thi hay học ôn gì cho vui, có động lực học hơn

Thi công chức 1-2 năm nay mới bắt đầu thi tiếng anh. Yêu cầu trình độ b và chỉ cần đạt 50 thực sự không khó lắm đâu. Mọi người xem qua sách grammar bao gồm cả một vài bài tập. Làm chú trọng một số mục như các thì, câu bị động, giới từ là có thể đạt điểm qua mà.
Có lẽ bác pro tiếng anh rồi nhưng theo bạn em nói thì để đạt đc 50 điểm thì cứ đè grammar mà học đã, bác có cách nào học mà nó thấm xíu chỉ em với, chứ e học thấy nó cứ đc đằng đuôi mất đằng đầu, nản với cái này

hộ khẩu ở đâu thi ở đấy à mọi người ơi?

bác đăng ký bất kỳ ở đâu bác thích là đc, cái này k có hạn chế về hộ khẩu ở đâu mới đc thi ở đó.:014:

S

sophu

Trung cấp
11/4/11
79
0
0
Hà Nội

Link bị lỗi rồi bạn mrxau ơi. Hix
Tránh không nổi cái môn TA :(

H

HaNhimPham

Trung cấp
28/3/13
65
0
0
Hà Nội

Tình hình là trên Trang điện tử BHXH Việt Nam đã có : " Ngân hàng câu hỏi dùng cho thí sinh ôn tập thi tuyển vào Ngành BHXH năm 2013". Thì chắc chắn rằng năm 2013 sẽ có đợt thi tuyển Viên chức, Các bạn giờ vừa ôn luyện và vừa chờ thông báo, Chắc chắn trong 1 ngày gần nhất! Chúc tất cả ôn tập thật tốt!

Bạn HuyHoang nè có đỗ thuế không zậy ??

B

BichNgoc90

Sơ cấp
10/4/13
7
0
0
hanam

Mọi ng học thuộc đc nhiều chưa .. m học mãi sáng thuộc vài câu chiều lại quên ngay .lo quá.

B

BichNgoc90

Sơ cấp
10/4/13
7
0
0
hanam

Có ai có đáp án phần chính sách BHXH k? Có 3 phần thì m tìm mãi nhưng tìm đc mỗi phần bhyt và quản lý nhà nc :(

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Thi công chức 1-2 năm nay mới bắt đầu thi tiếng anh. Yêu cầu trình độ b thực sự không khó lắm đâu. Mọi người xem qua sách grammar gồm cả một vài bài tập. Làm chú trọng một số mục như các thì, câu bị động, giới từ

Có lẽ bác pro tiếng anh rồi nhưng theo bạn em nói thì để đạt đc 50 điểm thì cứ đè grammar mà học đã, bác có cách nào học mà nó thấm xíu chỉ em với, chứ e học thấy nó cứ đc đằng đuôi mất đằng đầu, nản với cái này
:014:

Như mình nói phía trên quan trọng nhất là phần các thì. Bạn nhớ như này cho đơn giản và xem phần grammar cho dễ. Cũng giống tiếng việt có 3 thì chính quá khứ, hiện tại và tương lai. Trong quá khứ gồm qk đơn, qk tiếp diễn, qk hoàn thành (cái này ít dùng). Hiện tại cũng vậy, ht đơn, ht tiếp diễn và ht hoàn thành. Tương lai thì chủ yếu vào tương lai đơn. Như vậy có 6 cái bạn cần học về thì. Vì nó dài dòng nên mình không post hết lên. Bạn mở sách grammar học kĩ xem định nghĩa của nó. Còn nếu muốn mình sẽ post lên hộ. Chỉ sợ dài dòng bạn đọc mỏi mắt thôi. :))

T

thuedien

Trung cấp
7/3/13
113
0
16
ha noi

Bạn ơi, thi BHXH thì thi ở tỉnh hay là ở Cụm nhi?

T

tjmrose

Guest
9/4/13
3
0
0
37
hưng yên

hjx.hjx. luật pháp Việt Nam vừa dài lại vừa khó học. lại có cả thi tiếng anh thì Quang tèo.

T

Thoatran0102

Sơ cấp
26/3/13
19
0
0
Hà nội

Như mình nói phía trên quan trọng nhất là phần các thì. Bạn nhớ như này cho đơn giản và xem phần grammar cho dễ. Cũng giống tiếng việt có 3 thì chính quá khứ, hiện tại và tương lai. Trong quá khứ gồm qk đơn, qk tiếp diễn, qk hoàn thành (cái này ít dùng). Hiện tại cũng vậy, ht đơn, ht tiếp diễn và ht hoàn thành. Tương lai thì chủ yếu vào tương lai đơn. Như vậy có 6 cái bạn cần học về thì. Vì nó dài dòng nên mình không post hết lên. Bạn mở sách grammar học kĩ xem định nghĩa của nó. Còn nếu muốn mình sẽ post lên hộ. Chỉ sợ dài dòng bạn đọc mỏi mắt thôi. :))

Hi, bạn Luckyuk ơi, bạn póst lên cho cả nhà cùng học nhé. Thank bạn nhìu nhìu

M

Mai V

Trung cấp
5/12/09
65
0
0
Hà Nội

Chúc diễn đàn ôn thi đạt kết quả cao, tớ đỗ thuế rồi nên không đồng hành với mọi người được nữa. Chúc tất cả các ace trên diễn đàn mình thi đạt kết quả cao nhất hơn cả sự mong đợi. Nói chung vẫn còn công bằng cho dân đen mà có sự nỗ lực cố gắng và khả năng của bản thân mọi người.

H

huyencoi88

Sơ cấp
21/3/09
13
0
1
36
Hà Nội

Lâu không động đến tiếng anh nên em quên hết từ vựng rồi, các câu điều kiện nữa, nhiều khi không biết dùng thì nào cho đúng/

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

Sao mình không mở được file Chính sách BHXH và Chính sách BHYT trong ngân hàng cậu hỏi ôn tập ở trang bảo hiểm xã hội nhỉ. Bạn nào down được rồi thì làm ơn post cho mình với

M

mrxau

Trung cấp
20/11/12
59
0
6
34
Gia Lai

Thanks bác, e có cuốn grammar cất cũng lâu rồi, chắc lôi ra xem để học vậy. Mình thấy cuốn sách test tiếng anh của Xuân Bá - Xuân Thành gì đó khá ổn, học trong đó chắc tạm ổn để lấy 50đ, bạn nào thi công chức thống kê sẽ có, mình có bản foto chứ k có bản pdf để up lên đây, các bạn tìm trên diễn đàn thi công chức thống kê hình như có share, nếu mình tìm thấy mình gửi cho các bạn cùng học. ước gì bên BHXH cũng giới hạn như bên thống kê thì sướng biết máy:065:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA