Mỗi tuần một chuyên đề

Chuyển quản lý BHXH về quận khác

• Thread starter bimbim
  • Ngày gửi
B

bimbim

Guest
28/2/06
40
0
6
41
tphcm
Mọi người cho em hỏi là thủ tục chuyền BHXH từ quận này sang quận khác có giống thủ tục đăng kí BHXH lần đầu không? Em mới làm mấy thủ tục về BHXH lần đầu nên chưa biết??? Và em có phẩi đăng kí lại lao động ở phòng lao động quận mới không ạ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bimbim

Guest
28/2/06
40
0
6
41
tphcm
sao không ai trả lời em hết vậy????? help me.....

M

Madeleine

Guest
22/4/08
67
0
0
TP. HCM
Tốt hơn hết Em gọi điện lên Phòng LĐ nơi Em sắp chuyển đến để hỏi vì mổi Quận có những thủ tục ít nhiều khác nhau .

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Mọi người cho em hỏi là thủ tục chuyền BHXH từ quận này sang quận khác có giống thủ tục đăng kí BHXH lần đầu không? Em mới làm mấy thủ tục về BHXH lần đầu nên chưa biết??? Và em có phẩi đăng kí lại lao động ở phòng lao động quận mới không ạ???

Không biết bimbim khoai tây hay bimbim tôm càng đây???
Trước hết bạn muốn chuyển BHXH từ quận này sang quận khác thì bạn phải nộp hết số tiền còn nợ đối với quận mà bạn đang tham gia BH sau đó mang toàn bộ sổ BHXH lên để chốt sổ đồng thời bạn làm 1 cái công văn gửi BH nơi bạn đang tham gia BH với nội dung là ngừng đóng từ tháng...năm... nêu lý do....
sau khi hoàn tất thì bạn mang toàn bộ sổ BH sang quận mới họ se tiếp nhận và giới thiệu cho bạn người quản lý thu đồng thời cho bạn số Tài khoản để hàng tháng bạn chuyển tiền. Thế là ok
Đây là kinh nghiệm của em chuyển từ Đống Đa sang Cầu giấy. Còn 1 số quận khác thì không biết thủ tục có giống thế không. Mong mọi người góp ý thêm

B

bimbim

Guest
28/2/06
40
0
6
41
tphcm
Em đã làm xong thủ tục bên bảo hiểm xã hội nhưng lên bảo hiểm thì họ lại bắt phải có đăng kí ở phòng Lao động nữa, không biết đăng kí bên đó có lâu không, và em cũng phải làm như đăng kí lần đầu hay sao?????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA