Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tuc để phó giám đốc ký hơp đồng thay giám đốc

• Thread starter cobehattieu1119
  • Ngày gửi
C

cobehattieu1119

Guest
28/5/08
7
0
0
37
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi với. Công ty mình mới bổ sung thêm 1 thành viên cổ đông, người mới bổ sung đó đứng chức danh là phó giám đốc. Giám đốc bên mình muốn anh phó giám đốc đó được phép ký những hợp đồng với các đối tác. Vậy các bạn cho mình hỏi là để anh phó giám đốc đó có thể ký thay giám đốc những hợp đồng thì cần phải làm thủ tục gì không hay chỉ cần làm con dấu chức danh. Và khi ký những hợp đồng đó thì bên cạnh chữ ký của phó giám đốc đó có được phép đóng dấu đỏ công ty không hay là vẫn chỉ được đóng dấu treo?
Các bạn giup mình với. :051:

Khóa học Quản trị dòng tiền
ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Theo mình biết thì trong trường hợp này cần có Giấy uỷ quyền. Khi đó bên cạnh chữ ký của PGĐ vẫn được đóng dấu đỏ của công ty bình thường.

haitvonline

haitvonline

Cuộc sống vui vẻ
Các bạn cho mình hỏi với. Công ty mình mới bổ sung thêm 1 thành viên cổ đông, người mới bổ sung đó đứng chức danh là phó giám đốc. Giám đốc bên mình muốn anh phó giám đốc đó được phép ký những hợp đồng với các đối tác. Vậy các bạn cho mình hỏi là để anh phó giám đốc đó có thể ký thay giám đốc những hợp đồng thì cần phải làm thủ tục gì không hay chỉ cần làm con dấu chức danh. Và khi ký những hợp đồng đó thì bên cạnh chữ ký của phó giám đốc đó có được phép đóng dấu đỏ công ty không hay là vẫn chỉ được đóng dấu treo?

Chỉ cần giấy ủy quyền của Ông Giám đốc Hoặc ghi trong văn bản quy định về phân cấp trong quản lý của ban lãnh đạo là được

S

songcham

Cao cấp
17/7/08
533
4
18
HCM
Chữ ký ủy quyền

Đã ký bằng chữ ký được ủy quyền thì hiệu lực của chữ ký (về thời gian, phạm vi, nội dung...) tương đương với chữ ký người ủy quyền theo những điều khỏan qui định trong văn bản ủy quyền (Giấy ủy quyền chẳng hạn...). Điều lưu ý là, theo luật định, người ủy quyền vẫn chịu trách nhiệm chính đối với tài liệu được ký thay trong các điều khỏan đã ủy quyền.

S

Sinhtodua

Guest
21/7/08
2
0
1
Tp. Hồ Chí Minh

Theo mình, tuỳ theo công ty mà bạn sẽ phải lập giấy ủy quyền của Giám đốc để cho Phó Giám đốc ký thay hay là quyết định giao thẩm quyền ký văn bản ( ghi cụ thể nội dung ra bạn nhé )

Còn khi Phó Giám đốc ký trên hợp đồng thì : trên hợp đồng đó sẽ phải ghi rõ ( theo giấy ủy quyền số...ngày.... hay là theo quyết định.....) và con dấu của công ty sẽ được đóng bên cạnh chữ ký của Phó Giám đốc.
Thân

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Tôi nghĩ không cần giấy uỷ quyền gì đâu. Mà trong phân cấp quản lý thì lĩnh vực phó giám đốc đó điều hành thì có thể ký các hợp đồng đó mà. Khi P.GĐ ký thì dấu chức danh là đương nhiên còn dấu c.ty được đóng trực tiếp lên chữ ký chứ không phải đóng treo đâu.

teddy_monday

teddy_monday

Trung cấp
18/6/05
107
1
18
Hà Nội
Được đóng dấu giống như khi giám đốc ký nhưng ở phần ký phải ghi rõ:

Đại điện Bên A
KT Giám đốc

(ký)

Phó Giám Đốc
Nguyễn Văn A

và ở phần ghi chi tiết mỗi bên, ghi rõ họ tên người đại diện, chức vụ trong công ty, số hiệu, ngày tháng của giấy ủy quyền hoặc quyết định, quy chế nội bộ nào đó cho phép Ông Nguyễn Văn A ký đại diện.

haitvonline

haitvonline

Cuộc sống vui vẻ
Tôi nghĩ không cần giấy uỷ quyền gì đâu. Mà trong phân cấp quản lý thì lĩnh vực phó giám đốc đó điều hành thì có thể ký các hợp đồng đó mà. Khi P.GĐ ký thì dấu chức danh là đương nhiên còn dấu c.ty được đóng trực tiếp lên chữ ký chứ không phải đóng treo đâu.

Bạn nói đúng nhưng chưa đủ. Trường hợp không quy định trong phân cấp quản lý thì cần có Giấy ủy quyền nhé

R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
42
ha noi
Sao có cả anh haitvonline o đây vậy, như bạn teddymonday la được rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA