Gửi tặng file quản lý công nợ trên excel

• Thread starter hoangdanh282vn
  • Ngày gửi
M

mskhuyen156

Guest
7/2/16
8
1
3
32
fpt.center
File exel đơn giản mà bạn cũng không thể tự làm, không có tương lai với ngành kế toán rồi, phải tự mình làm và nghĩ chứ nếu nhờ người ta chỉ bao giờ mới khá được

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thao nguyen1816

Guest
3/8/16
15
3
3
32
Thành phố Hồ Chí MInh
Mình nghĩ bạn nên tham khảo các tiện ích của một số sp phần mềm quản lý danh sách khách hàng ở các công ty hiện nay khá nhiều, bạn tham khảo mức giá và giao diện cách sử dụng, xem xét lại ngân sách của doanh nghiệp mà đưa ra quyết định nhé. Vì với phần mềm thì công việc sẽ đơn giản, nhẹ nhàng và hiệu quả hơn trong việc phát triển kinh doanh. Ở cty mình đa phần đều sử dụng phần mềm ấy. Chúc bạn làm việc hiệu quả. ^^

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
File exel đơn giản mà bạn cũng không thể tự làm, không có tương lai với ngành kế toán rồi, phải tự mình làm và nghĩ chứ nếu nhờ người ta chỉ bao giờ mới khá được
Chưa gì đã nói ko có tương lai.
Bạn không nên nói như vậy.
Ai cũng bắt đầu từ số 0.

K

ketoanvaonghe

Guest
9/6/16
71
1
8
Anh chi nào có file excel nợ phải thu phải trả chia sẻ cho em với dược không ạ.
Em xin cảm ơn nhiều ạ.

T

Thế Anh Nguyễn Lê

Guest
23/9/16
20
5
3
29
Tớ không thể gửi biễu mẫu cho bạn được vì sẽ vi phạm quy định đơn vị công tác. Tớ xin gợi ý cho ketoanvaonghe để "chửa cháy": tạo folder (đặt tên theo năm, ví dụ "chi tiết các tài khoản năm 20xx"), mỗi tài khoản thì bạn sử dụng 1 file excel (đặt tên theo số tài khoản, ví dụ: "111. Tiền mặt"), Trong file Excel bạn tạo các cột: STT, Mã giao dịch, Sự kiện giao dịch, Số dư đầu kỳ gồm 2 cột dư nợ và dư có, Phát sinh trong kỳ gồm 2 cột dư nợ và dư có, Số dư cuối kỳ gồm 2 cột dư nợ và dư có. Dòng cuối mỗi cột là dòng Tổng.

K

ketoanvaonghe

Guest
9/6/16
71
1
8
Tớ không thể gửi biễu mẫu cho bạn được vì sẽ vi phạm quy định đơn vị công tác. Tớ xin gợi ý cho ketoanvaonghe để "chửa cháy": tạo folder (đặt tên theo năm, ví dụ "chi tiết các tài khoản năm 20xx"), mỗi tài khoản thì bạn sử dụng 1 file excel (đặt tên theo số tài khoản, ví dụ: "111. Tiền mặt"), Trong file Excel bạn tạo các cột: STT, Mã giao dịch, Sự kiện giao dịch, Số dư đầu kỳ gồm 2 cột dư nợ và dư có, Phát sinh trong kỳ gồm 2 cột dư nợ và dư có, Số dư cuối kỳ gồm 2 cột dư nợ và dư có. Dòng cuối mỗi cột là dòng Tổng.
Em xin cảm ơn ạ

N

Ngọc Thảo2502

Guest
20/9/16
7
2
3
40
Không ai cho bạn được cái này đâu.
Vì ko ai hiểu rõ việc bạn làm bằng chính bạn.
Mới đầu mình cũng lên mạng tìm như bạn.
Cuối cùng chốt lại, nhờ người chi bằng nhờ chính mình.
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

N

Ngọc Thảo2502

Guest
20/9/16
7
2
3
40
Cùng ý kiến.
Ko dùng thứ mà mình không hiểu!
Cảm ơn bạn nhiều.

N

Ngọc Thảo2502

Guest
20/9/16
7
2
3
40
Theo kinh nghiệm và khả năng hiểu biết rất cùi bắp của mình về Excel thì mình chia sẽ với bạn thế này.
Bạn hãy vận dụng khả năng của mình tự tạo ra file mà theo ý bạn muốn. Khi vướng chổ nào thì bạn có thể up file lên để nhờ các cao thủ excel giúp hoàn thiện cho bạn. Khi đó, bạn có thể tự tin để làm việc với nó bởi vì hầu như là bạn hiểu về nói. Nó sẽ tốt cho bạn rất nhiều hơn là bạn xin được 1 file tốt hơn so với file của bạn nhưng bạn không thể hiểu về nó mà chỉ vận dụng suông hoặc phải tốn thời gian để hiểu nó đôi khi thời gian ấy còn nhiều hơn thời gian bạn tự làm, và cũng có thể bạn cũng không thể hiểu nó. Rồi đến 1 lúc nào đó xảy ra sai xót thì bạn không thể kiểm tra và sửa được thì sai lại càng thêm sai, lúc ấy chỉ mong có ông bụt xuất hiện thôi :)
good luck
Cảm ơn bạn nhiều, đúng là tự mình làm, mình hiểu theo cách của mình tốt hơn!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Rồi sao nữa bạn?

T

Thế Anh Nguyễn Lê

Guest
23/9/16
20
5
3
29
Rồi sao nữa bạn?
Tớ nghĩ như vậy là đủ để làm rồi. Còn tùy từng tài khoản mà mình có thêm những công cụ để giúp làm việc đỡ vất vả hơn.
Kin7 chắc có gì đang muốn chia sẻ đúng không?

L

levantinktbmt

Sơ cấp
27/10/09
29
1
3
41
dak lak
Cùng ý kiến.
Ko dùng thứ mà mình không hiểu!
Đúng đó! excell mình cũng chẳng giỏi gì. Nhưng cũng phải là tự cày ra sản phẩm của mình. Lúc đầu thì rất nhiều lỗi, nhưng sai thì làm lại. Còn nếu đi xin file về thì phải nghiêng cứu và hiểu rõ nó. Nếu không thì ... sai không biết chỗ nào mà điều chỉnh.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Tớ nghĩ như vậy là đủ để làm rồi. Còn tùy từng tài khoản mà mình có thêm những công cụ để giúp làm việc đỡ vất vả hơn.
Kin7 chắc có gì đang muốn chia sẻ đúng không?
Mình thấy bạn đang nói đoạn đầu.
Mình cần bạn nói thêm về cách làm của bạn.
Mục đích của chủ thớt là quản lý công nợ.
Nhưng đọc bài của bạn mình chưa hiểu hướng đi cụ thể ntn.
Bạn giải thích thêm giúp mình đi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Đúng đó! excell mình cũng chẳng giỏi gì. Nhưng cũng phải là tự cày ra sản phẩm của mình. Lúc đầu thì rất nhiều lỗi, nhưng sai thì làm lại. Còn nếu đi xin file về thì phải nghiêng cứu và hiểu rõ nó. Nếu không thì ... sai không biết chỗ nào mà điều chỉnh.
Đúng bạn.
Như vậy kỹ năng + trình độ ms cao lên được.

hann24

hann24

Guest
29/9/16
1
0
1
29
Không biết SV bây giờ có học môn: Thiết kế Biểu mẩu không ? Mình thấy môn này khá hay nếu nắm chắc thì chẳng cần xin..
Học đại học chả thấy ai dạy môn này cũng như học các kĩ năng excel nhiều rồi nhưng e vẫn chưa dc tiếp xúc vs cái này, a có thể nói sơ qua về thiết kế biểu mẫu cũng như ứng dụng của nó trong excel kế toán là những gì để e tìm hiểu dc k ạ, mà có phải biểu mẫu quản lí kiểu này trong access cũng có k nhỉ có 1 số tài liệu để tìm hiểu càng tốt ạ, e cảm ơn ~!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Học đại học chả thấy ai dạy môn này cũng như học các kĩ năng excel nhiều rồi nhưng e vẫn chưa dc tiếp xúc vs cái này, a có thể nói sơ qua về thiết kế biểu mẫu cũng như ứng dụng của nó trong excel kế toán là những gì để e tìm hiểu dc k ạ, mà có phải biểu mẫu quản lí kiểu này trong access cũng có k nhỉ có 1 số tài liệu để tìm hiểu càng tốt ạ, e cảm ơn ~!
Cái này phải làm thực tế. Xem nhu cầu là gì.
Chứ bạn ko thể ngồi ko nghĩ ra mà đòi hiệu quả được.

B

beheohopham

Guest
6/1/17
1
0
1
28
Mình gửi tặng các bạn file quản lý công nợ.
File này quản lý Nợ phát sinh, đến hạn và quá hạn. Theo dõi doanh số sale man.
Hy vọng sẽ giúp đỡ phần nào cho các bạn làm kế toán công nợ
Cho em hỏi làm sao để thay đổi thông tin khách hàng ạ

van anh nb90

van anh nb90

Đứng im có nghĩa là bạn đang chết dần
Hướng dẫn sử dụng thì có ở sheet đầu nhưng mà không thể chỉnh sửa thông tin vì nó đòi có mật khẩu này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA