Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Ðề: Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng Mai 2013!

BHXH đâu cần nộp bản D01b-TS

Bạn ơi! chế độ dưỡng sức sau sinh cần những giấy tờ, mẫu biểu nào? cách tính? Chỉ giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

socnau78

Sơ cấp
15/5/12
10
1
3
37
Ha noi
Ðề: Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng Mai 2013!

Bạn ơi! chế độ dưỡng sức sau sinh cần những giấy tờ, mẫu biểu nào? cách tính? Chỉ giúp mình với!
Năm 2012 mình làm ở hai bà trưng thì rất phúc tạp gồm: bảng chấm công, đơn xin nghỉ dưỡng sức, phiếu thanh toán (photo), giấy ra viện nếu sinh mổ,D01-ts, C69a-HD nhưng năm 2013 thì đơn giản hơn chỉ cần photo phiếu thanh toán, D01-ts, mẫu C69a-HD, giấy ra viện nếu sinh mổ
cách tính: Sinh thường: 1.050.000 *0.25*5 ngày = 1.312.500
Sinh mổ: 1.050.000 *0.25* 7 ngày = 1.837.500

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Năm 2012 mình làm ở hai bà trưng thì rất phúc tạp gồm: bảng chấm công, đơn xin nghỉ dưỡng sức, phiếu thanh toán (photo), giấy ra viện nếu sinh mổ,D01-ts, C69a-HD nhưng năm 2013 thì đơn giản hơn chỉ cần photo phiếu thanh toán, D01-ts, mẫu C69a-HD, giấy ra viện nếu sinh mổ
cách tính: Sinh thường: 1.050.000 *0.25*5 ngày = 1.312.500
Sinh mổ: 1.050.000 *0.25* 7 ngày = 1.837.500
Thế hả bạn? Mẫu 69a-HD chỗ Công Đoàn ko có thì để trống hả bạn?

. Xin lỗi mình hỏi thêm là: mẫu D01-TS thì mình ghi nội dung-lý do như thế nào?

S

socnau78

Sơ cấp
15/5/12
10
1
3
37
Ha noi

. Xin lỗi mình hỏi thêm là: mẫu D01-TS thì mình ghi nội dung-lý do như thế nào?

Công đoàn không có thì để trống, còn nội dung D01-TS bạn ghi làm chế độ dưỡng sức sau khi sinh.

Mình đang làm thủ tục đăng ký lao động ở quận hoàng mai, bạn nào đã làm rồi cho mình mẫu và thủ tục với ah, cám ơn cả nhà nhé!

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Công đoàn không có thì để trống, còn nội dung D01-TS bạn ghi làm chế độ dưỡng sức sau khi sinh.

Mình đang làm thủ tục đăng ký lao động ở quận hoàng mai, bạn nào đã làm rồi cho mình mẫu và thủ tục với ah, cám ơn cả nhà nhé!
Đăng ký thang bảng bảng lương à?

S

socnau78

Sơ cấp
15/5/12
10
1
3
37
Ha noi

Đăng ký thang bảng bảng lương à?
đăng ký lao động và làm thang lương bảng lương luôn ah, bạn đã làm chưa cho mình xin mẫu và các thủ tục giấy tờ với

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Có phải nộp bạn ạ, người ta còn hướng dẫn làm mặt 1 của công văn này. Còn mặt sau thì ko hướng dẫn.Mình có hỏi là in 2 mặt hay 1 mặt thì họ nói là in 1 mặt (tức là: công văn riêng và danh sách kèm cv riêng). Nhưng bản danh sách kèm theo thì biểu mẫu ko đề ở dưới để trống (có lẽ in riêng nhưng đóng dấu giáp lai). Nếu ko thì phải đề ở dưới là: Thủ trưởng đơn vị (ký).
à! Cái thang bảng lương đã đăng ký với phòng LDTBCH thì mình nộp bản chính hay bản sao y cho BHXH hả bạn?

BHXH không yêu cầu nộp thang bảng lương đâu :)

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

đăng ký lao động và làm thang lương bảng lương luôn ah, bạn đã làm chưa cho mình xin mẫu và các thủ tục giấy tờ với
Bạn gửi địa chỉ mail đi, tớ gửi vào mail cho!

Mình mới làm ở Quận Hoàng Mai xong, Mình đi làm bảo hiểm lần đầu BHXH cũng yêu cầu có thang bảng lương (bản phô tô) và cho nợ sau 1 tháng. Nhưng tớ đi làm luôn thang bảng lương và nộp cùng hồ sơ lần đầu bảo hiểm.

S

socnau78

Sơ cấp
15/5/12
10
1
3
37
Ha noi

Bạn gửi địa chỉ mail đi, tớ gửi vào mail cho!

Mình mới làm ở Quận Hoàng Mai xong, Mình đi làm bảo hiểm lần đầu BHXH cũng yêu cầu có thang bảng lương (bản phô tô) và cho nợ sau 1 tháng. Nhưng tớ đi làm luôn thang bảng lương và nộp cùng hồ sơ lần đầu bảo hiểm.
Email của tớ ninhthu25@gmail.com
TKS bạn nhiều nhé!

H

hongchexinhgai

Guest
1/12/07
7
0
1
hai hau - nam dinh

Cho mình hỏi với công ty mình mới thành lập từ tháng 6 năm 2013 thì cần những thủ tục gì . Các bạn giúp mình với

N

nguyenthuylinhqt

Guest
13/7/13
1
0
0
Từ Liêm, Hà Nội

Huyenanphu ơi, gửi giúp mình các tài liệu đó theo địa chỉ: nguyenthuylinhqt87@gmail.com được không?
Mình cũng cần gấp mà chưa biết phải làm thế nào.
Cảm ơn bạn nhiều

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Bên cty mình thì ghi 2.514.500
Bạn ơi! Mình đăng ký tham gia BHXH lần đầu vào tháng 7/13, chưa lấy lại lại Hồ sơ vì theo giấy hẹn là 05/9/13: Nhưng tháng 8/13 cơ quan mình có phát sinh là: tăng thêm lao động. Như vậy mình cần làm những mẫu gì hay chỉ cần D02-TS và A01-TS thôi? có phải làm thêm mẫu D01b-TS ko?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn ơi! Mình đăng ký tham gia BHXH lần đầu vào tháng 7/13, chưa lấy lại lại Hồ sơ vì theo giấy hẹn là 05/9/13: Nhưng tháng 8/13 cơ quan mình có phát sinh là: tăng thêm lao động. Như vậy mình cần làm những mẫu gì hay chỉ cần D02-TS và A01-TS thôi? có phải làm thêm mẫu D01b-TS ko?
Nếu nhân viên đó chưa có sổ BHXH thì bạn chỉ cần làm D02-TS và A01-TS, bạn làm thêm mẫu giải trình D01b-TS đi cũng tốt thôi.

T

thuongbk88

Guest
8/9/11
1
0
1
Hà Nội

C gửi mail cho e với, e đang muốn làm BH cho cty nhưng cty thành lập mấy năm rồi mà chưa đóng BH cho ai cả. e thì lơ ngơ chưa biết làm gì cả, k biết cái gì trc cái gì sau nữa.
mail e là dhthuong271088@gmail.com
c gửi cho e những giấy tờ bên c đã làm để e tham khảo đc k ạ? cả đăng ký LD và làm thang bảng lương nữa đc k? thankss

C

caonhung90

Guest
16/8/13
2
0
0
nghe an

Cho mình hỏi xếp mình không đóng bhxh thì có phải làm thang bảng lương k?

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Cho mình hỏi xếp mình không đóng bhxh thì có phải làm thang bảng lương k?
Vẫn có trong danh sách nhé!

T

thuytran111987

Guest
9/5/13
26
1
3
HCM

Hôm nay lên phòng lao động Quận mua bộ hồ sơ 6k+hướng dẫn làm hồ sơ đăng ký lao động và làm thang bảng lương. Sau khi xem qua cái thang bảng lương mẫu thì mình suy nghĩ thế này không biết có đúng không:
- Mức lương đóng bảo hiểm= lương căn bản thấp nhất x hệ số (cái này để cho hợp lý hơn thì cho mức lương đóng bảo hiểm của sếp cao hơn nhân viên một chút)
- số tiền thực lãnh còn lại đưa hết vào phụ cấp trách nhiệm được không nhỉ (cao gấp 5-6 lần mức đóng bảo hiểm) hay là đưa vào phụ cấp gì mà không phải đóng bảo hiểm+thuế TNCN ấy (vì sếp muốn thế)
Mọi người ai có kinh nghiệm chia sẻ với ạ. em cứ loay hoay với mấy cái HĐLĐ với BH này nọ. không biết làm thế nào? Thanks cả nhà

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA