Mỗi tuần một chuyên đề

HTKK v1.3.1 - Nơi giải đáp các tình huống ứng dụng

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
HTKK v1.3.1, công bố ngày 01/10/2008 đã khắc phục được phần lớn các lỗi cơ bản còn tồn đọng trước đây... thông qua phần mềm này công việc kê khai thuế đã giảm bớt rất nhiều cho cộng đồng nhà kế.

Nhằm giúp đỡ các thành viên mới lần đầu sử dụng HTKK, hoặc đã sử dụng nhưng chưa thuần thục các phần hành do ít phát sinh trong thực tế... mình xin mở topic này để tất cả mọi thành viên có thể tham gia hỏi - đáp các vấn đề còn vướng mắc khi sử dụng HTKK... Nhất là với phiên bản HTKK v1.3.1

Trong thời gian sắp tới, BQT Webketoan sẽ xây dựng và cho ra mắt 1 Ebook để hướng dẫn chi tiết hơn về HTKK v1.3.1 ...

Quy định về việc post bài tại topic này:

- Post đúng nội dung cần trợ giúp, tránh nội dung mông lung,

- Đọc tham khảo 1 lượt topic để tìm các tình huống tương tự để tránh post nhiều bài cùng nội dung.

-Nên sử dụng Công cụ Thanks cho trường hợp thấy bài viết hữu ích...

Xin nhấn mạnh rằng : Topic này dành để giải đáp tình huống ứng dụng HTKK v1.3.1, các nội dung khác xin vui lòng tạo topic khác!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Copy dữ liệu trong phần mềm HTKK 1.3.1

Các bác ơi có cách nào copy dữ liệu từ phần mềm HTKK 1.3.1 từ máy nọ sang máy kia để tiếp tục công việc bình thường như word, excel không nhỉ? Bác nào biết chỉ cho em cái.

P

plsabm

Guest
3/10/08
14
0
0
Ha Noi
Các bác ơi có cách nào copy dữ liệu từ phần mềm HTKK 1.3.1 từ máy nọ sang máy kia để tiếp tục công việc bình thường như word, excel không nhỉ? Bác nào biết chỉ cho em cái.

1. Bác vào chức năng "Sao lưu dữ liệu" trong Menu "Công cụ" của UD HTKK rồi save dữ liệu ra một file nào đó.
2. Copy file đó sang máy tính mà bác cần làm việc.
3. Dùng chức năng "Phục hồi dữ liệu" trong Menu "Công cụ" của UD HTKK rồi phục hồi lại dữ liệu từ file mà bác copy. Bác sẽ tiếp tục làm việc bình thường như bác mong muốn.

o(0_0)0 !

C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Cài 1.3.1 có phải gỡ bỏ 1.3.0 không?

Chào các a chị !

Các anh chị cho em hỏi cài bản nâng cấp 1.3.1 có phải gỡ bỏ 1.3.0 không vậ hay vẫn giữ lại mỗi bản cài độc lập để khi muốn coi những tờ khai trước tháng 10 thì mở bản 1.3.0 còn đối với những tờ khai từ tháng 10 phải bật bản 1.3.1? Cảm ơn

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Máy mình cứ tải về là chay ngay, khi chọn 1.3.0 thì nó cũng báo phiên bản 1.3.1 luôn giờ mình khai cho tháng 09/2008 luôn không biết có sao không sợ bị cầm đèn đi trước...

quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Mình hỏi cơ quan Thuế chỗ mình, chị trực phòng Tuyên truyền hỗ trợ còn bảo đang dùng 1.3.0.1 đấy thôi, mình bảo là 1.3.1 cơ, chị ấy bảo dùng1.3.0.1, Cục thuế ở dây chưa triển khai 1.3.1

phuong8407

phuong8407

Trung cấp
27/2/08
111
3
0
vùng trời bình yên
cảm ơn phantuannam đã xây dựng topic này.
mình đã áp dụng kê khai cho tháng 9. Nhưng sao khi in ra (từ trang 1 đến trang 6) thì trang thứ 2 lại trắng tinh.
Các bạn hướng dẫn cho mình với.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Mình cài luôn, không cần gỡ bỏ UD cũ, HTKK 1.3.1 tự động đè lên và vẫn mở xem được các TK cũ.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Trang thứ 2 là giữa BK và tờ khai hả bạn?
Mình không gặp lỗi ấy.
Bạn thử in bằng cách chọn máy in ảo CuteWriter để tạo ra file *.pdf xem có bị lỗi nữa không.

H

hatl

Sơ cấp
23/3/08
42
0
6
Hà Nội
thuế TNCN khấu trừ tại nguồn theo quí (01/TNCN) thì phần giữ lại của DN = 0.
Nhưng trong bảng kê thuế TNCN khấu trừ 10% (02/TNCN) thì phần giữ lại 0.05 % vẫn hiển thị số đc giữ lại.
Tớ đng băn khoăn không biết có sai sót gì ko ?

G

Giangson2000

Trung cấp
Cả nhà cho mình hỏi. Có bác nào thử làm với HTKK 1.3.1 gặp như thế này không? Nó nhận dữ liệu từ Excel (lấy từ mẫu HTKK ra)thì ngày tháng lại theo kiểu Tây mm/dd/yyyy nên báo lỗi. Kiểm tra định dạng thì không sai (ở HTKK1.3.0.1 nhận bình thường). Nếu làm vào 1.3.0.1 sau đó sao lưu dữ liệu và phục hồi dữ liệu ở 1.3.1 thì lại bình thường?. Bác nào biết chỉ cách cho tôi với. Nếu cứ làm vòng vòng vậy thì mất thời gian quá.

P

plsabm

Guest
3/10/08
14
0
0
Ha Noi
thuế TNCN khấu trừ tại nguồn theo quí (01/TNCN) thì phần giữ lại của DN = 0.
Nhưng trong bảng kê thuế TNCN khấu trừ 10% (02/TNCN) thì phần giữ lại 0.05 % vẫn hiển thị số đc giữ lại.
Tớ đng băn khoăn không biết có sai sót gì ko ?

Có thể đó là dữ liệu cũ từ bản 1.3.0.1, bác xem lại vẫn thấy nó hiển thị lên. Còn bản 1.3.1 thì mình thấy không bị!

T

thutem20285

Guest
18/4/08
42
0
0
goc pho diu dang
anh chị ơi sao máy phần HTKK của em không làm được trên phong tiếng việt em phải sửa thế nào?

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
anh chị ơi sao máy phần HTKK của em không làm được trên phong tiếng việt em phải sửa thế nào?

Font nào vậy bạn....bản này hỗ trợ cả TCVN3 và Unicode mà.....bạn xem lại cách dùng vietkey hoặc unikey hoặc bạn nói hẳn trường hợp củ thể ra mọi ng1 mới giúp được

H

Huong voi

Sơ cấp
22/8/08
35
0
0
40
Hoai Duc- Ha Noi
Cả nhà cho mình hỏi chút. HĐ điện thoại thường làm tròn nên mình tự đánh số tiền thuế giống như trên HĐ, còn doanh thu mua đầu vào mình lấy tổng số tiền trên HĐ trừ số tiền thuế. Như thế phần mềm báo lỗi, hỏi có sửa lại không, mình chọn "không". Thế được không?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
nếu DN ko gặp trục trặc gì với 1.3.0 thì có cần thiết fải thay đổi 1.3.1 ko nhỉ? hay là ycâu từ Cquan thuế?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
nếu DN ko gặp trục trặc gì với 1.3.0 thì có cần thiết fải thay đổi 1.3.1 ko nhỉ? hay là ycâu từ Cquan thuế?

- Tại sao Microsoft luôn luôn ra hệ điều hành mới, Office mới trong khi bạn vẫn sài Windows cũ được?
- Tại sao Diễn đàn Webketoan vẫn luôn luôn upgrade phiên bản mới của vbBulletin?
- Cuộc sống không bao giờ ngừng phát triển, trái đất không ngừng quay.
- Đã là phần mềm thì phải liên tục phát triển, nếu không đó là phần mềm chết. (dù cho các tính năng mới có thể gây ra nhiều lỗi hơn các tính năng cũ :))

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
- Tại sao Microsoft luôn luôn ra hệ điều hành mới, Office mới trong khi bạn vẫn sài Windows cũ được?
- Tại sao Diễn đàn Webketoan vẫn luôn luôn upgrade phiên bản mới của vbBulletin?
- Cuộc sống không bao giờ ngừng phát triển, trái đất không ngừng quay.
- Đã là phần mềm thì phải liên tục phát triển, nếu không đó là phần mềm chết. (dù cho các tính năng mới có thể gây ra nhiều lỗi hơn các tính năng cũ :))

ok, mình hiểu. Nhưng vấn đề mình muốn hỏi là nếu DN vẫn làm 1.3.0 thì mã vạch đó vẫn còn dc quét có hiệu lực chứ?

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
ok, mình hiểu. Nhưng vấn đề mình muốn hỏi là nếu DN vẫn làm 1.3.0 thì mã vạch đó vẫn còn dc quét có hiệu lực chứ?

Đúng là vẫn còn được quét, và vẫn còn hiệu lực, chứ thuế chưa yêu cầu phải khai bằng phiên bản mới, nhưng bạn có thấy phiên bản cũ có còn nhiều cái cần phải cải tiến và phát triển lên không?, và cũng rất nhiều người thắc thắc, mình chỉ lấy đơn cử một trường hợp nhỏ như ngày trước bạn nhập tờ khai là phải nhập thủ công bằng tay, và nhiều người đặt câu hỏi, còn bây giờ tờ khai đã được tự động nhập dữ liệu từ 2 PL 01,02 chăng lẽ đó không phải là có thay đổi sao, và tất nhiên còn nhiều thay đổi nữa, chừng nào còn chưa giải quyết hết những yêu cầu thắc mắc của người sử dụng! Từ khi xuất hiện phần mềm, thì cũng là đóng góp lợi ích cho quốc gia rồi đó,vì đã giảm tải rất nhiều thời gian cho ngành thuế khi mà chỉ việc áp dụng soi mã vạch là có thể nhận đầy đủ thông tin, thay vì phải ngồi gõ trực tiếp từng tờ khai. Bạn nghĩ sao???
(THAY ĐỔI LÀ TIỀN ĐỀ CHO BẤT CỨ SỰ PHÁT TRIỂN NÀO !!!)

Thân chào !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA