Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng BHXH muộn

• Thread starter mituot2005
  • Ngày gửi
M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
Cty em đã thành lập được gần 3 năm nhưng chua đóng BHXH cho ai cả. Bây giờ nếu Cty đóng BHXH thi có bị phạt không? Có bị truy thu đống BHXH từ những năm trước không? Giúp em với các bác ơi!:036:( Vì GĐ không muốn đóng cho ma)

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
Cty em đã thành lập được gần 3 năm nhưng chua đóng BHXH cho ai cả. Bây giờ nếu Cty đóng BHXH thi có bị phạt không? Có bị truy thu đống BHXH từ những năm trước không? Giúp em với các bác ơi!:036:( Vì GĐ không muốn đóng cho ma)

Đóng cho ma là sao.
Nếu bây giờ đóng BH chắc chắn sẽ bị truy thu rồi.

chiprock126

chiprock126

When u say nothing at all
5/5/08
123
0
16
loading...
Trời ! sao để muộn vậy
Mình có ý thế này bạn tham khảo nhé !
Bạn truy lại BHXH cho những người chủ chốt, bạn thăm dò ý kiến chung là truy lại hết cho người lao động hay công ty sẽ trả lại tiền cho người lao động. Nếu truy lại người lạo động phải đóng lại một khoản tiền khá lớn.
Bạn nhớ làm công văn xin truy lại BH nữa nhé !
Thân !

D

Dunghd

Cao cấp
5/6/08
374
0
16
Ninh Thuan

Để ko bị phạt trước hết bạn làm mẫu xin truy thu BH, còn đi đóng BH thì bạn đóng cho những người còn làm trong cty trước. Thân.:banana:

M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
Công văn đó có bác nào có không cho toi xin với gửi vao hom thư vuongnga_ld07@yahoo.com.vn
Cảm ơn các bác nha! Em cung không muốn như vậy đâu vì xếp không chịu đóng nên khổ thê. Bon em cung kêu đóng BHXH rui chứ bộ/

M

mituot2005

Trung cấp
25/7/08
98
0
0
42
HN
Nhưng trong Cty chi co hai người là có ssổ rui, từ Cty khác chuyển đến con lại la chưa được đóng BHXH. Mới lại Cty chưa tham gia đong BHXH, chưa đăng ký tham gia ma cứ xim mẫu truy thu để đóng cho mọi ngưới thi thủ tuc the nào? Có bác nào biết bày cho em với. Huhu

D

Dunghd

Cao cấp
5/6/08
374
0
16
Ninh Thuan
Công văn đó có bác nào có không cho toi xin với gửi vao hom thư vuongnga_ld07@yahoo.com.vn
Cảm ơn các bác nha! Em cung không muốn như vậy đâu vì xếp không chịu đóng nên khổ thê. Bon em cung kêu đóng BHXH rui chứ bộ/

Công văn xin truy thu BH trong topic này có đấy và cả thủ tục để đóng BH lần đầu đều có hết, bạn chịu khó lục lại nhé, cũng không lâu đâu. Thân

chiprock126

chiprock126

When u say nothing at all
5/5/08
123
0
16
loading...
Nhưng trong Cty chi co hai người là có ssổ rui, từ Cty khác chuyển đến con lại la chưa được đóng BHXH. Mới lại Cty chưa tham gia đong BHXH, chưa đăng ký tham gia ma cứ xim mẫu truy thu để đóng cho mọi ngưới thi thủ tuc the nào? Có bác nào biết bày cho em với. Huhu
Nếu có sổ rồi thì ghi số sổ vào tránh trường hợp cấp thêm sổ rồi phải nhập lại sổ ~> khổ
Còn mẫu như bạn Dunghd đã nói, bạn muốn chắc chắn nữa lên cơ quan BH ( Phòng Thu ) tìm người quản lý công ty bạn xin mẫu.

P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Chào các bác!
Các bác cho mình hỏi tí nhé, vì về vấn đề truy thu mình cũng chưa hiểu rõ lắm. Trên giấy phép kinh doanh, cty mình thành lập tháng 05. Nhưng đến tháng 06 mới tuyển nhân viên. Sau 2 tháng thử việc thì sẽ ký HDLD. Nhưng mình chưa làm hợp đồng cho nhân viên nào hết. Vì mình nghĩ đợi đăng ký thang bảng lương xong rồi hãy ký HDLD. Hiện tại mình mới đăng ký thang bảng lương với Phòng LDTBXH và đang chờ xem xét. Trong công văn đăng ký thang bảng lương, mình ghi thang bảng lương áp dụng từ ngày 01/11/2008. Vậy now mình làm HDLD, thì mình sẽ ghi thời gian ký kết HDLD đúng vào thời điểm nhân viên hết thời gian thử việc, hay ghi đúng ngày 01/11/2008 giống như trong công văn đăng ký thang bảng lương vậy.
Nếu ghi đúng hết thời gian thử việc, thì mình sẽ đóng truy thu pk vậy?
Các bác trả lời sớm giúp mình với nhé, vì mình chưa hiểu rõ vấn đề này lắm.
Cám ơn các bác nhiều nhé.

P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Nếu đóng truy thu thì có quy định nào ghi rõ ký HD truớc ngày 15 thì tính 1 tháng k? Cách tính truy thu như thế nào? Mọi người trá lời giúp mình nhé.

P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Hu hu...
Mọi người giúp mình với, trả lời sớm giúp mình nhé. Mình đang cần gấp, cám ơn mọi người nhiều.
Hic............hic..........

N

NGOCPHAM99

Guest
21/4/08
23
0
0
710HauGiang
Thanh bảng lương đang duỵệt thì BHXH vẫn chấp nhận
Nếu chưa đóng thì bây giờ đóng dâu có gì lo lắng .
Bạn kê khai trước số nhân viên phải đóng và đóng từ thời gian nào.
Sau đó lên BHXH họ sẽ nhập vào chương trình và chạy ra số phải đóng
Có gi đâu mà lo .
HIHIHI

P

phuonghong1406

Guest
1/6/08
44
0
0
Bình Thạnh
Bạn nói mình chưa hiểu rõ lắm, bạn nói rõ hơn được k. Cám ơn bạn nhiều nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA