Mỗi tuần một chuyên đề

Những thắc mắc khi sử dụng diễn đàn

• Thread starter hthichgiao
  • Ngày gửi
[khắc phục] khi đang gõ thì bị quay trở lại

Ocean nói:
Hai ngày ngay khi tôi vào post bài, khi đang gõ thì luôn bị quay trở lại các mục ban đầu, gõ càng nhanh thì càng bị back lại nhiều hơn. Nên muốn post 1 bài cũng thấy muốn ....hụt hơi.
Xin cho hỏi đó là lỗi do đâu ? chắc ko phải lỗi do máy của tôi chứ ? vì tôi vẫn post bài ở các trang web khác thì vẫn bình thường.
Xin cảm ơn.

Đây là lỗi khi bạn viết tiếng việt có dấu hoặc bấm enter sẽ bị hiểu là bấm “backspace”

Khắc phục:
+) Tắt chương trình hỗ trợ gõ Tiếng Việt trên máy của bạn, trước khi viết
+) Viết lên word rồi paste vào “gửi bài”
+) Viết không dấu

Khóa học Quản trị dòng tiền
kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Update IE phiên bản mới nhất hoặc dùng Fire Fox. Mình đã thử cả 2 cách và đã khắc phục được lỗi trên.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Đây là lỗi khi bạn viết tiếng việt có dấu hoặc bấm enter sẽ bị hiểu là bấm “backspace”

Khắc phục:
+) Tắt chương trình hỗ trợ gõ Tiếng Việt trên máy của bạn, trước khi viết
+) Viết lên word rồi paste vào “gửi bài”
+) Viết không dấu

Khi mới tham gia diễn đàn WKT, tôi cũng gặp phải lỗi giống như các bạn đã nêu. Sau khi tải trình duyệt Firefox về dùng thì không lặp lại lỗi đó nữa. Các bạn nên sử dụng trình duyệt này khi tham gia WKT sẽ ổn định hơn.
Thân!
Các bạn download Firefox tại đây

L

lucky knight

Guest
9/11/08
4
0
1
35
UK
tại sao tớ không có quyền upload file lên web?

tớ đã kích hoạt tài khoản rồi mà sao vẫn không có quyền upload file lên web,
các bác giải thích em với , đang có việc cần hỏi mấy bro

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Trong box Hộp thư góp ý có rất nhiều bài liên quan tới chủ đề bạn hỏi - đây là 1 ví dụ (và với số lượng bài mà bạn tham gia diễn đàn thì tôi nghĩ bạn nên đọc nhiều bài khác trong box đó).

Vấn đề ở đây là bạn cần học cách sử dụng diễn đàn (Nội quy của diễn đàn, nội quy riêng của từng box, chức năng tìm kiếm qua Google ở trang chủ, ý nghĩa của từng box trong diễn đàn, v.v...). Hãy tìm hiểu lý do trước khi đặt câu hỏi.

Trong mọi công việc khác, tôi vẫn thường hãy nói: Hãy nghĩ xem mình đã làm gì để giải quyết công việc khó khăn trước khi đặt câu hỏi về nó. Nếu chưa có hành động gì, hãy đừng vội đặt câu hỏi vì đó là nguyên tắc đầu tiên về cách ... đặt câu hỏi.

Topic closed!

Sửa lần cuối:
H

HXR02

Trung cấp
7/11/08
191
2
18
Hà Nội
cách post bài

Cả nhà chỉ giúp mình cách post bài với. mình muốn gửi kèm các file word và excel lên để chia sẻ với mọi người mà ko biết post thế nào. Thanks cà nhà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA