Mỗi tuần một chuyên đề

Thu dư BHXH&YT,hạch toán ntn?

• Thread starter vochau83
  • Ngày gửi
vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Chào các bạn.Cty mình hiện đang gặp 1 vđề như sau: Đầu năm 2008 cty mình có khoảng 10 nviên,ban đầu cty dự định sẽ mua BH cho 10 nviên này kể từ 1/08 (thời điểm bắt đầu ký HĐLĐ),đến tháng 08/08 thì cty mình mới hòan tất thủ tục mua BH,nhưng trong khoảng thời gian từ tháng 1 tới tháng 8/08,có 5 nviên nghỉ việc, trong thời gian họ làm,cty vẫn tạm thu trừ tiền BH của nviên để sau này đóng,nhưng khi đăng ký mua BH thì chỉ còn có 5nv, vậy số tiền BHXH và YT phải nộp cho cơ quan BH sẽ ít hơn số đã thu trừ, vậy mình phải hạch tóan số dư này ntn đây? Mong các anh chị giúp giùm em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

voi_coi84

Guest
8/2/07
8
0
0
40
ho chi minh
công ty bạn gần giống cty mình đó, Bây giờ bạn phải đăng ký số nhân viên là 10 người , và nộp tiền bảo hiểm từ tháng 1 đến khi họ nghỉ làm.và làm theo bản báo giảm kể từ khi họ nghỉ cho 5 nhân viên đã nghỉ. Vì mình thấy bên bảo hiểm hướng dẫn bên mình làm như thế đó và hạch toán bình thường trong thời gian họ làm việc và hạch toán giảm kể từ khi họ nghỉ

V

vannhat

~*Vô Đối*~
Bạn làm bút toán xuất tiền trả lại cho những người đã trích bảo hiểm nhưng lại ko phải nộp. N 338/C111 : Nội dung là trả tiền bảo hiểm đã trích của nhân viên. Số tiền thừa này thì bạn tự xử.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA