Mỗi tuần một chuyên đề

sổ quỹ tiền mặt

• Thread starter thaotran15
  • Ngày gửi
T

thaotran15

Guest
26/11/07
29
0
0
TP.HCM
Mình làm tất cả sổ kế toán bằng excel.Nhưng mình nghe đối với sổ tiền mặt và Ngân hàng thì cần thêm sổ viết tay.Mình không biết có bắt buộc ngoài làm bằng excel có phải viết tay thêm sổ tiền mặt và tiền gởi ngân hàng nữa không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trinhtaythi

Trinhtaythi

Badico.info
29/9/08
185
0
16
Ha Noi
badico.info
Mình làm tất cả sổ kế toán bằng excel.Nhưng mình nghe đối với sổ tiền mặt và Ngân hàng thì cần thêm sổ viết tay.Mình không biết có bắt buộc ngoài làm bằng excel có phải viết tay thêm sổ tiền mặt và tiền gởi ngân hàng nữa không?
Bạn nghe ở đâu vậy? Thông tin rất kỳ nha!

nguyenthithuc

nguyenthithuc

Trung cấp
17/7/08
86
0
0
37
Phú Thọ

Không có chuyện như vậy đâu bạn ơi. Bạn cứ làm sổ trên Excel bình thường nha!

V

van83

Sơ cấp
9/7/08
23
0
0
44
Ha Noi

:1luvu: Chẳng có quy định nào bắt buộc ngoài làm sổ excel phải làm bằng tay hết. Bạn cứ yên tâm

quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Làm sổ trên máy có rất nhiều lợi ích: Sai sửa được, chữ xấu không ai biết, lười viết không ai hay, tiết kiệm thời gian để lướt WEBKETOAN.

T

tomato1986

Guest
24/5/08
33
0
6
38
TP.HCM
Có thể là bạn đã nhầm đó là sổ phụ ngân hàng chăng

H

huongkim

Sơ cấp
23/10/08
7
0
0
47
TP.HCM
Làm sổ trên máy có rất nhiều lợi ích: Sai sửa được, chữ xấu không ai biết, lười viết không ai hay, tiết kiệm thời gian để lướt WEBKETOAN.

bạn nói đúng đó. Mình ủng hộ 2 tay và hai chân

M

maint

Guest
23/10/09
1
0
0
39
Hà Nội
không bắt buộc đâu bạn ah, tuỳ cách làm việc của bạn thôi

D

domai

Guest
13/8/09
1
0
0
40
Tien Giang
Công ty mình mới thành lập, nhỏ xíu ah, mấy tháng vừa rồi mình chỉ theo dõi trên exel nhưng nay sếp mình mới kêu lập sổ TM bằng cách viết tay để sếp tiện theo dõi nà.không bắt buộc phải viết tay đâu bạn, trừ trường hợp sếp yêu cầu thôi.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
.. chỉ có mỗi chứ ký là viết tay thui ah :015:
Bgiờ có e-signature rồi bạn ơi.
Có thể là bạn đã nhầm đó là sổ phụ ngân hàng chăng
Sổ fụ NH bạn nhận từ NH thì sao bạn lại viết tay đc nhỉ?

Chủ topic thaotran15 cứ yên tâm làm trong Excel, nhg cuối kỳ nên print sổ quỹ ra trình ký đầy đủ vào.

H

hatgiay

Guest
20/10/06
4
1
3
39
HCMC
Tùy yêu cầu quản lý của từng công ty, đối với công ty mình ngoài trên phần mềm đã có sổ quỹ, còn phải viết sổ quỹ nữa.

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội

bạn quynhtrangone nói rất hay, chuẩn không cần chỉnh

S

saigonquangngai

Guest
10/2/09
4
0
0
quảng ngãi
Không bắt buộc, nhưng nếu có thời gian thì luyện số cho đẹp

T

thegioiriengcuaem

Guest
7/9/09
1
0
0
binh duong
chao moi nguoi, em la thanh vien moi cua w­ebketoan moi nguoi giup em voi.em gap rac roi o gia thanh san pham.em lam viec tai nha may san suat nhung do moi lam mang nay em chua co kinh nghiem moi nguoi giup em voi nha. Em cam on.

H

Hin

Guest
18/3/08
8
0
0
37
Hà Nội
Tiện thật nhưng cẩn thận vẫn hơn vì chỉ cần virus 1 cái mà k cứu đc thì hết đời !

A

Anh8286

Guest
10/11/08
3
0
0
Hà Nội
cái này k bắt buộc phải làm thêm bằng sổ viết tay, tùy theo cách làm việc của bạn,
theo mình nên theo dõi trên Excel tiện lợi hơn nhiều :058:

kinh81

kinh81

Guest
2/6/08
20
0
1
Nha Trang - Khánh Hòa
Về nguyên tắc: kế toán và thủ quỹ là 02 bộ phận bắt buộc tách rời tránh rủi ro (gian lận) trong việc thu chi. Bạn là kế toán chỉ theo dõi sổ tiền mặt thôi, còn sổ quỹ phải do thủ quỹ theo dõi. Bạn mà làm cả 02, ký cả thủ quỹ và kế toán thì e rằng ko ổn cho bạn đâu. tình ngay lý gian mà. Sổ sách thể hiện việc bạn làm chứ việc bạn làm chưa hẳn sổ sách phản ánh. Chú ý nhé!

N

nmvuong78

Guest
5/12/08
2
0
0
Ha noi

Sổ tiền mặt và ngân hàng thì phát sinh thường xuyên nên dễ nhầm lẫn để tránh thì người theo dõi có thể lập thêm sổ viết tay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA