Các khoản phụ cấp về xăng xe điện thoại cho nhân viên và người lao động

• Thread starter vanhan004
  • Ngày gửi
V

vanhan004

Guest
1/8/08
3
0
0
37
hà nội
Cả nhà giúp em với!Làm thế nào để đưa các khoản phụ cấp xăng xe điện thoại cho nhân viên vào chi phí hợp lý!Có quy định j về các khoản này không? xếp em muốn tăng khoản này để tăng chi phí đầu vào cho doanh nghiệp thì fải làm thế nào. Bác nào biết pm em cái! thanks:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mica

Guest
26/6/08
2
0
1
TP.HCM
ctkimthanh.com
Các khoản phụ cấp này chỉ cần quy định trong hợp đồng lao động là được.

quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Quy định trong HĐ lao động thì các khoản này người lao động được tính chung vào Thu nhập chịu thuế TNCN

D

duongacc

Trung cấp
4/3/08
87
0
6
hymalaya
Cả nhà giúp em với!Làm thế nào để đưa các khoản phụ cấp xăng xe điện thoại cho nhân viên vào chi phí hợp lý!Có quy định j về các khoản này không? xếp em muốn tăng khoản này để tăng chi phí đầu vào cho doanh nghiệp thì fải làm thế nào. Bác nào biết pm em cái! thanks:wall:

Bạn làm hợp đồng ghi rõ nhân viên được hưỡng những khoản này, làm thêm phiếu chi cho các khoãn này là ok :1luvu:

L

luongkt

Guest
20/3/08
6
0
0
47
Mai Động, Hoàng Mai
trong hợp đồng lao động quy định rõ và GĐ công ty ra quyết định có tính theo mức phụ cấp theo cấp bậc cụ thể và lập bảng tính tiền có đầy đủ chữ ký của CBCNV và viết PC là Ok

hongloan

hongloan

Trung cấp
7/12/07
96
0
6
tphcm
trong hợp đồng lao động quy định rõ và GĐ công ty ra quyết định có tính theo mức phụ cấp theo cấp bậc cụ thể và lập bảng tính tiền có đầy đủ chữ ký của CBCNV và viết PC là Ok

Công ty mình thì ko ghi trong HDLĐ nhưng sau đó thì có bổ sung Phụ kiện HDLĐ, như thế thì có được ko mọi người ?

H

hieunt

Guest
Phụ lục cũng có giá trị như hợp đồng. Bạn cứ yên tâm, chỉ cần ghi cụ thể về các khoản phụ cấp là được.

H

huyennt2

Guest
18/11/08
1
0
0
38
Hà Nội
uhm, thêm mấy cái phụ lục hợp đồng là okie ý mừa!

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Tất cả các chi phí này đều phải có hóa đơn đầy đủ ghi tên công ty. VD như điện thoại thì dùng trả sau, khi viết hóa đơn ĐTDĐ thì viết tên công ty vào, ký tên vào chỗ ng nộp tiền. Như thế mình vừa có giấy tờ hợp lý vừa kiểm soát được chi phí đó là ai sử dụng. Ah, chỉ được thanh toán tối đa là số ghi trong hóa đơn thôi đấy nhé

Các kooản này có thể trong hợp đồng, có thể trong quy chế, quy định của công ty đều được.

V

vanhan004

Guest
1/8/08
3
0
0
37
hà nội
Vậy tiện đây các bác cho em hỏi: lương và các khoản phụ cấp trong HDLĐ chỉ ghi chung chung là theo thỏa thuận có được không. Khi đó liệu nhà thuế có chấp nhận quyết toán các khoản phụ cấp ko? thêm trường hợp nữa là phụ cấp cho điện thoại trả trước rồi lấy HĐGTGT theo tên công ty thì có được nhà thuế quyết toán cho là chi phí hợp lý không vậy.Các pác giúp em vơi

D

DatThanhSonCo

Trung cấp
16/10/08
99
1
0
Nghe An
Các khoản phụ cấp đó ở công ty mình được quy định trong toàn công ty rồi, có định mức hẳn hoi nên các chi phí đó se được tính vào 642 hoặc 641. Chi phí điện thoại thì có HĐ Viẽn thông, còn xăng xe công tác thì tùy theo đó mà xử lý, có thể là theo doanh số bán hàng. Chúc thành công!

ducpho

ducpho

Trung cấp
12/9/08
117
1
0
quảng ngãi
cả nhà cho mình hỏi, cty mình ký hợp đồng lao động cho NV là 1tr nhưng thực lãnh là 3tr, mình cộng hết các khảon phụ cấp xăng, điện thọai, cơm nh7ng vẫn ko đủ 3tr, trong hợp đồng mình có ghi thêm các khỏan phụ cấp khác, vậy khi hạch tóan mình có cần làm thêm giấy tờ gi để cho đủ khỏan tiền lương và đưa vào chi phí hợp lý.

C

cungbaokhanh

Guest
15/8/07
15
0
0
38
Ha tinh
nếu ghi trong hợp đồng lao động thì lúc trích các khoản BHXH, BHYT bạn củng phải tính để trích đó. Theo hình thức mà Cty mình đang thực hiện là các cá nhân cứ đến tháng mang hóa đơn đủ số tiền được hưởng số tiền phụ cấp xănng xe gặp bộ phận hành chính để tổng hợp rồi chuyển qua cho kế toán. Chứng từ hợp lý (hóa đơn + Phiếu chi).

C

cungbaokhanh

Guest
15/8/07
15
0
0
38
Ha tinh
Hợp đồng lao động

cả nhà cho mình hỏi, cty mình ký hợp đồng lao động cho NV là 1tr nhưng thực lãnh là 3tr, mình cộng hết các khảon phụ cấp xăng, điện thọai, cơm nh7ng vẫn ko đủ 3tr, trong hợp đồng mình có ghi thêm các khỏan phụ cấp khác, vậy khi hạch tóan mình có cần làm thêm giấy tờ gi để cho đủ khỏan tiền lương và đưa vào chi phí hợp lý.

Hiện tại bây giờ các doanh nghiệp đều chỉ làm vậy thôi bạn à. Trong hợp đồng lao động chỉ thể hiện được lương cơ bản thôi, còn thu nhập thì mình tính cả các khoản phụ cấp kèm theo. các khoản phụ cấp này được thể hiện trong quy chế tiền lương đã đăng ký với sở Lao động

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA