Mỗi tuần một chuyên đề

lương làm thêm giờ

• Thread starter kimphuong170975
  • Ngày gửi
K

kimphuong170975

Guest
26/3/06
35
0
6
các bạn cho hỏi, cách hạch toán lương làm thêm giờ vào ngày nghỉ như thế nào, ai biết chỉ dùm, cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gaucon

Trung cấp
10/7/04
191
0
0
Làm vào ngày nghỉ bình thường (thứ 7, chủ nhật) thì tính bằng 2 lần ngày thường, còn làm vào ngày nghỉ lễ thì tính bằng 3 lần ngày thường.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
các bạn cho hỏi, cách hạch toán lương làm thêm giờ vào ngày nghỉ như thế nào, ai biết chỉ dùm, cám ơn.

Hạch toán bình thường, lương vào ngày nghỉ x 2, ngày lễ x 3, tính lương tổng vào cuối tháng và hạch toán sang tk 334 thôi!

C

conmeotobeo

Guest
29/11/07
3
1
0
41
cau giay
Cách lập bảng và chấm công

Em đang làm ở một công ty về kỹ thuật, hiện tại công ty em có 2 loại nhân viên: nhân viên văn phòng (làm giờ hành chính), nhân viên kỹ thuật (làm theo công trình) nhưng vẫn trả lương hàng tháng. Công nhân có thể làm ở văn phòng, hoặc xuống địa điểm thi công, thời gian làm việc có thể cả ca tối, chủ nhật, thứ 7..., Em được giao nhiệm vụ chấm công, nhưng em vẫn o biết phải lập bảng lương như thế nào để quản lý, và công bằng nhất với tất cả mọi người.Em chưa hề làm về lĩnh vực nhân sự nên chưa có kinh nghiệm về vấn đề này. Em mong anh/ chị giúp em lập 1 bảng lương càng chi tiết càng tốt để chấm cho đội ngũ nhân viên không quản lý theo giờ hành chính này. Em xin chân thành cảm ơn!

• Like
Reactions: hoatuongvy55
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

bạn hỏi cách hạch toán hay là cách tính nhỉ?
*cách hạch toán: thì quanh các tkhoản 334, 111, 112, 642, 627..
*cách tính: thì tuỳ trg hợp mà x2 hoặc x3 (hoặc hơn)..
thân

M

Manin

Guest
22/5/15
5
1
1
36
Bạn gau con ơi thế lập hàm trong excel cho trường hợp này thế nào bạn nhỉ? chỉ giáo hộ mình được không

T

thilen2251

Guest
29/5/15
1
0
1
29
Bạn gau con ơi thế lập hàm trong excel cho trường hợp này thế nào bạn nhỉ? chỉ giáo hộ mình được không[/QUOTmình cũng muốn biết về vấn đề này

H

hoatuongvy55

Guest
23/5/15
8
13
3
31
mấy bạn học kế toán giỏi thiệt đó, suốt ngày ôm mấy con số không biết chán, mình thấy tiền nhiều là run tay rồi

M

Manin

Guest
22/5/15
5
1
1
36
Làm vào ngày nghỉ bình thường (thứ 7, chủ nhật) thì tính bằng 2 lần ngày thường, còn làm vào ngày nghỉ lễ thì tính bằng 3 lần ngày thường.
Bạn gau con ơi thế lập hàm trong excel cho trường hợp này thế nào bạn nhỉ? chỉ giáo hộ mình được không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA