Mỗi tuần một chuyên đề

Mẫu giấy giới thiệu người đi mua hóa đơn và biên bản làm việc ban đầu với chi cục thuế

• Thread starter phuonglan151110
  • Ngày gửi
P

phuonglan151110

Guest
25/2/09
1
0
0
Lê Quang Định
Xin chào các bạn,

Mình là thành viên mới của diễn đàn. Mình đang cần gấp 2 mẫu "giấy giới thiệu người đi mua hóa đơn" và "biên bản làm việc ban đầu với chi cục thuế", Mình search mãi trên google mà không thấy.
Bạn nào có 2 mẫu này thì gửi vào: lan.nguyen@isolution.vn
giùm mình với nha.

Cám ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Xin chào các bạn,

Mình là thành viên mới của diễn đàn. Mình đang cần gấp 2 mẫu "giấy giới thiệu người đi mua hóa đơn" và "biên bản làm việc ban đầu với chi cục thuế", Mình search mãi trên google mà không thấy.
giùm mình với nha.

Cám ơn các bạn nhiều.

Chào bạn
Bạn vào mục thủ tục mua hoá đơn lần đầu mà tìm mẫu biểu .
Thân
:lily::lily::lily:

D

Danxigon

Guest
23/11/09
2
0
0
tp hcm
Minh di mua hoa don lan 2 roi, nhung khi viet giay gioi thieu khong biet sao co ban hoa don noi la "don vi khi phải cho nguoi di mua hoa don ky ten", co viet trong so mua hoa don cua minh ma minh khong hieu, co ai gap truong hop nhu minh khong?

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Xin chào các bạn,

giùm mình với nha.

Cám ơn các bạn nhiều.

Giấy giới thiệu thì là mẫu chung mà, bạn mua ở nơi bán mẫu biểu kế toán hoặc ra nhà sách mình thấy cũng có. Còn biên bản thì căn cứ theo cái tên thì bạn phải biết nó sẽ đc lập vào lúc DN và bên thuế đối thoại lần đầu chứ, bạn đừng lo cái vụ này, BB sẽ do CQ thuế lập mà. Nhưng mua HĐ cũng có nhiều cái phải lo lắm. Vd như việc xác nhận địa điểm KD (HĐ thuê, HĐ...) và phát sinh hoạt động KD... Chúc bạn thành công nha!

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Minh di mua hoa don lan 2 roi, nhung khi viet giay gioi thieu khong biet sao co ban hoa don noi la "don vi khi phải cho nguoi di mua hoa don ky ten", co viet trong so mua hoa don cua minh ma minh khong hieu, co ai gap truong hop nhu minh khong?

Bạn hãy viết bài có dấu nha, nếu ko thì mọi người ko hiểu đâu. Mình đọc cũng ko hiểu, nhất là cái câu
"don vi khi phải cho nguoi di mua hoa don ky ten
Bạn còn quan tâm thì hãy post lại cho mọi người cùng "ngâm cứu" nha!

N

ngockimchau

Guest
hicc!! anh chi ơi, làm ơn gửi cho em mấy mẫu "giấy giới thiệu người đi mua HĐ GTGT" với... em tìm hoài ma hok được. em mới ra trường nên ko bit j nhiều. mong anh chi giúp đỡ. hicc!!!! Cảm ơn anh chị nhiều

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
hicc!! anh chi ơi, làm ơn gửi cho em mấy mẫu "giấy giới thiệu người đi mua HĐ GTGT" với... em tìm hoài ma hok được. em mới ra trường nên ko bit j nhiều. mong anh chi giúp đỡ. hicc!!!! Cảm ơn anh chị nhiều

Bình thường thì chỉ cần GGT theo mẫu chung (Bạn có thể ra hiệu sách mua). Có thể ở từng Chi cục có mẫu riêng. Như mẫu sau:
picture.php

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Ra nhà sách mua cuốn mấy ngàn xài cả tháng, hoặc các bạn tự soạn in ra và đưa sếp đóng dấu. GG có hàng tá mẫu giấy gt sao lại nói ko có nhỉ?

Các bạn down mẫu giấy gthieu ở đây

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Ừ đúng rùi. Giấy giới thiệu thì có nhiều chứ làm gì có "giấy giới thiệu mua hóa đơn" hả bạn. Cái này bạn ghi vào nội dung của giấy giới thiệu của công ty bạn là: "Mua hóa đơn". Thế thui mà có gì đâu chứ.
Chúc bạn thành công

T

thuyna84

Sơ cấp
bạn ơi, mẫu giới thiệu bạn có thể mua ỏ nhà sách ấy, còn biên bản làm việc ban đầu là do cơ quan thuế quản lý của bạn lập, khi đi nhớ rủ bằng được người đại diện pháp luật nhé. bạn đừng có mất công tìm biên bản làm việc ban đầu nữa nhà. có gì cần cứ liên lạc với mình: lethuy_na84 nhé. OK

T

thuyna84

Sơ cấp
bạn ơi, mẫu giới thiệu bạn có thể mua ỏ nhà sách ấy, còn biên bản làm việc ban đầu là do cơ quan thuế quản lý của bạn lập, khi đi làm thủ tục ban đầu với chi cục thuế thì nhớ rủ bằng được người đại diện pháp luật nhé bắt buộc đó nhanh nhanh lên không trễ hạn là sẽ bị phạt đó (Trễ hạn Tờ Khai THuế MB 37 ngày = 2,200,000 đó, và được giảm vi phạm lần đầu còn phải đóng 1.760.000 đ đó). bạn đừng có mất công tìm biên bản làm việc ban đầu nữa nha. có gì cần cứ liên lạc với mình: lethuy_na84 nhé. OK

T

thuyna84

Sơ cấp
giấy giới thiệu

CTy TNHH Đo Đạc TV - TK - XD Hùng Dũng CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
351 Nguyễn Thị Thâp, P. Tân Phong, Quận 7 Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
MST: 0309919550 ----------o0o---------
-------------------------
Số: ……..…../GT
Ngày … tháng … năm 2010

GIẤY GIỚI THIỆU
Kính gửi: CHI CỤC THUẾ QUẬN 7, TP. HỒ CHÍ MINH

Giới thiệu ông, (bà): Lê Thị Bích Thuỷ
Chức vụ: Nhân viên CMND Số: 123456789 cấp ngày ……. tại CA…..
Được cử đến: Quý Cơ Quan
Về việc: Làm thủ tục mua Hoá đơn GTGT
Mong Quý Cơ Quan, giúp đỡ Bà Lê Thị Bích Thuỷ hoàn thành nhiệm vụ.

Giấy giới thiệu THỦ TRƯỞNG ĐƠN VỊ
Có giá trị hết ngày (Ký, đóng dấu và ghi rõ họ tên)

……………………

----------------------
(1) Viết tên cơ quan hoặc tổ chức giới thiệu.

W

Windy96

Sơ cấp
10/3/10
4
0
0
Tp.HCM
Các bạn có thể vào đây download mâu giấy giới thiệu nha. :015:

Đính kèm

• Mau giay gioi thieu.doc
    31.5 KB · Lượt xem: 442