Mỗi tuần một chuyên đề

Đơn vị tỉnh khác nộp hộ thuế GTGT cho công ty mình

• Thread starter btthue
  • Ngày gửi
btthue

btthue

Guest
29/3/07
73
0
0
42
Hà Nội
Chào các bạn, công ty mình có trụ sở tại hà nội, năm 2008 mình có xuất cho một đơn vị hành chính sự nghiệp ở tỉnh khác một hoá đơn GTGT số tiền có VAT 10% là 77 triệu, họ thanh toán cho mình 70 triệu và gửi cho minh một tờ giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước là 7 triệu và họ nói rằng họ đã nộp hộ mình tiền thuế GTGT đầu ra 10% của tờ hoá đơn trên cho mình. Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả, các bạn cho mình hỏi như thế có hợp lệ không? rất mong các bạn giúp mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Chào các bạn, công ty mình có trụ sở tại hà nội, năm 2008 mình có xuất cho một đơn vị hành chính sự nghiệp ở tỉnh khác một hoá đơn GTGT số tiền có VAT 10% là 77 triệu, họ thanh toán cho mình 70 triệu và gửi cho minh một tờ giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước là 7 triệu và họ nói rằng họ đã nộp hộ mình tiền thuế GTGT đầu ra 10% của tờ hoá đơn trên cho mình. Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả, các bạn cho mình hỏi như thế có hợp lệ không? rất mong các bạn giúp mình.

Bảo họ chuyển chứng từ nộp 7tr đó cho mình. ( bản gốc) vì đó là nộp cho công ty mình.

Thì coi như bạn nộp trước thuế đi có sao đâu...biết đâu lại nhận bằng khen vì thành tích nộp thuế ấy chứ :005:

btthue

btthue

Guest
29/3/07
73
0
0
42
Hà Nội
Em cám ơn chị nhưng em lại nghị rằng mình lấy thuế VAT đầu ra - thuế VAT đầu vào còn bao nhiêu thì thì mình phải đi nộp và báo cáo VAT dầu ra đầu vào mình đã khai báo hàng tháng rồi vậy khi VAT đầu ra > VAT đầu vào thì số chênh lệch đấy em phải nộp thuế chứ, em làm sao đưa cái tờ nộp tiền của họ chìa với thuế là hjọ đã nộp rồi giờ em không nộp nữa ạ, em thấy nó lằng nhằng quá ạ, cả nhà tư vấn tiếp giúp em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA