Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký lao động thời vụ 03 tháng như thế nào?

• Thread starter vietha01
  • Ngày gửi
V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp
Công ty mình mình hoạt động trong lĩnh vực xây dựng, tùy theo công trình mà tuyển dụng công nhân (dưới 03 tháng lao động thời vụ). Công ty có ký Hợp đồng lao động + CMND của người lao động + bảng chấm công , Để cuối tuần thanh toán lương. Như vậy đã hợp lệ chưa? và công ty mình có cần đăng ký tình hình sử dụng lao động tại Ủy Ban Nhân Dân Quận hay kg?. Nếu không có đăng ký tình hình sử dụng lao động tại Ủy Ban Nhân Dân Quận, thì mức phạt là bao nhiêu ? và đối với những nhân công mà chưa đăng ký thì chi phí lương , công ty mình có bi loại ra hay kg?. Cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongcon8x

Guest
5/3/09
17
2
0
Ba dinh Ha noi
Anh, chị vui lòng hướng dẫn giúp
Công ty mình mình hoạt động trong lĩnh vực xây dựng, tùy theo công trình mà tuyển dụng công nhân (dưới 03 tháng lao động thời vụ). Công ty có ký Hợp đồng lao động + CMND của người lao động + bảng chấm công , Để cuối tuần thanh toán lương. Như vậy đã hợp lệ chưa? và công ty mình có cần đăng ký tình hình sử dụng lao động tại Ủy Ban Nhân Dân Quận hay kg?. Nếu không có đăng ký tình hình sử dụng lao động tại Ủy Ban Nhân Dân Quận, thì mức phạt là bao nhiêu ? và đối với những nhân công mà chưa đăng ký thì chi phí lương , công ty mình có bi loại ra hay kg?. Cám ơn nhiều[/QUOTE

Chào bạn!
Theo như mình làm cho công ty mình ( cũng là cty XD) và cũng được thuế xuống kiểm tra, thì bạn nên có một bản xác nhận của địa phương, danh sách lao động đang thi công tại công trình của cty bạn,có chứng nhận ở phường xã, nơi lao động của bạn sinh sống ( nếu họ cùng quê quán thì còn thuận lợi, k thì cũng hơi mệt đấy). Nếu không, ng bên thuế xuống kiểm tra mà khó tính tý là dễ bị loại lương lắm đó.

N

nemchuaranf4

Sơ cấp
19/11/08
39
0
0
Hà Nội
Chào bạn!
Theo như mình làm cho công ty mình ( cũng là cty XD) và cũng được thuế xuống kiểm tra, thì bạn nên có một bản xác nhận của địa phương, danh sách lao động đang thi công tại công trình của cty bạn,có chứng nhận ở phường xã, nơi lao động của bạn sinh sống ( nếu họ cùng quê quán thì còn thuận lợi, k thì cũng hơi mệt đấy). Nếu không, ng bên thuế xuống kiểm tra mà khó tính tý là dễ bị loại lương lắm đó.
Bạn ơi địa phương là nơi đang thi công công trình hay là nơi đặt trụ sở công ty hay là nơi cư trú thường xuyên của công nhân ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA