Mỗi tuần một chuyên đề

Khoản chi phí lương nc thuê ngoài

• Thread starter Ba gia kho tinh
  • Ngày gửi
Ba gia kho tinh

Ba gia kho tinh

Trung cấp
8/5/08
158
1
18
Hà Nội
Chào mọi người, hiện tại cty mình có một số hợp đồng về tư vấn và các hợp đồng này bên mình thuê một nhóm người ngoài cty làm. Sau khi cv hoàn thành và thanh lý hợp đồng. Bên A chủ đầu tư sẽ t/t tiền cho bên mình sau đó bên mình sẽ trả phần chi phí nhân công cho nhóm người này. Hiện tại có một số hợp đồng tư vấn đã thanh lý và xuất hoá đơn trong tháng 12/08 nhưng chủ đầu tư vẫn chưa chuyển tiền về. do đó chi phí nhân công thực hiện hđ này vẫn treo bên có tk 334. Cho mình hỏi như thế khi qtoán thuế năm 2008 khoản chi phí nc này có được tính vào chi phí hợp lý ko. Trong hợp đồng giao nhận khoán giữa cty mình và nhóm người này đã thể hiện nd: khi khối lượng cv được nghiệm thu và đc chủ đầu tư bên A thanh toán. Cty mình sẽ t/t chi phí nc thực hiện hđ.Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dao cam trang

Guest
10/8/07
1
0
0
Vũng tau
dĩ nhiên là số tiền nhân công đó bạn được tính vào chi phí hợp lý năm 2008 rồi.vì thời điểm thực hiện hợp đồng năm 2008 của bạn đã chấm dứt. và như thế việc xác định doanh thu và chi phí trong năm 2008 là hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA