Mỗi tuần một chuyên đề

Hướng dẫn làm sổ NKC

• Thread starter ngocanhkt4c
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngocanhkt4c

Guest
11/4/09
5
0
0
40
Ha Noi
Em mới tập toẹ vào nghề kế toán mong các anh chị chỉ giúp.
Công ty em mới thành lập (TNHH1 thành viên) chuyên buôn bán, sửa chữa máy vi tính. Em dự định làm kt theo hình thức sổ NKC nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, ai có sách hướng dẫn làm sổ sách theo hình thức NKC ko? chỉ giúp em với. hướng dẫn cụ thể cách làm cho em thì càng tốt. Cảm ơn anh chi nhiều. mail của em là ngocanhkt4c_2004@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ktquynhnga

Trung cấp
15/8/08
152
0
16
37
Từ Liêm
Em mới tập toẹ vào nghề kế toán mong các anh chị chỉ giúp.
Công ty em mới thành lập (TNHH1 thành viên) chuyên buôn bán, sửa chữa máy vi tính. Em dự định làm kt theo hình thức sổ NKC nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, ai có sách hướng dẫn làm sổ sách theo hình thức NKC ko? chỉ giúp em với. hướng dẫn cụ thể cách làm cho em thì càng tốt. Cảm ơn anh chi nhiều. mail của em là ngocanhkt4c_2004@yahoo.com

Theo hình thức NKC thì cứ từ các chứng từ gốc bạn cho vào NKC sau đó cho vào sổ chi tiết, sổ tổng hợp và sổ cái thôi.NKC phải làm thật chính xác để làm ra các sổ khác mới không bị sai, NKC bên mình làm và xác định kết quả theo tháng

N

ngocanhkt4c

Guest
11/4/09
5
0
0
40
Ha Noi
Thế những khoản không có thuế gtgt thì có được cho vào sổ NKC ko? ví dụ như mua sách vở ở xạp bán lẻ chẳng hạn. Những khoản đó định khoản vào NKC ntn? Em mới vào nghề chưa đc thực hành mong anh chị chỉ giúp

N

ngocanhkt4c

Guest
11/4/09
5
0
0
40
Ha Noi
Anh chị nào đã có mẫu làm trên sổ NKC rùi gửi cho em xin một bản để em làm mẫu dựa vào đó để làm được không ạ. Mail của em là ngocanhkt4c_2004@yahoo.com

H

hahongquynh

Guest
21/10/08
3
0
0
39
Ha Noi
Các anh chị ơi, em có vấn đề này. Cty em là cty vận tải xe bus, cty chưa phải nộp thuế ạ , sang năm nay mới bắt đầu phải nộp thuế. Năm 2008 sổ sách kế toán chưa làm chút nào luôn , cả quyết toán thuế nữa , em mới bắt đầu làm và giờ em chưa biết bắt đầu từ đâu vì em cũng mới vaò nghề. Giờ cty giao cho em 1 đống hóa đơn , chứng từ . Em bắt đầu làm từ đâu và như thế nào ạ , em nhờ các anh chị tư vấn giúp đỡ , em cảm ơn rất nhiều ạ. YM của em là tia_mo2003 , em onl liên tục nên nếu các anh chị tư vấn cho em qua YM thì em rất cảm ơn , để nếu có gì ko hiểu thì em sẽ hỏi trực tiếp luôn ạ.

D

Dam Thanh Thuy

Guest
29/1/08
24
1
3
Cau Dien Tu Liem Ha Noi
Chị MinhTue1810 ơi! Chị gửi cho em mẫu với nhé! Em cũng mới ra trường và đi làm nên chưa biết cách. Cám ơn chị nhiều nha! Email của em là: damthanhthuy2004@yahoo.com

V

vtmcompany

Guest
2/4/09
8
0
0
bình tân, tphcm
Chị MinhTue1810 ơi! Chị gửi cho em mẫu với nhé! Em cũng mới ra trường và đi làm nên chưa biết cách. Cám ơn chị nhiều nha! Email của em là: vtmcompany@yahoo.com

H

hoanghontim1

Guest
15/4/09
1
0
0
41
truong dinh-ha noi
Bạn ơi gửi cho mình 1 bản với nhé. Cty mình cũng vừa mới thành lập, mình cũng chưa bít làm thế nào cả. email:hoang_hon_tim1@yahoo.com

P

phan trung dung

Sơ cấp
18/4/09
3
0
0
40
bắc giang
em đang được giao làm về phần thuế mà em lại chưa có nhiều kinh nghiệm nên ko biết bắt đầu từ đâu. Có anh chị nào có nhiều kinh nghiệm về kế toán thuế thì chỉ dùm em với. Em rất cảm ơn! mail của em là: phantrungdung.ttn@gmail.com

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA