Có thể mượn danh của Kế toán trưởng không?

• Thread starter nobitachan
  • Ngày gửi
N

nobitachan

Guest
6/3/09
37
0
0
40
bac ninh
Các bác ơi cho em hỏi chút xíu nhé:

Vì công ty nào cũng cần có kế toán trưởng nhưng trong trường hợp công ty chưa tuyển được KTT thì có thể mượn danh của 1 KTT khác để hợp lý về giấy tờ không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Đâu cần mượi danh kế toán trưởng mà bây giờ dịch vụ kế toán nhiều mà chỉ cần cơ quan bạn ký hợp đồng thuê kế toán với người có chứng chỉ KTT thì họ sẽ phụ trách kế toán cho bạn là song, ý của bạn là mươịng danh KTT để hợp thức hoá việc mỡ TK tại ngân hàng để giao dịch có đúng không? nếu mượng danh thì người cho mượng danh có giám ký chứng từ NH hay không khi mà họ không trực tiếp kiểm soát tình hnhf hoạt động của công ty bạn.

thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Nếu nhất thiết mượn danh KTT để ký các chứng từ ngân hàng thì không cần đầu bạn ah, trên mỗi chứng từ ngân hàng phần nào mà có mục Kế toán trưởng(ký) thì bạn ghi xuống chỗ ký là không có cũng được bạn ah,

N

nobitachan

Guest
6/3/09
37
0
0
40
bac ninh
Em đã hiểu rồi và bây giờ có thể trả lời cho sếp. Em cảm ơn các bác lắm lắm.

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Nếu nhất thiết mượn danh KTT để ký các chứng từ ngân hàng thì không cần đầu bạn ah, trên mỗi chứng từ ngân hàng phần nào mà có mục Kế toán trưởng(ký) thì bạn ghi xuống chỗ ký là không có cũng được bạn ah,

Nghe lạ quá. Nhưng mình nghĩ là sẽ được vì cái quan trọng là chữ ký của người chủ TK và con dấu là OK

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

không có ktt thì thôi chứ ghi làm j thanhnga hả, vấn đề là có 1 số NH do tính quản lý bảo mật cao nên bắt buộc fải đăng ký ktt, cón những NH khác thì tuỳ thích việc đký này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA