Mỗi tuần một chuyên đề

Kêu gọi tham gia MOD.

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
BQT kêu gọi các bạn tham gia điều hành để cùng chúng tôi chia sẻ trách nhiệm điều hành điều hành diễn đàn ngày càng tốt hơn:

Điều kiện:
+ Nhiệt tình ủng hộ webketoan và đồng ý tiêu chí hoạt động của web.
+ Có điều kiện thường xuyên online.
+ Tích cực tham gia thảo luận trên diễn đàn: có hơn 50 bài viết tham gia giúp đỡ thành viên khác hay có hơn 10 bài viết được bạn đọc đánh giá cao.

Trách nhiệm:
+ Phụ trách theo dõi diễn đàn bao gồm giải đáp thắc mắc, sửa bài, sắp xếp bài viết hợp lý.
+ Nhắc nhở thành viên tôn trọng nội quy.
+ Tham gia đóng góp ý kiến cùng hoàn thiện công tác điều hành diễn đàn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Cùng bắt tay giúp Webketoan

VNgeek nói:
BQT kêu gọi các bạn tham gia điều hành để cùng chúng tôi chia sẻ trách nhiệm điều hành diễn đàn ngày càng tốt hơn :

Điều kiện: Nhiệt tình......đánh giá cao
và Trách nhiệm : Phụ trách.....diễn đàn.

Anh VNgeek ơi, mình thấy chỉ có điều 1, điều 2 (chỉ thấy nghĩa vụ) thôi còn điểu 3 (Quyền lợi) tương tự khi chúng ta ra Quyết định tuyển chọn nhân sự gì đó

Anh em đọc mấy hổm rày chắc ai cũng bâng khuâng thấy trách nhiệm nó đè nặng trên cổ trên vai, tốt thì không ai nói, chậm là bị phê bình ngay thôi.
Úi mà không sao, có làm thì mới thấy cái sai, thiếu sót từ đó rút ra bài học ưu khuyết phải không các Bác. Cứ dè dặt mãi thì làm sao tiến bộ được. Vậy mong các bậc hảo hán nhân tài - hoặc các Bác yêu nghề - tâm huyết hãy đến cùng giúp với Webketoan 1 tay. Không quá cầu toàn, dè dặt - khép nép quá. Nghề dạy nghề - Đồng nghiệp bổ sung cho nhau cùng vươn tới.
Hãy nhanh tay kẻo hết hạn nhe.

Lê Minh Trí

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Cây cao thì gió càng lay
Càng nhiều danh vọng, càng dày gian nan.

Nhà em tuổi ít, tài hèn phận mỏng, không dám xin làm MOD, nhưng thực lòng cũng muốn được đóng góp ít nhiều cho diễn đàn.
Việc đầu tiên là phấn đấu làm Member SSSSS! ( mà mãi chưa được, chẳng biết tại sao?)
Thứ hai, là nếu các bác admin giao cho nhà em thêm một chút quyền hạn:
- Được post bài nghiêm túc ko mất thời gian kiểm duyệt.
- Được dịch chuyển bài của các member ( khi post ko đúng mục đích).
- Được phép sửa lỗi chính tả, viết không dấu v.vv hộ các member.
- Được uploat dữ liệu ( tài liệu tham khảo) cho các member sử dụng tham chiếu.
Thì nhà em có thể đóng góp được nhiều hơn chút ít nữa.
Rất mong các admin xem xét nguyện vọng của nhà em.
Nếu được chấp thuận, nhà em sẽ không làm các thành viên thất vọng đâu.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Quyền lợi

Virgin xin bổ sung điều 3-quyền lợi khi làm mod wkt:

-Được quen biết tất cả mọi thành viên trên wkt: bởi bạn sẽ phải tham gia nhiều họat động của wkt do đó quen biết nhiều người là điều tất nhiên.

-Được ưu tiên trả lời khi hỏi: bởi bạn là mod và quen nhiều người nên chắc chắn câu hỏi của bạn sẽ được nhiều người chú ý hơn.

-Được "hạ thủ bất quờn" trong box mà bạn quản lý:bạn thấy ghét cái nick nào ra tay xóa bài của hắn luôn.(bổ sung: được thêm câu "Warning: Bài viết này phải có dấu").

-Bạn sẽ về phe của mod khi diễn đàn bị chửi: bởi bạn đã đứng chung hàng ngũ mod nên bạn sẽ thông cảm cho mod, đúng như câu tục ngữ ông bà thường nói "ăn cây nào rào cây nấy".

Và còn rất..rất...nhiều quyền lợi khác nửa mà mình chưa nghĩ ra.Vậy thì: hãy nhanh tay lên nào anh chị em ơi.....nhanh tay lên nào anh chị em ơi

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Hoan nghênh bạn Gia Linh đã nhiệt tình ủng hộ webketoan !
Bạn vui lòng cho biết bạn sẽ giúp điều hành ở box nào ?

Các bạn khác ra tay sang sẻ gánh nặng với chúng tôi chứ ?

H

hueuni

Guest
Tui có ý kiến, tuy kế toán là bằng hai của tui nhưng WKT thì tui tham gia lâu rùi, theo tui số lượng bài viết thì không cần giới hạn bởi vì chỉ cần có những bài viết hay và chất lượng hơn là những bài viết câu bài hoặc spam để cho đủ số lượng. Tui đồng ý với ý kiến của bạn Minh trí. Hơn nữa nhiệt tình và đồng ý với web KT chưa đủ, các người quản lý phải là những người có khả năng thu hút các thành viên ->số lượng thành viên đông hơn, thời gian online nhiều hơn.....mà muốn như vậy bài viết phải chất lượng, chủ đề họ post lên phải gây được sự cuốn hút các thành viên.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Em cũng muốn được làm MOD nhưng thấy mình không đủ trình độ mod được box nào hết cho nên .... hi`hi`

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
tranvanhung nói:
Có lẽ chuyện này để chủ nhật gặp bác Hạnh rồi bàn cụ thể đi anh Geek.

Bác Hạnh làm mod đi nhé.
Còn nhà em muốn làm mod mà ko có thời gian, nên không dám nhận chức to vì biết không đảm nhận được.
Để có thể giúp ích cho mọi người nhiều nhất, mong các admin chấp thuận bổ xung các năng lực cho nhà em theo đề nghị.
nhà em sẽ không phụ lòng các thành viên của diễn đàn đâu.

H

hueuni

Guest
Trời mới gây chiến tranh với tui bên BOX "DÀNH CHO BẠN SẮP RA TRƯỜNG " xong bây giờ qua đây nói là "tui sẽ không phụ lòng của các thành viên của diễn đàn" có thật không vậy, các bài viết của bạn tui đã xem qua thấy cũng không có gì đặc sắc lắm, mà sao đòi làm memer gì đó được. Các ông quản lý nên xem xét lại nghe. Chỉ tại ông đang nói bóng gió gì đó với tui bên đó tại sao lại bỏ chạy qua đây đòi lên chức, ghét quá.Hehe

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
hueuni:
- Điều kiện số lượng bài: Có hơn 50 bài viết tham gia giúp đỡ thành viên khác hay có hơn 10 bài viết được bạn đọc đánh giá cao. Bạn đọc không kỹ điều kiện này rồi, đâu phải là số lượng đơn thuần đâu mà có thể câu hay spam được.
- Phải nhiệt tình và đồng ý tiêu chí hoạt động của webketoan: Nếu không có điều kiện này thì MOD đó sẽ không hoạt động dài lâu và khó duy trì tính đoàn kết trong đội ngũ điều hành.

Gia Linh: Đã đáp ứng những yêu cầu của bạn trong phạm vi có thể. Riêng quyền di chuyển, chỉnh sửa bài viết thì chỉ dành cho MOD bởi vì nếu thành viên có quyền đấy thì sẽ "loạn".

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Em thấy bác Lê Minh Trí tuy mới vào diễn đàn, nhưng rất nhiệt tình với WKT, em nghĩ nên mời bác Trí vào BQT forum ạ!!!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Gia Linh: Đã đáp ứng những yêu cầu của bạn trong phạm vi có thể. Riêng quyền di chuyển, chỉnh sửa bài viết thì chỉ dành cho MOD bởi vì nếu thành viên có quyền đấy thì sẽ "loạn".
Cám ơn Admin đã tạo điều kiện, tôi sẽ không lạm dụng những quyền được phép đâu.

Trời mới gây chiến tranh với tui bên BOX "DÀNH CHO BẠN SẮP RA TRƯỜNG " xong bây giờ qua đây nói là "tui sẽ không phụ lòng của các thành viên của diễn đàn" có thật không vậy, các bài viết của bạn tui đã xem qua thấy cũng không có gì đặc sắc lắm, mà sao đòi làm memer gì đó được. Các ông quản lý nên xem xét lại nghe. Chỉ tại ông đang nói bóng gió gì đó với tui bên đó tại sao lại bỏ chạy qua đây đòi lên chức, ghét quá.Hehe
To: Hueuni!
Nhà em không dám gây chiến tranh với ai cả. Nhà em chỉ mong muốn yên thân làm sãi - tụng kinh gõ mõ thôi.
Tại nhà em còn ít tuổi, nên ăn nói lỡ có hàm hồ cũng mong được độ lượng. Nhà em không dám nhận làm ÔNG đâu, tổn thọ lắm.
Nhà em cũng ít tham gia diễn đàn, nên chưa hiểu hết được các nghi thức giao tiếp, mong được chỉ bảo.
bài viết của nhà em, chẳng qua cũng chỉ là ngu ý cá nhân, đâu có phải là nhà giáo nhà văn, nên làm sao có được sự đặc sắc lắm, xin sẽ cố gắng hơn. và cũng xin cám ơn Hueuni đã xem qua những bài nhà em viết.
Xin đa tạ.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Cám ơn quan tâm đề xuất của anh XIANGQIANG

XIANGQIANG nói:
Em thấy bác Lê Minh Trí tuy mới vào diễn đàn, nhưng rất nhiệt tình với WKT, em nghĩ nên mời bác Trí vào BQT forum ạ!!!

Thật lòng mình muốn cho hoạt động của Web ngày một phong phú sâu rộng hơn chứ việc tham gia vào mình cũng chưa đủ năng lực. Mình nói thật lòng đó chứ không phải phủ nhận sự quan tâm đề cử cuả anh XIANGQIANG đâu.
Nhiệt tình cũng chưa đủ cần phải đi đôi với trình độ, năng lực chuyên môn cộng với đam mê - thích thú.

Nguyên văn của anh hueuni - Hơn nữa nhiệt tình và đồng ý với web KT chưa đủ, các người quản lý phải là những người có khả năng thu hút các thành viên ->số lượng thành viên đông hơn, thời gian online nhiều hơn.....mà muốn như vậy bài viết phải chất lượng, chủ đề họ post lên phải gây được sự cuốn hút các thành viên.

Tất cả các thành viên hãy nhìn lại đi, mình cho rằng mọi anh em chúng ta đến với gia đình Webketoan hầu như là tự nguyện cả, chứ có ai buộc mình đâu. Thời gian 2 năm hoạt động của Web đi qua đã để lại nhiều ấn tượng tốt cho mọi giới; trong đó có bao nỗ lực của Ban Quản Trị / Các Thành viên tâm huyết không màng đến việc gia đình cả kinh tế cá nhân. Họ làm việc cho những ai ? Họ muốn gì ? Để được tiếng vang hay sao ?
Thưa không, các anh em đã đưa ra tiêu chí :"CỘNG ĐỒNG SỨC MẠNH" họ chỉ mong sao sự hiểu biết này được truyền đạt và chia sẻ kinh nghiệm lẫn nhau.

Giờ con đường nghề nghiệp của chúng ta không thấy độc hành nữa, xung quanh đều là Thầy/Cô, anh chị em của chúng ta nữa.

Vài hàng mong các Bác GiaLinh-BaThanh-chiêndaxôp,... hãy dành chút thời gian tham gia với gia đình Webketoan để truyền đạt kinh nghiệm, tri thức cho những anh em đang làm việc vướng mắc nghiệp vụ, các thế hệ đàn em, cháu của mình. Mong sao gầy dựng cho thế hệ kế thừa vững mạnh.

Còn các thành viên khác thì sao ????? Tập dần speaker - làm MC đi chứ? Có gì anh em đã qua sẽ chỉ bảo cho. Có thế các Bác mới trân trọng và qúy những công sức các thành viên tham gia vào đây nhe.

Chúc tất cả trưởng thành

Lê Minh Trí

N

net_remote

Guest
23/11/03
38
0
0
Luôn luôn lắng nghe
Hoan nghênh diễn đàn !
Mình là dân IT nhưng tự "nghiên...cú" kế toán rồi sau đó làm chương trình kế toán cùng như được làm đại diện cho phần mềm kế toán, hổng biết là minhg muốn xin zô diễn đàn có cho zô hông nữa?(bởi nhiều lúc muốn post bài lên mừh diễn đàn cũng hổng cho nữa là???!!!)

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Mình xin làm MOD ở mục Thông tin tuyển dụng. Mình nghĩ là mình có khả năng làm được vì mình ở một môi trường khá thuận lợi có thể giúp mọi người tìm việc không những là kế toán mà nhiều công việc khác nữa và mình đang làm công việc là hướng dẫn học viên học kế toán DN các bạn ra trường có kinh nghiệm kế toán không bị bỡ ngỡ khi ra trường.

P

peace_do

Guest
8/11/04
12
0
0
44
Vietnam
Mod làm gì cho mệt đầu. Làm Mod chán lắm, cuộc đời làm mod với admin của tui đã ngán tới tận cổ rồi. Làm Mem là tốt chất, vui thì vào, buồn thì ra không phải lo nghĩ gì cả. Còn khối công việc cho mình làm cơ mà.

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
tranvanhung nói:
Có lẽ chuyện này để chủ nhật gặp bác Hạnh rồi bàn cụ thể đi anh Geek.
Anh Hùng ơi cho em làm trong BQT với. Nhưng em chỉ thích làm admin hoặc super mod thôi có được không ah :D

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
Ôi các bác admin của webketoan ơi, sao càng ngày càng thu hẹp quyền của mem thế ạ? Đến quyền sửa bài của chính thành viên mà các bác còn không cho??? Thế nếu em có lỡ ghi sai chính tả thì các mod sẽ sửa chính tả cho em phải không ah? Còn nếu em muốn tự sửa thì không còn cách nào hơn là post 1 bài khác, và trách nhiệm của mod sẽ là xoá cái bài trước của em đi?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mỗi box có set quyền khác nhau, riêng box này không cho sửa bài bởi vì đây là Góp ý mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA