Công ty bị lỗ -> có hạn mức lương cho nhân viên không?

• Thread starter utphongba
  • Ngày gửi
utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
Hi cả nhà,

em mới làm kế toán thuế, hiện tại đang xem lại sổ sách mấy năm trước, thấy công ty để lỗ, năm lỗ nhiều nhất là hơn 100 triệu. Em nghe nói là có hạn mức trả lương cho nhân viên đối với công ty bị lỗ. Các pác có thông tin hay văn bản nào về vấn đề này không? em sợ khi quyết toán thuế -> lại lằng nhằng lắm thủ tục.

Hic cả nhà giúp em nhé:038:

Khóa học Quản trị dòng tiền
utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
hic k có ai biết về vấn đề này ạ?

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Hôm nay, 11:45 - hic k có ai biết về vấn đề này ạ?

Bạn vừa mới viết bài lên (Hôm nay, 11:12), chưa kịp trả lời thì bạn đã hic 1 cái làm mình rùng mình luôn. Ngại quá. Thân già này lần sau cố gắng sẽ tranh thủ trở lời nhanh cho bạn kẻo không bị hic nữa thì tội cho Quý Thầy/cô, anh chị trên diễn đàn mình quá. Hic hic

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
hu hu
tại em đang tìm toét cả mắt mà chẳng thấy văn bản nào quy định cái này cả.

hu hu

mà cái thằng quản lý thuế cty e làm nó bảo e về xem lại năm 2007 cty báo lỗ nhiều -> xem lại chi phí lương nhân viên tính vào chi phí hợp lý có đúng với quy định cho cty báo lỗ trong năm tài chính không

em hoi mấy anh chị -> đều bảo ko có, có người thì bảo hình như là 500k hay 800k gì đó, mà chẳng có thông tin là văn bản nào cả

Hỏi thằng quản lý thuế -> nó bảo là lên mạng tìm tài liệu, nó k cung cấp (chắc nó cũng chẳng biết)

em làm bên Đống Đa -> chuối quá

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
bác nào gặp trường hợp này chưa -> tư vấn chỉ đường dẫn lối dùm em

búc xúc với bọn thuế quá trời luôn
:049:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Vậy sao bạn không hỏi : Thưa ngài, ngài giúp cho em xin văn bản nào qui định việc công ty lỗ phải chi trả lương cho nhân viên hạn mức để em trình cho lãnh đạo em xem. Và hạn mức là bao nhiêu thưa ngài?

Tôi nhớ không nhầm kể từ 2007 thì không còn thực hiện đăng ký tổng quỹ lương ? Chi phí nhân viên là do tự đơn vị tự xây dựng, đã đăng ký và được cơ quan lao động công nhận.

Cơ quan thuế chỉ loại trừ các chi phí nhân viên mà bạn không có trong nội dung hợp đồng lao động + thỏa ước lao động.
Ví dụ :
Chi trả trợ cấp thôi việc không đúng qui định pháp luật.
Chi trang phục cho người lao động
Chi cho lao động nữ (khống chế bồi dưỡng cho lao động nữ sau khi sinh con lần thứ nhất hoặc lần thứ hai) - Năm 2009 bãi bỏ mức khống chế.
......

P/S : Một lời nhắn nhủ thân thương,
Mong bác hãy cẩn trọng dùng từ ngữ khi viết bài. Tránh từ 'bọn", "thằng", "nó" không văn minh và mang tính xúc phạm. Và khi viết bài lên diễn đàn nên hạn chế các từ ngữ viết tắt bạn à.
mà cái thằng quản lý thuế cty e
bảo là lên mạng tìm tài liệu

Trong đời chúng ta, ai cũng cần tôn trọng. Mà ta tôn trọng bạn thì bạn cũng quí và tôn trọng ta.

Thân

-----
Nếu bạn vẫn cố tình viết như thế, tối kính đề nghị MOD và SMOD cho close topic này.

Sửa lần cuối:
M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Vậy sao bạn không hỏi : Thưa ngài, ngài giúp cho em xin văn bản nào qui định việc công ty lỗ phải chi trả lương cho nhân viên hạn mức để em trình cho lãnh đạo em xem. Và hạn mức là bao nhiêu thưa ngài?

Tôi nhớ không nhầm kể từ 2007 thì không còn thực hiện đăng ký tổng quỹ lương ? Chi phí nhân viên là do tự đơn vị tự xây dựng, đã đăng ký và được cơ quan lao động công nhận.

Cơ quan thuế chỉ loại trừ các chi phí nhân viên mà bạn không có trong nội dung hợp đồng lao động + thỏa ước lao động.
Ví dụ :
Chi trả trợ cấp thôi việc không đúng qui định pháp luật.
Chi trang phục cho người lao động
Chi cho lao động nữ (khống chế bồi dưỡng cho lao động nữ sau khi sinh con lần thứ nhất hoặc lần thứ hai) - Năm 2009 bãi bỏ mức khống chế.
......

P/S : Một lời nhắn nhủ thân thương,
Mong bác hãy cẩn trọng dùng từ ngữ khi viết bài. Tránh từ 'bọn", "thằng", "nó" không văn minh và mang tính xúc phạm. Và khi viết bài lên diễn đàn nên hạn chế các từ ngữ viết tắt bạn à.
mà cái thằng quản lý thuế cty e
bảo là lên mạng tìm tài liệu

Trong đời chúng ta, ai cũng cần tôn trọng. Mà ta tôn trọng bạn thì bạn cũng quí và tôn trọng ta.

Thân

-----
Nếu bạn vẫn cố tình viết như thế, tối kính đề nghị MOD và SMOD cho close topic này.

Thật sâu sắc,--- :welcome_2

utphongba

utphongba

Trung cấp
5/11/07
150
37
28
ha noi
cảm ơn lời nhắc nhở của bác

hic tự nhiên bị loại chi phí lương -> bức xúc quá không để ý gì luôn:quiet:

em cũng đã hỏi số hiệu văn bản nhưng có đâu. thế mới bực mình chứ
hic

cả ngày hôm nay search + hỏi han -> kết quả là chưa tìm thấy

Đăng ký Tổng quỹ lương thì e có làm, cái này thì giờ cũng bỏ rùi -> ko phải nộp nữa.

Đau đầu thật đấy.

Nếu không có văn bản nào khống chế lương đối với công ty báo lỗ -> tạm thời để nguyên số thực tế trả như vậy.

Hic quả thực lần đầu tiên em nghe thấy loại trừ lương kiểu này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA