Lương thử việc có tính thuế TNCN

• Thread starter meotamthe87tp
  • Ngày gửi
meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
Hiện tại công ty mình có 1 vài nhân viên thử việc, mức lương của họ là 1,5tr/tháng. Với khoản tiền này thì cty mình có phải khấu trừ 10% - 20% lương ko vậy. Mình đang rất thắc mắc mong mọi người giúp mình với nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
nếu bạn ký HĐLĐ với người đó thì bạn ko cần phải nộp thuế, vì dưới 4tr mà

Nếu đó chỉ là cá nhân vãng lai, thì bạn khấu trừ 10%, bỏ chi tiết 20% đi rùi

Thuế ko phân biệt loại HĐLĐ

Thân,

meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
nếu bạn ký HĐLĐ với người đó thì bạn ko cần phải nộp thuế, vì dưới 4tr mà

Nếu đó chỉ là cá nhân vãng lai, thì bạn khấu trừ 10%, bỏ chi tiết 20% đi rùi

Thuế ko phân biệt loại HĐLĐ

Thân,

Khi thử việc thì chỉ có hợp đồng lao động thử việc thôi, như thế sẽ phải thế nào

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Đọc kỹ lại nhé. Có HĐLĐ là không phải khấu trừ 10%

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Khi thử việc thì chỉ có hợp đồng lao động thử việc thôi, như thế sẽ phải thế nào

Thử việc thì cũng có HĐ mà, mặc dù chỉ là HĐ lao động thử việc. Miễn là HĐLĐ thì ko phải khấu trừ 10% mà tính theo lũy kế. Theo mình, bạn nên đọc kỹ lại luật, nhất là TT 84 và TT 62. Mà nên qua topic về thuế xem thread để hiều hơn
http://webketoan.vn/forum/forumdisplay.php?f=83

T

tiuboiboi

Trung cấp
20/8/08
139
1
0
38
Tân Thạnh
Thử việc thì cũng có HĐ mà, mặc dù chỉ là HĐ lao động thử việc. Miễn là HĐLĐ thì ko phải khấu trừ 10% mà tính theo lũy kế. Theo mình, bạn nên đọc kỹ lại luật, nhất là TT 84 và TT 62. Mà nên qua topic về thuế xem thread để hiều hơn
http://webketoan.vn/forum/forumdisplay.php?f=83

Bạn à theo cách nói của bạn mình có một thắc mắc là Hđlđ thời vụ thì cũng là HĐLĐ nhưng nếu dưới 3 tháng và tổng số tiền trả cho cá nhân trên 500.000đ thì vẫn phải khấu trừ 10% trước khi thanh toán tiền cho họ, thì HĐ thử việc mình thấy nó cũng giống HĐLĐ thời vụ mà vì theo qui định đâu có HĐ thử việc nào mà trên 3 tháng đâu bạn. Nếu k trừ nhỡ xong hơn 2 tháng thử việc k đạt yêu cầu và cho họ nghỉ thì tiền thuế đó ai bỏ tiền ra nộp nhỉ?

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
HĐLĐ thời vụ cũng là HĐLĐ. Còn cái khoản 10% thì bạn hiểu theo kiểu VD này nhé: bạn thuê NVA sửa 1 cái bàn cho công ty bạn, bạn trả người ta 600k (>500K) thì bạn khấu trừ thuế cho khoản 600k đó. Bạn không quan tâm là họ sửa bàn cho bạn trong bao lâu, kể cả là 1 năm lun

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA