Mỗi tuần một chuyên đề

Cơ sở dữ liệu Kế toán tiền lương.

• Thread starter dunggago
  • Ngày gửi
D

dunggago

Guest
16/5/09
2
0
0
34
Hai Duong
Tình hình là em đang làm chuyên đề tốt nghiệp " kế toán doanh nghiệp", nhưng em đi vào mảng " KẾ TOÁN TIỀN LƯƠNG".
Em là dân Tin, em muốn dùng ngôn ngữ Visual Basic để viết 1 phần mềm đơn giản về " kế toán tiền lương".
Nhưng hiện tại em chưa thể hình dung được các table của phần này.
Jờ mà đi phân tích để thiết kế cơ sở dữ liệu chắc cũng không còn Time :(( :wall:
Bởi vậy em post bài này xin các bác có cái file .mdb về kế toán tiền lương ( đơn giản thui cũng được) thì cho em xin với.
Hoặc các bác gợi ý cho em về các table cần sử dụng đến của KT Tiền lương cũng được ạ.
Em xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kindestangel

Guest
24/12/07
20
0
0
TPHCM
Để xây dựng table, cần xác định các trường (field) cần thiết. Tốt nhất bạn nên tham khảo các mẫu chứng từ 01a, 01b, 02....11 - LĐTL ban hành kèm theo QĐ 15/2006/QĐ-BTC.
Các cột dữ liệu trong các chứng từ đó cũng là các field cần thiết. Đồng thời nó cũng là mẫu report mà chương trình của bạn sau khi xử lý phải xuất ra. Chỉ biết đến đó nên nói thế thôi:talk:
Chúc bạn thành công!:thumbsup:

D

dunggago

Guest
16/5/09
2
0
0
34
Hai Duong
Trước tiên em xin trân thành cảm ơn bác.
Em cũng biết là các cột ở các chứng từ là các field nhưng cũng phải loại bỏ vài trường như STT,....
giờ cũng đã quá gấp rùi :d vì em mới làm xong đề tài của em, quay sang làm đề tài cho người bạn nên hơi gấp bởi vậy em post bài xem có bác nào có data file mdb của Access không share cho em với để em tự code.
Trân thành cảm ơn ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA