Hướng dẫn cách lập và sử dụng hóa đơn

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
C

CK7

Guest
6/3/07
31
0
0
HN
Ðề: Hướng dẫn cách lập và sử dụng hóa đơn

Cảm ơn bạn phongthanhtp nhiều nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Mai Hoa

Guest
22/8/12
3
0
1
Hà Nội

Các bạn ơi cho mình hỏi với hix
Công ty mình mới in xong hóa đơn lần đầu hôm nay mình định đi gửi thông báo phát hành hóa đơn, nhưng vẫn chưa xác định được ngày sử dụng có làm sao ko?

N

nguyentruongtien

Sơ cấp
18/5/10
35
3
8
hà nội

Bạn đăng ký ngày bắt đầu sử dụng thôi chứ có bắt buộc bạn phải xuất hóa đơn vào ngày bạn đăng ký đâu

P

polompop

Guest
20/9/12
1
0
0
34
TP.HCM

Em là thành viên mới, có thắc mắc tí về vụ in hóa đơn này.
Anh chị cho hỏi là khi mình dùng hóa đơn đặt in thì có phần mềm nào để điền vào hóa đơn không, vì viết tay thì chữ xấu mà nhiều quá thì mỏi tay:052:
Còn cái phần mềm tự in hóa đơn như Fast Invoice là nó tự thiết lập để mình in, thế nó có nộp hóa đơn cho bên thuế không anh chị.
Hỏi ngu tí.:052:

T

tranquynh89

Sơ cấp
25/7/12
16
0
1
35
Tp.HCM

Cho e hỏi cả nhà vấn đề về hóa đơn này nhé:
- Công ty e bán Văn phòng phẩm nên có nhiều mặt hàng mà tên gọi thì mỗi người gọi mỗi kiểu. Khi e mua nhà cung cấp thì có tên, đơn vị tính theo nhà cung cấp, e xuất hóa đơn cho khách hàng không trùng tên hàng, đơn vị tính với hóa đơn mua vào thì có sao không ag? ( Vì hóa đơn đầu vào về sau khi e xuất cho khách hàng nên e không để ý vụ tên hàng, đơn vị tính)
Em cảm ơn ag!

M

maithicambich

Sơ cấp
26/4/10
12
1
1
36
tp hcm

hạn sử dụng là 05 ngày sau khi thông báo phát hành, nên bạn cứ điền vào thông báo, sau 05 ngày thì bạn dùng lúc nào tùy bạn

T

tranquynh89

Sơ cấp
25/7/12
16
0
1
35
Tp.HCM

- Công ty e bán Văn phòng phẩm nên có nhiều mặt hàng mà tên gọi thì mỗi người gọi mỗi kiểu. Khi e mua nhà cung cấp thì có tên, đơn vị tính theo nhà cung cấp, e xuất hóa đơn cho khách hàng không trùng tên hàng, đơn vị tính với hóa đơn mua vào thì có sao không ag? ( Vì hóa đơn đầu vào về sau khi e xuất cho khách hàng nên e không để ý vụ tên hàng, đơn vị tính)
Em cảm ơn ag!

T

tranquynh89

Sơ cấp
25/7/12
16
0
1
35
Tp.HCM

Sao hok ai giúp e vậy nhỉ!!!!!

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Em cảm ơn ag!
- Tên hàng hóa khi nhập (hóa đơn mua vào) và khi xuất (hóa đơn bán ra) có thể ko cần "y chang" nhưng vẫn phải đảm bảo nhận biết đúng mặt hàng đó, ko nhầm lẫn với mặt hàng khác,
- ĐVT hàng hóa cũng thế, nhưng đảm bảo đúng qui cách qui đổi, ví dụ: bút bi nhập ĐVT là hộp, nhưng xuất ĐVT là cây => phải qui đổi đúng ĐVT là 1 hộp = bao nhiêu cây.

L

leeangiang

Trung cấp
24/10/11
51
0
6
39
An Giang

Cả nhà ơi cho mình hỏi cách xuất hóa đơn xuất khẩu năm 2013 có gì khác với năm 2012 không ? Mình kiếm trên mạng thấy k có động tỉnh gì nên hỏi cho chắc ăn. thanks cả nhà nhìu.:)

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Cả nhà ơi cho mình hỏi cách xuất hóa đơn xuất khẩu năm 2013 có gì khác với năm 2012 không ? Mình kiếm trên mạng thấy k có động tỉnh gì nên hỏi cho chắc ăn. thanks cả nhà nhìu.:)

CHưa có gì mới, Bộ Tài Chính có cái dự thảo thông tư thay thế cho thông tư 153/2010/TT-BTC nhưng chưa thấy ban hành

CHưa có gì mới, Bộ Tài Chính có cái dự thảo thông tư thay thế cho thông tư 153/2010/TT-BTC nhưng chưa thấy ban hành

T

tranquynh89

Sơ cấp
25/7/12
16
0
1
35
Tp.HCM

Cho em hỏi vấn đề này nữa.
Công ty em vừa đổi tên công ty nhưng MST và địa chỉ không thay đổi, nhưng còn 4 quyển hóa đơn lân. Em nghe mọi người nói có thể dùng tiếp nhưng làm công văn lên thuế. Ai có mẫu không cho em xin với.
Em cảm ơn cả nhà ag

H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi

Hi cả nhà, các bạn cho mình hỏi TH này nhé: khi làm HĐồng bên mình yêu cầu thanh toán CK và trước khi giao hàng, nhưng khả năng người mua thanh toán sau khi nhận hàng. tiền hàng > 20tr. vậy mình có phải quy định ghi rõ thời gian thanh toán gì ko ? ( thực ra việc này cần cho KH kê đầu vào nhiều hơn là bên bán ) nhưng mình vẫn muốn hỏi. nếu họ thanh toán sau khi nhận hàng thì ng mua có được khấu trừ ko ? hỏi hơi chuối tẹo :051:

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hi cả nhà, các bạn cho mình hỏi TH này nhé: khi làm HĐồng bên mình yêu cầu thanh toán CK và trước khi giao hàng, nhưng khả năng người mua thanh toán sau khi nhận hàng. tiền hàng > 20tr. vậy mình có phải quy định ghi rõ thời gian thanh toán gì ko ? ( thực ra việc này cần cho KH kê đầu vào nhiều hơn là bên bán ) nhưng mình vẫn muốn hỏi. nếu họ thanh toán sau khi nhận hàng thì ng mua có được khấu trừ ko ? hỏi hơi chuối tẹo :051:
Chỉ cần thanh toán qua ngân hàng là ok rồi bạn, thanh toán sau khi nhận hàng là bao lâu? nhận xong thanh toán liền hay vài ngày sau? vài tháng sau?

H

hoabienxanh

Trung cấp
23/10/04
151
0
16
41
Ha Noi

cái này là mình đang hỏi trước nếu xảy ra tình huống này thui, như vậy là cứ thanh toán có chứng từ đúng qua NH là được khấu trừ ok rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA