Mỗi tuần một chuyên đề

Đơn vị tính sử dụng trong tính giá thành

• Thread starter dangkyhaan
  • Ngày gửi
D

dangkyhaan

Guest
20/4/09
7
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi,
Cho mình hỏi chút với.
Công ty Mình sản xuất và gia công thép công nghiệp. Công ty mình nhập khẩu NVL thép từ nước ngoài về với kích cỡ lớn với đơn vị tính theo Tờ khai Hải quan là Thanh, sau đó tùy vào các đơn đặt hàng của các khách hàng Công ty mình tiến hành cắt, mài, phay, ... thành các kích cỡ bé hơn theo yêu cầu và bán ra với đơn vị tính là Tấm. Nhưng nếu tính giá thành mà sử dụng đơn vị tính là tấm hay thanh thì mình không thể, vậy khi tính giá thành mình quy đổi về Kg thì có hợp lý không cả nhà??? Giúp mình với nha Gấp .... Gấp....

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanghong

Trung cấp
7/7/07
107
0
16
43
TP. HCM
Dĩ nhiên là bạn tính Zsp theo kg hoặc tấm đều được nhưng bạn phải có quy ước của Công ty bạn trong việc quy đổi từ thanh sang tấm, hoặc từ thanh sang kg, từ tấm sang kg. Thì khi đó bạn áp dụng cho việc tính Zsp bằng kg.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cả nhà ơi,
Cho mình hỏi chút với.
Công ty Mình sản xuất và gia công thép công nghiệp. Công ty mình nhập khẩu NVL thép từ nước ngoài về với kích cỡ lớn với đơn vị tính theo Tờ khai Hải quan là Thanh, sau đó tùy vào các đơn đặt hàng của các khách hàng Công ty mình tiến hành cắt, mài, phay, ... thành các kích cỡ bé hơn theo yêu cầu và bán ra với đơn vị tính là Tấm. Nhưng nếu tính giá thành mà sử dụng đơn vị tính là tấm hay thanh thì mình không thể, vậy khi tính giá thành mình quy đổi về Kg thì có hợp lý không cả nhà??? Giúp mình với nha Gấp .... Gấp....

Bạn cứ quy đổi thành Kg từ khi nhập, xuất ra sản xuất và tính Zsp theo đơn vị tính là Kg

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA