Tính giá thành khi không có hoá đơn đầu vào

• Thread starter bibobi
  • Ngày gửi
B

bibobi

Sơ cấp
Chào các pác!

Các bác ơi cho em xin hỏi: Công ty em là chi nhanh chuyên sản xuất và kinh doanh nước tinh khiết. Các loại hoá đơn đầu vào như: hoá đơn mua dàn máy, hoá đơn mua ôtô vận chuyển hàng đều không có hoá đơn. Vậy, khi tính giá thành mình có trích được khấu hao của dàn máy vào không ạ? Vì công ty em chỉ là chi nhánh thôi ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
TSCĐ không có chứng từ hợp pháp bạn vẫn được trích khấu hao.Nhưng khi quyết toán thuế TNDN bạn không được tính các khoản chi phí này.

B

bibobi

Sơ cấp
Nhưng phần khấu hao dàn máy này mình phải tính vào giá thành. Nếu khi quyết toán thuế TNDN lại không được tính khoản chi phí này là sao ạ?

hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
muốn cho vào chi phí thì phải có hoá đơn bạn a, không có thì đành chịu thôi, chẳng còn cách nào khác

N

Ngan Giang

Guest
9/5/08
53
0
0
38
ha noi
Chào các pác!

Các bác ơi cho em xin hỏi: Công ty em là chi nhanh chuyên sản xuất và kinh doanh nước tinh khiết. Các loại hoá đơn đầu vào như: hoá đơn mua dàn máy, hoá đơn mua ôtô vận chuyển hàng đều không có hoá đơn. Vậy, khi tính giá thành mình có trích được khấu hao của dàn máy vào không ạ? Vì công ty em chỉ là chi nhánh thôi ạ.

Chắc cty bạn hạch toán phụ thuộc nên trên Cty mẹ không giao hoá đơn cho bên bạn. Vì thế bạn có thể hạch toán theo đơn vị phụ thuộc thôi.

B

bibobi

Sơ cấp
Vấn đề là CN lại là CN độc lập ạ? Toàn bộ chi phí đầu vào cho xưởng em đều không có. Thật sự là em không biết phải làm thế nào cả.

H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
muốn hạch toán được chí phí bạn nên hợp thức hóa các chứng từ về TSCĐ.Có thể lên cơ quan thuế xin mua hóa đơn lẻ.Tất cả đều có cách giãi quyết bạn chịu khó suy nghĩ là được.Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA