Hướng dẫn gửi bài lên diễn đàn

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Gửi chủ đề mới
Hướng dẫn này áp dụng cho trường hợp bạn muốn gửi một thắc mắc, mở một chủ đề mới đề bắt đầu thảo luận.

Quy trình gửi bài sẽ qua các bước sau:

1. Chọn mục phù hợp nội dung: Ví dụ bạn muốn gửi một chủ đề liên quan đế thuế GTGT, bạn bấm vào mục thuế GTGT trong phần Pháp luật về thuế và Quản lý thuế.

2. Bấm nút gừi bài mới để sang màn hình nhập nội dung.
Bạn nhìn phía trên cùng của phần nội dung forum sẽ thấy nút gửi bài mới (xem hình) và bấm vào đấy.

3. Nhập nội dung cần gửi: Sau khi bạn bấm vào nút gửi bài mới, diễn đàn sẽ chuyển sang màn hình để bạn nhập nội dung (xem hình bên dưới). Trong màn hình đó, bạn cần quan tâm đến các phần trong hình, các tính năng khác sẽ tìm hiểu sau.

4. Xem và gửi bài: Phía dưới cùng của màn hình soạn thảo sẽ có 2 nút để bạn Xem lại bàiGửi đề tài mới. Bài viết của bạn sẽ được hiển thị ngay trên diễn đàn, trừ những mục do yêu cầu quản trị phải thông qua kiểm duyệt.

Lưu ý:

Trong một số trường hợp bài viết gởi rồi nhưng vẫn không hiện lên. Lý do: bài viết của bạn nằm trong box dạng kiểm duyệt, bài chỉ hiện lên khi mod duyệt xong bài và cho đăng lên (Vd box Hộp thư góp ý...)

Chúng tôi sẽ tiếp tục hướng dẫn các nội khác trong bài viết tiếp theo.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phung thi men

Trung cấp
26/2/10
99
3
0
Phố núi quanh co
Ðề: Hướng dẫn gửi bài lên diễn đàn

Em muốn hỏi một bài viêt như thế nào bị coi là phạm quy, em không hiểu lắm về nội dung này

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội

Mod cho mình hỏi, mọi khi mình post bài mới hay comment trên 1 topic nào đó thì bài sẽ được hiển thị ngay trên diễn đàn, nhưng hôm nay post bài thì không thấy hiển thị bài và web báo cái gì đó không kịp đọc. Tại sao lại bị vậy?liệu mình có vi phạm gì không nhỉ

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Mod cho mình hỏi, mọi khi mình post bài mới hay comment trên 1 topic nào đó thì bài sẽ được hiển thị ngay trên diễn đàn, nhưng hôm nay post bài thì không thấy hiển thị bài và web báo cái gì đó không kịp đọc. Tại sao lại bị vậy?liệu mình có vi phạm gì không nhỉ

Chào bạn, bạn gữi bài vào khu vực nào? Có thể lúc đó bài viết của bạn bị timeout nên diễn đàn không gữi được.

V

vncafe

Guest
27/9/13
0
0
0
37
saigon

Cho mình hỏi, mình đã đăng bài nhưng diễn đài đòi hỏi phải có 5 bài và mình đã post 5 bài vào chủ đề của người khác,nhưng mình vẫn chưa đăng bài được, có thể hướng dẫn giúp mình với
Chân thành cảm ơn

V

vncafe

Guest
27/9/13
0
0
0
37
saigon

Sao không ai trả lời giúp mình thế ?

V

Vân Nguyễn

Guest

Sao không ai trả lời giúp mình thế ?

Chào bạn.
Hiện tại để tránh tình trạng bài viết spam, mang tính chất quảng cáo quá nhiều, nên diễn đàn có đặt ra một số yêu cầu như thành viên phải đủ quyền mới được đăng bài viết. Trường hợp của bạn là chưa trả lời đúng số lượng bài viết quy định và phần nội dung trả lời chưa thuộc đúng nội dung mà diễn đàn yêu cầu

ducthohvtc

ducthohvtc

Cao cấp
9/12/13
202
12
18
Vình Phúc

Không biết em đủ điều kiện chưa mà ko thấy mực gửi bài mới. :(

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Không biết em đủ điều kiện chưa mà ko thấy mực gửi bài mới. :(

Tùy khu vực nha em. Đa số khu vực thì chỉ cần có nick là được gởi bài mới rồi.

T

thuhuyen2891

Guest
9/11/14
1
0
1
32
các bạn cho mình hỏi muốn đăng bài để nhờ mn giải đáp thắc mắc thì đăng ở chỗ nào nhỉ. mh tìm mãi k thấy
Thanks!

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@thuhuyen2891 có nút đăng bài nhanh ở trên cùng đó bạn, bạn chọn chuyên mục phù hợp với câu hỏi nhé :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA