Mỗi tuần một chuyên đề

muốn mua BHXH tự do

• Thread starter ninhhapec
  • Ngày gửi
N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
Chào các bác.Em làm cho một công ty CP đến nay đã hơn 3 năm.Nhưng Cty vẫn chưa mua BHXH cho em.Nay em muốn tự mua BHXH cho mình có được không?
Nếu mua theo danh nghĩa Cty thì em phải làm những gì?Em cũng đã đọc qua mấy cái toppic về BHXH, Thang lương, bảng lương nhưng nó dài quá mà em chưa hiểu lắm.
Em muốn xin đầy đủ mẫu để mua được BHXH.
Công ty em là công ty Sản xuất và thương mại, nhưng hiện tại chỉ có thương mại thôi à.:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buithuyha

Guest
22/12/07
70
1
0
Hà Nội
Bạn phải tìm một công ty nào đó để gửi bảo hiểm bạn ạ. Lúc đó bạn làm hợp đồng như là một nhân viên chính thức của công ty họ (công ty có đóng bảo hiểm cho nhân viên và chấp nhận cho bạn gửi)

Thân,
Thúy Hà

T

thuhang2009

Guest
6/5/09
19
0
0
44
Hải Phòng
Chào các bác.Em làm cho một công ty CP đến nay đã hơn 3 năm.Nhưng Cty vẫn chưa mua BHXH cho em.Nay em muốn tự mua BHXH cho mình có được không?
Nếu mua theo danh nghĩa Cty thì em phải làm những gì?Em cũng đã đọc qua mấy cái toppic về BHXH, Thang lương, bảng lương nhưng nó dài quá mà em chưa hiểu lắm.
Em muốn xin đầy đủ mẫu để mua được BHXH.
Công ty em là công ty Sản xuất và thương mại, nhưng hiện tại chỉ có thương mại thôi à.:1luvu:

Nếu công ty không mua BH cho bạn thì bạn có thể tham gia bảo hiểm tự nguyện tại địa phương. Bạn đến phòng 1 cửa của bảo hiểm quận (huyện) người ta sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA