Đóng dấu vuông 2 lần trên HĐ

• Thread starter nguyenhuyen
  • Ngày gửi
nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Các bác cho e hỏi:Trên HOá Đơn Đầu vào mà bên bán hàng họ đóg dấu vuông 2 lần(chẳng là họ thay đổi địa chỉ trên hoá đơn.)Cái dấu vuông mà có điạ chỉ cũ họ gạch đi và đóng dấu có cái địa chỉ mới,Như vậy hoá đơn có đc coi là hợp lệ k ah.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen1987

Cao cấp
Chất chắn là không hợp lý rồi, bên đó thay đổi địa chỉ thì phải làm biên bản huỷ tất cả các hoá đơn cũ đã xử dụng chứ. Bạn hãy trả lại cho bên đó nhờ bên đó xuất hoá đơn mới nha.

TuyetLanRung

TuyetLanRung

Trung cấp
28/5/09
59
0
0
Tầng mây thư 10
Khi mua hóa đơn thì đã phải đóng hết các dấu vuông vào các tờ hóa đơn rồi nên khi thay đổi địa chỉ, khắc lại dấu vuông thì đóng vào bên cạnh dấu vuông cũ, vẫn hợp lệ bạn ạ!

Nhưng bạn ơi, phải để nguyên hai dấu đó, đằng này họ đã gạch bỏ mất một dấu thì phải lập biên bản huỷ hoá đơn, rồi sau đó đ dấu lại
Thân !

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Nếu để cả 2 dấu thì khách hàng quen thì k sao nhưng khách lạ thì họ bít làm sao đc địa chỉ chính xác của cty.mình thấy họ gạh bằng bút bi cái dấu vuông cũ,thay thế bằng dấu mơi,vậy jờ mình nên trả lại họ hay vẫn kê khai

J

jutom249

Guest
27/10/04
0
0
0
40
Thu Dau Mot, Binh Duong
khách hàng lạ thì khi bán lần đâu gửi thèm theo bản photo giấy tờ chứng minh địa chỉ mới (vd như Giấy đăng ký kinh doanh địac chỉ mới). Còn không khi công ty thay đổi địa chỉ sẽ có thông báo gửi các khách hàng, bạn chỉ việc đính kèm thông báo này thui. Hóa đơn vẫn hợp lệ. Không sao cả. Không việc gì phải hủy.

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
họ chẳng gửi cho mình cái j ngoài hoá đơn thôi

1

1986

Guest
19/11/08
79
0
6
thien bang hoi
khách hàng quen hay lạ đều không hợp lý các bác ạ vì khoi thay đổi trụ sở ĐKKD và thay đổi dấu thì cơ quan thuế sẽ quyết toán và thu lại toàn bộ số hoá đơn mà DN chưa sử dụng hết, còn phía doanh nghiệp thì lại phải mua lại quyển hoa đơn mới

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
chẳng bít theo ý ai bây jờ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA