Mẫu kê khai thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter trinh0712
  • Ngày gửi
T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
hic tui muốn hỏi thêm nữa là các tháng trong năm 2009 thu nhập của tôi lên xuống thất thường, tháng được 1 triệu tháng được 8 triệu nhưng cộng cả năm thi chỉ được 47 triệu thôi, vậy tôi có phải nộp thuế TNCN ko> và phải làm ntn?

Tờ khai tháng của bạn vẫn phải kê khai đúng ko, tháng nào mà dưới 4tr thì ko bị khấu trừ thuế tháng nào lớn hơn 4tr thì phải khấu trừ thuế, tuy nhiên khi QT thuế TNCN tổng thu nhập của bạn là 47 tr thì bạn ko phải nộp thuế TNCN, thuế TNCN mà bạn đã bị khấu trừ trước của những tháng có thu nhập > 4tr thì bạn đề nghị được hoàn thuế :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maithicambich

Sơ cấp
26/4/10
12
1
1
36
tp hcm
Em đăng ký TTNCN cho mọi người trong cty, khi gửi qua mạng cho cơ quan thuế thì em phải làm sao? có cần kết xuất ra file nén ko? khi in ra thì em ko in được khổ A4. Mấy anh chị giúp em với, và khi nộp thì vào đâu để nộp ạ ?

P

phamvankien1988

Sơ cấp
26/5/10
5
0
1
35
son la
anh chị ơi giúp em với em đang phải kê khai thuế nhưng chỉ tiêu thứ 8 em vân chưa biết là khai số lương cơ bản cộng với cả tiền thưởng ( nhưng khi trừ đi 24triệu thì nó âm thì ghi thê nào a? anh chi ơi giúp em với em cám ơn anh chị nhiêu2) với những người không phải nộp thuế thì kê khai TTNCN vào trong bảng 02 kiểu j` thế a?? anh chị giúp em nha thank

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
anh chị ơi giúp em với em đang phải kê khai thuế nhưng chỉ tiêu thứ 8 em vân chưa biết là khai số lương cơ bản cộng với cả tiền thưởng ( nhưng khi trừ đi 24triệu thì nó âm thì ghi thê nào a? anh chi ơi giúp em với em cám ơn anh chị nhiêu2) với những người không phải nộp thuế thì kê khai TTNCN vào trong bảng 02 kiểu j` thế a?? anh chị giúp em nha thank
- Chỉ tiêu 8 TNCT (lương, Công, tính chất như tiền công, TL) chưa giảm trừ gì bạn ạ

P

phamvankien1988

Sơ cấp
26/5/10
5
0
1
35
son la
thank chị nha nhưng chị ơi chị có thể chiết xuất sang seo bản của chị đã làm cho em dc khong ạ em xẽ tính theo nó được không? bản seo mà chị đã kê khai hết rồi ý một tháng cũng được a chỉ cần có một vài người trong ấy thôi cung được nhưng chị cho em ví dụ về một người phải nộp với một người không phải nộp thì kê khai thế nào em cám ơn chị nhiều lun do:D
:004:

N

Novy

Guest
20/5/10
1
0
0
Ha Noi
Các anh chị làm ơn cho em hỏi mẫu chữ đánh trong bản kê khai thuế thu nhập cá nhân là gì với ạ? Vì khi em đánh tiếng việt có dấu thì đều bị lỗi

P

phamvankien1988

Sơ cấp
26/5/10
5
0
1
35
son la
Các anh chị làm ơn cho em hỏi mẫu chữ đánh trong bản kê khai thuế thu nhập cá nhân là gì với ạ? Vì khi em đánh tiếng việt có dấu thì đều b
cậu biij nỗi viêtkey rồi cài lại đi

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Các anh chị làm ơn cho em hỏi mẫu chữ đánh trong bản kê khai thuế thu nhập cá nhân là gì với ạ? Vì khi em đánh tiếng việt có dấu thì đều bị lỗi

Để sử dụng PM HTKK thuế mình phải cài thêm Vietkey- Và đã bị lỗi font chữ- Đó là do máy mình vừa có Unikey vừa có Vietkey. Vì vậy khi sử dụng PM HTKK thuế mình phải đóng Unikey đi thì OK. Nếu không thì ko đánh được chữ ư mà sẽ ra dấu ?. Ko biết bạn có rơi vào t/hợp này ko.

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Bạn vào Bảng điều khiển, vào phần mở rộng, đánh dấu tick vào chỗ "luôn sử dụng clipboard cho unicode" nhé.

P

phamvankien1988

Sơ cấp
26/5/10
5
0
1
35
son la
anh chị ơi ai cho em bang kê khai ma` dã lam` roi` không để từ đó em làm giúp em voi Nhưng trong do phải kê khai rồi cơ thì em mới làm theo dc Thank mọi người nha Gửi cho em qua phamvankien1988@gmail.com thank moi người nhiêu2

L

leloankim

Guest
17/9/09
1
0
0
45
HCM
Mình cũng chưa biết cách làm quyết toán thuế TNCN, mình mới tham gia diễn đàn, mong các anh chị và các bạn chỉ giúp. Cám ơn nhiều lắm.

O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
Mình cũng chưa biết cách làm quyết toán thuế TNCN, mình mới tham gia diễn đàn, mong các anh chị và các bạn chỉ giúp. Cám ơn nhiều lắm.

Bạn vào HTKK làm đi, rối tới đâu thì hỏi tới đó, như vậy sẽ nhanh hiểu hơn và mọi người thấy cái cụ thể mới giúp được bạn à.

N

nguyen hong chinh

Sơ cấp
28/7/09
5
0
1
tay ninh
chào cả nhà em đang tim mẫu quyết tóan thuế TNCN theo quý dành cho cá nhân tự khai thuế ( mẫu 07/kk-tncn) ma trong phan mem 2.5.1 không có mẫu chỉ cí dành cho tháng mà thôi, nhưng khi em ra chi cuc thuế thì nta lại bảo trong phần mềm có có anh chị nào có mẫu không cho em xin với,
cảm on nhieu

P

phamvankien1988

Sơ cấp
26/5/10
5
0
1
35
son la
ai cho em bang ke roi` voi' em ke roi` y nhe em xin cam on anh chị anh chị cho em giứi seo y chỉ một tháng thôi cũng được gửi cho em qua phamvankien1988@gmail.com bảng kê rồi 05A với 05 va` 05 B em xin cám ơn :058:

H

HUYEN TRAN

Guest
Help me!

Chào cả nhà!
E mới làm kế toán nên đang rất lúng túng về thuế TNCN, mong các pác giúp em với,:wall: Chả là em mới xin vào làm 1 cty trong cụm công nghiệp, cty đã hoạt động từ năm 2005, đến nay (19/06/2010) cty đang có khoảng 30 nhân viên (lương cao nhất là 3,8 triệu) nhưng chưa đang ký thuế TNCN cho bất kỳ 1 ai. bây giờ em phụ trách về mảng này, em đã cho mọi người khai trong mẫu 01/DK-TNCN và yêu cầu mỗi người nộp 1 bản CMND. em định sẽ lên cục thuế nộp & đky MST cho họ nhưng em không biết Tiếp theo em phải làm những công việc gì, mong cả nhà giúp cho em với ?!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

daudau87

Guest
3/5/10
1
0
0
Ha Noi
Xin chào mọi người. Em chỉ đang sử dụng Vietkey để điền thông tin vào tệp hồ sơ đăng ký thuế thu nhập cá nhân nhưng toàn bị lỗi font. Mong cả nhà giúp em. Thank cả nhà nhé!