Mỗi tuần một chuyên đề

Thư ngỏ về việc làm SMOD cho Webketoan của Quick

• Thread starter quickquickslow
  • Ngày gửi
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Gửi ban quản trị và các thành viên!
Nhà em hậu sinh, không dám bàn chuyện lớn,
nhưng cũng đã nghe những điều các bác tranh luận trên topic này.
Nhà em mạo muội có vài lời, mong các bác rộng lòng chiếu cố.

Điều răn thứ 12 của Phật có nói: Lễ vật lớn nhất của đời người là KHOAN DUNG .
Nói thì dễ, nhưng làm thì khó. Nhà em cũng từ từ rút kinh nghiệm để trở thành 1 thành viên có ích cho diễn đàn. Việc có trở thành mem có ích cho diễn đàn hay chưa thì do các mem đánh gía. Em cũng vậy, và mọi người đều vậy.
Những người nhiệt tình, đều muốn đóng góp, càng nhiệt tình thì càng muốn đóng góp nhiều hơn.
Em còn nhớ, cũng mới đây thôi, đã có ý kiến liên quan đến việc góp ý, đề nghị. Đúng sai thế nào thì đã rõ ràng.
Nhưng sự chưa rõ ràng là cách đóng góp lẫn nhau. Con người ta, sống ở đời được bao lâu? Ngón tay chưa hạ xuống bàn phím, trái tim có khi đã ngừng đập. Việc gì phải nóng nảy, mọi người hãy ôn hòa với nhau. các cụ có câu: Bình tĩnh, ôn hòa khi tức giận . Nếu chúng ta thực lòng vì cái chung, vì mọi người thì mọi chuyện có thể trở nên đơn giản hơn.
Mỗi cá nhân chúng ta, tùy thuộc năng lực bản thân và lòng nhiệt tình, muốn:
- truyền đạt hoặc tiếp thu những kinh nghiệm chuyên môn
- gửi gắm những lý luận được tiếp cận.
- được chia xẻ tình cảm.
- được giúp đỡ BQT trong quá trình tổ chức sân chơi gọn gàng, sạch đẹp và khoa học.
tất cả chắc cũng chỉ có vậy.
Ở đây, tình cảm cũng rõ ràng, bực bội có, khó chịu có, bất cần có. nhưng những tình cảm mà ai cũng mong muốn thì lại thiếu: Sự cảm thông, niềm vui thích, lòng nhiệt tình, sự nhẫn nại? Có lẽ vậy.
Vậy nên theo nhà em, mỗi người chúng ta hãy tự ngẫm lại mình, khoan hãy cho mình đúng, và chịu khó xem mình sai ở điểm nào trong luận điểm, người tranh luận đúng ở điểm nào, rồi chúng ta sẽ có sự đồng cảm.
Cá nhân nhà em cũng đã rút ra dc nhiều bài học hay từ diễn đàn, những bài học giao tiếp trên net.
Tranh luận là điều tốt, nhưng chê trách nhau, có lẽ là điều không nên.
vài lời nho nhỏ gửi tới mọi người.
Mong cho diễn đàn phát triển trên tinh thần đoàn kết gắn bó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Bathanh muốn dậy bảo Quick hơi nhiều nhỉ? Post 3 bài liền mà vẫn chưa rõ ý. Quick này đầu vốn chậm hiểu. Bathanh có gì cứ nói thẳng ra. Mà tớ nói rồi, tớ chả cần phải ai dậy tớ phải sống thế nào, đối xử thế nào. Đọc tất cả những posts ở trên, ngay kể cả những post của Erpvn, tớ cũng không thấy có gì bất hoà khí, trừ cái cách dậy người khác phải sống thế nào của Bathanh.

Tớ nhắc lại lần thứ hai với Bathanh, post nào có tớ thì ít nhất tránh ra. Kiểu suy nghĩ vòng vèo của Bathanh, tớ e là không hợp.

Còn nếu Bathanh vẫn muốn dậy tớ phải sống thế nào, đề nghị đặt một topic Quickquickslow, để tớ vào đấy lĩnh giáo.

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Thứ hai là tớ đề nghị tôn trọng topic chia sẻ với bác SUNF, đừng link nó ra khắp diễn đàn. Việc nghĩa, tớ không thích nói nhiều.

Quick

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
quickquickslow nói:
Tớ nhắc lại lần thứ hai với Bathanh, post nào có tớ thì ít nhất tránh ra. Kiểu suy nghĩ vòng vèo của Bathanh, tớ e là không hợp.
Lần này thì tôi nhớ,
Chỗ nào có quickquickslow thì tôi sẽ tránh!
Rất xin lỗi. tôi tưởng diễn đàn là đất công.
Và rất tiếc, tôi ko thể xóa được những bài viết của tôi trong những post có quickquickslow.

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Thanks bathanh. Nếu là đất công thì không nhất thiết phải dạy tớ cách sống.

Nếu bathanh có luận điểm để tham gia vào topic có tớ viết, tớ không phản đối. Tớ vào diễn đàn để trao đổi những cái tớ biết với mọi người và để mọi người dậy tớ cái tớ chưa biết. Còn bathanh bảo tớ phải hiểu những đoạn thơ vòng vèo mà bathanh vừa post xong đã xoá. Xin lỗi, tớ không có thời gian.

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
quickquickslow nói:
Referees:
Em hy vọng các bác sau đây sẽ làm referees cho em:
SUNF, ketoan@, Vualua, ketoangiachat, Anhchuot
QUICK QUICK AND SLOW
Ồ, cám ơn QQS đã có tin tưởng Lão gia và đề cử vào referees cho các bài viết của QQS.
Với thời gian và công sức mà bản thân Lão gia đã bỏ ra để nhồi nhét mớ lý thuyết "Hàn Lâm" về kế tóan vào đầu, Lão gia nghĩ rằng QQS cũng rất vất vả trong công việc tương tự, Vualua, @ và những người khác cũng nghĩ như vậy.
Vì vậy, Lão gia vẫn mong có thêm được nhiều người như vậy để "bình dân hóa" cái lý thuyết hàn lâm đó cho mọi người cùng thưởng thức, xem như là những đóng góp cho mọi người.
Thôi, QQS qua tiếp tục nấu bánh chưng và uống trà ngắm trăng với Lão gia nhé, chờ bác sunf về rồi mời vào tiệc trà sau cũng được, những gì có thể làm trước được thì chúng ta cùng nhau làm trước.

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Em tưởng có mình em thức thâu đêm, hoá ra bác giachat ra Hà Nội không ngủ được à? Em bác, thú thật cũng đánh vật với kế toán, làm không đặng đành phải bỏ nghề. Vào đây thấy mọi người nói chuyện, em cũng bi bô góp vui. Còn em thích nói chuyện hơn về mấy cái trong lớp ACCA em viết tặng cô @.

Cái tiệc trà, em đang làm một bài luận về cái đấy nhìn trên góc độ việc áp dụng ABC nói riêng và các phương pháp kế toán quản trị nói chung ảnh hưởng đến khả năng cạnh tranh của doanh nghiệp thế nào. Thứ tư tuần sau em viết xong, em email cho bác, rồi có gì hôm nào em rảnh hơn chút, em dịch nó sang tiếng Việt, post lên đây cho mọi người cùng xem.

L
Về cơ bản, em thấy chúng ta cần có những thành viên như QQS, đây là một thành viên với nhiều bài viết tích cực và có giá trị. Anh cũng là người rất hay giúp đỡ thành viên khác....chỉ với những điều đó thôi,nếu được bỏ phiếu : Em có một phiếu cho bác QQS..

Thiễn ý của tại hạ mong các bác tham khảo.
Kính thư.

W

WhoamI

Cao cấp
letrans nói:
Về cơ bản, em thấy chúng ta cần có những thành viên như QQS, đây là một thành viên với nhiều bài viết tích cực và có giá trị. Anh cũng là người rất hay giúp đỡ thành viên khác....chỉ với những điều đó thôi,nếu được bỏ phiếu : Em có một phiếu cho bác QQS..

Thiễn ý của tại hạ mong các bác tham khảo.
Kính thư.
Em cũng thấy thế! nếu được quyền, em có một phiếu cho bác QQS!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Mỗi một vấn đề là QQS chưa lên tiếng nhận lời mời chính thức trong bài này của ban quản trị, chỉ thấy bác ấy tranh luận chuyện khác, dù sao thì bài viết của bác ấy mỗi ngày đọc lại càng thấy hay và mượt mà, có lẽ Q phải trả công WKT.

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Quick đâu rồi nhỉ.?

Mà hay thật, Quick với Bathanh, đi đâu cũng "gây" nhau 1 tí, như thế @ con sẽ nói là 2 người...... "tãi" nhau. :)

Ờ nhưng mà có thế thì diễn đàn mới nóng mà..... vui vui vui.....

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
ketoan@ nói:
Quick đâu rồi nhỉ.?

Mà hay thật, Quick với Bathanh, đi đâu cũng "gây" nhau 1 tí, như thế @ con sẽ nói là 2 người...... "tãi" nhau. :)

Ờ nhưng mà có thế thì diễn đàn mới nóng mà..... vui vui vui.....
Bathanh rút kinh nghiệm rồi,
chẳng dám cãi nhau, tranh luận với ai nữa cả.
hứa với diễn đàn và tất cả các thành viên. Bathanh chẳng có ý gây với ai cả, thực lòng. nhưng lỡ mất rồi. thật đáng tiếc.

và đây cũng sẽ là bài viết cuối cùng, liên quan đến các post có QQS.
Một lần nữa, xin lỗi QQS!

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
HyperVN nói:
Mỗi một vấn đề là QQS chưa lên tiếng nhận lời mời chính thức trong bài này của ban quản trị, chỉ thấy bác ấy tranh luận chuyện khác, dù sao thì bài viết của bác ấy mỗi ngày đọc lại càng thấy hay và mượt mà, có lẽ Q phải trả công WKT.
Chẳng biết có ai đó, hay là tớ nói trên diễn đàn này là tớ vào đây để học cách viết bài, để học cách trình bày một vấn đề. Đấy là động cơ cá nhân của tớ. Và bác Hyper nói đúng, tớ phải cảm ơn WKT, và tớ cũng đã cảm ơn nhiều lần rồi. Tớ đâu có quên nhanh thế.

Thế còn quan điểm của tớ về vấn đề chính tớ cũng nói rồi, thiết nghĩ không bàn lại nữa. Còn các vấn đề khác, bạn bathanh cũng đồng ý với tớ trên quan điểm chung, nên tớ cảm ơn bạn bathanh rất nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA