Tổng hợp hướng dẫn sử dụng diễn đàn

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Dear Các bạn !

Ngòai các bài viểt chi tiết đã có sẵn trong box Hướng dẫn sử dụng về Hướng dẫn sử dụng một số tính năng khi tham gia diễn đàn, các bạn cũng có thể truy cập vào phần sau để có cái nhìn tòan diện về 1 diễn đàn, các tính năng chủ yếu, các quy định cụ thể cho thành viên.....

Phần này đã được Việt hóa 100% và chỉnh sửa cho phù hợp với diễn đàn webketoan (webketoan tự hào là diễn đàn đầu tiên tại Việt Nam đã hòan thành Việt hóa đầy đủ phần hướng dẫn chi tiết này) và để các bạn tiện lợi hơn trong quá trình tham gia vào webketoan.

Chi tiết các bạn xem tại đây: http://webketoan.vn/forum/faq.php?faq=vb3_board_faq#faq_vb3_board_usage

Ngòai ra chúng tôi còn có các phần sau:

1. Hướng dẫn gửi bài lên diễn đàn: http://webketoan.vn/forum/faq.php?faq=noi_quy

2. Quy định về quản lý thành viên: http://webketoan.vn/forum/faq.php?faq=vb_user_maintain

3. Giới thiệu về diễn đàn: http://webketoan.vn/forum/showthread.php?p=542721#post542721

Hi vọng với tài liệu này, các bạn sẽ có cái nhìn tổng quát về việc tham gia vào 1 diễn đàn cũng như hạn chế bớt các sai sót không đáng có.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Trong topic này mình sẽ cố gắng tổng hợp dần những thắc mắc khi sử dụng diễn đàn mà thành viên (nhất là thành viên mới) thường gặp phải và hay hỏi nhất. Từ nay chúng tôi sẽ không trả lời lại những thắc mắc nhờ hướng dẫn sử dụng đã được liệt kê ở đây.

(+) Làm sao đăng ký thành viên diễn đàn ? xem ở đấy

(+) Làm sao gửi bài lên diễn đàn ? xem ở đấy

(+) Làm sao tìm bài viết của tôi ? xem ở đấy

(+) Làm sao chèn bảng
vào bài viết ?
xem ở đấy

đang cập nhật tiếp ...

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
Ðề: Tổng hợp hướng dẫn sử dụng diễn đàn

Chào Hải Tâm!

Mình đăng ký sử dụng rồi, diển đàn gửi link kich hoạt, mình làm theo hướng dẩn, nhưng vẫn báo là tài khoản chưa kích hoạt, minh gửi yêu cầu kich hoạt tài khoản mà không nhận được phản hồi. sau đó minh đăng ký nick mới . kích hoạt xong. mình gửi bài. nhưng sao phần thông tin hiển thị bên tay trái cứ báo bài viết bằng 0. xem giup mình với. Mình cảm ơn

Chào bạn! Hiện tại diễn đàn có quy định chỉ đếm bài ở khu vực nghiệp vụ, thế nên khi bạn đăng bài ở khu vực ngoài sẽ không được tính số bài viết :)

S

sinhvienkiemtoan9x

Guest
13/9/13
0
0
0
29
Hà Nội

Sao em không đăng được ảnh đại diện lên thế ạ

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Sao em không đăng được ảnh đại diện lên thế ạ

Bạn là thành viên đang ở cấp thấp nên bị giới hạn dung lượng avatar. Bạn có thế thu nhỏ ảnh của bạn lại (khoảng 19Kb) sau đó up lên :)

S

sinhvienkiemtoan9x

Guest
13/9/13
0
0
0
29
Hà Nội

Thế như thế nào mới được cấp cao hả chị

pat1

pat1

Sơ cấp
27/9/12
28
0
0
Quảng Ninh

Admin và các bạn cho mình hỏi làm thế nào để xóa user đang dùng? Mình muốn tạo user mới và xóa 1 user khác cho tiện quản lý.

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Admin và các bạn cho mình hỏi làm thế nào để xóa user đang dùng? Mình muốn tạo user mới và xóa 1 user khác cho tiện quản lý.

Bạn gửi thông tin của user cần thay đổi vào đây nhé: Link

T

thunguyenkim

Guest
28/2/12
0
0
0
Ha Noi

Dear,
Em muốn tìm folder theo huớng dẫn như dưới thì vào chỗ nào ah, em member mới của diễn đàn. Mong anh/chị/bạn giúp đỡ. thanks^^
[Bạn vào thư viện tải file express (tạm gọi là phần mềm tổng hợp văn bản pháp qui liên quan đến tài chính kế toán của pác tranvanhung sẽ có all).
www.webketoan.vn/forum/threads/61376-Qd-15-2006-qd-btc

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Dear,
Em muốn tìm folder theo huớng dẫn như dưới thì vào chỗ nào ah, em member mới của diễn đàn. Mong anh/chị/bạn giúp đỡ. thanks^^
[Bạn vào thư viện tải file express (tạm gọi là phần mềm tổng hợp văn bản pháp qui liên quan đến tài chính kế toán của pác tranvanhung sẽ có all).
www.webketoan.vn/forum/threads/61376-Qd-15-2006-qd-btc

Không biết mình nói sai hay đúng nhưng quyết định thì dành cho Kế Toán VN nên chắc không có tiếng Anh đâu nhỉ ?

D

designviet

Guest
21/4/08
10
0
0
Ho Chi Minh
www.panpic.vn

Chào Admin, mình có đọc phần nội quy tại link: http://webketoan.vn/forum/faq.php?faq=noi_quy
Nhưng không thấy về quy định chèn liên kết (link web) vào bài viết, như vậy có nghĩa là các thành viên được phép chèn link liên kết vào trong nội dung bài viết ?

Trân trọng

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

Chào Admin, mình có đọc phần nội quy tại link: http://webketoan.vn/forum/faq.php?faq=noi_quy
Nhưng không thấy về quy định chèn liên kết (link web) vào bài viết, như vậy có nghĩa là các thành viên được phép chèn link liên kết vào trong nội dung bài viết ?

Trân trọng

Chào bạn,

Vấn đề chèn liên kết vào bài viết, diễn đàn không hạn chế về việc này, tuy nhiên Webketoan là diễn đàn nghiệp vụ, vậy nên link bạn chèn phải phù hợp với từng box trên diễn đàn. Ngoại trừ box Sản phẩm dịch vụ khác.

Thân!

Antigon87

Antigon87

Sơ cấp
10/12/13
16
0
0
37
Cần Thơ

Làm sao thể add friend được mọi vậy mọi người

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

Bạn là thành viên đang ở cấp thấp nên bị giới hạn dung lượng avatar. Bạn có thế thu nhỏ ảnh của bạn lại (khoảng 19Kb) sau đó up lên :)
Ad trẻ thế nhỉ! Nhờ Ad hướng dẫn giúp mình cách metion member nhé! Có search nhưng không thấy. Chân thành cảm ơn!

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28

@tqnhello
Bạn có thể làm theo cú pháp: (@ - Tên thành viên)

Như mình đang tag bạn :)

tqnhello

tqnhello

Trung cấp
9/1/11
173
23
18
Hồ Chí Minh

(@-Support
Thử tag xem nào. Thanks Ad nhé! <3