Mỗi tuần một chuyên đề

đăng ký thuế TNCN

• Thread starter xuanpt
  • Ngày gửi
X

xuanpt

Guest
10/9/09
2
0
0
phú thọ
Xin chào các ban.
Minh là thành viên mới của diễn đàn, rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Mình có vấn đề muốn hỏi các bạn như sau:
công ty mình mới thành lập từ đầu tháng 6 mà chưa đăng ký MST cá nhân với cơ quan thuế, mình ko biết bắt đầu từ đâu, mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn rất nhiều.Mình đang cần gấp vì nghe nối nộp muộn sẽ bị phạt.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Haithaina

Guest
16/7/09
25
0
0
39
Cua lo men thuong
Xin chào các ban.
Minh là thành viên mới của diễn đàn, rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Mình có vấn đề muốn hỏi các bạn như sau:
công ty mình mới thành lập từ đầu tháng 6 mà chưa đăng ký MST cá nhân với cơ quan thuế, mình ko biết bắt đầu từ đâu, mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn rất nhiều.Mình đang cần gấp vì nghe nối nộp muộn sẽ bị phạt.

Như ở tỉnh mình thì đã hoàn tấp hôm 30/8 rùi mà bạn. Bạn đến cơ quan thuế hoặc vào đúng trang này luôn vào mục thuế down phần mềm mà làm. làm cái này cũng dơn giản lắm bạn ạ

X

xuanpt

Guest
10/9/09
2
0
0
phú thọ
cảm ơn bạn haithaiha nha, minh da download phan mem 2.2 roi và cung da nhap ten cua tung thanh vien roi,bạn có thể chỉ giúp mình tiếp được ko? mình biết bây giờ nộp là muộn rồi nên mình cần phải làm luôn.

C

cohai

Trung cấp
12/4/09
53
0
6
36
Thái Nguyên
bạn nhớ là chỉ khai theo đúng số CMND của công nhân viên thôi nha. Sau đó in ra và cop vào usb mang lên thuế nộp. Vậy thôi.

H

Haithaina

Guest
16/7/09
25
0
0
39
Cua lo men thuong
Mình nghĩ bạn nên lên thuế gạp cán bộ chuyên quản bên công ty bạn chứ vấn đề nộp chậm mình cũng ko biết được nữa. Nhưng bạn phải nhập dầy đủ nhập CMND cho đúng, xong bạn bấm vào chữ "kết xuất tệp hồ sơ, bạn chon mục 2 ban cho ra excel xong copy vào USB, Rồi chòn mục 3 cho ra excel in ra khổ A3 ký tên đóng dấu đầy đủ là xong(đến cơ quan thuế là mang cả USB và tơ A3 đó nhé)"

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA