Mỗi tuần một chuyên đề

H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính

• Thread starter phamhuan269
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

khonglap2013

Sơ cấp
14/11/13
34
0
0
41
BINH DUONG
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

A/c cho hỏi
Mẫu làm kế toán bằng excel NKC_NKSC_quyết định 48, sao mình định khoản bút toán : N3338/C1111 không được nhỉ
anh chị nào biết chỉ giúp mình với .thấy có báo là chưa đăng ký tài khoản này vào danh mục tài khoản nhưng mình tìm sheet DMTK mà không thấy hic.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trungnghia117

Guest
28/3/11
3
0
1
33
ha noi
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

Ngon.

cảm ơn ban tác giả nhé
hehêhê

T

trungnghia117

Guest
28/3/11
3
0
1
33
ha noi

AI CÓ FILE NGUYÊN K CÓ SỐ LIỆU K
Phiên bản mới nhất đó

hình như cái tính thuế TNCN chưa cập nhật

H

htnt

Guest
19/11/08
3
0
0
hcm

Mình đã vào đầu trang để download, không hiểu sao vẫn không download được. Mình đang rất rất cần file kế toán mới nhất này. Vì giao diện rất tiện sử dung và dể hiểu cho người sử dung. Rất mong các bạn nào đã download file mới nhất gửi giúp mình qua email tramvn@live.com hoặc chỉ cách mình download. Cảm ơn các bạn đã giúp.

Sửa lần cuối:
alluvial

alluvial

Trung cấp
5/8/11
100
0
16
ha noi

[phamhuan269] nếu sử dụng nhiều tài khoản ngân hàng thì làm sao để chi tiết cho từng ngân hàng trên phần mềm này.

Không có ai quan tâm gì à. @@
nếu sử dụng nhiều tài khoản ngân hàng muốn chi tiết cho từng ngân hàng thì sử dụng trên phần mềm này có được không anh.

Sửa lần cuối:
A

anquynh

Guest
24/11/12
4
0
0
33
quận 9

Hi cả nhà, em là dân mới bập bẹ vào nghề kế toán và lại vướng cái ngặt là công ty nhỏ nên chỉ có mỗi e làm kế toán .
em cũng down file h2-account về dùng nhưng k biết bắt đầu từ đâu==== ngu thấy ớn, hihi
em k biết có hóa đơn nhiều món hàng thì nhập thế nào vào sheet PHATSINH hết, chỉ nhập tổng quát là nhập hàng hóa , rồi đinh khoản tổng số tiền chưa vat, rồi tiếp tổng vat, hay là nhập từng dòng từng mặt hàng từng số tiền tương ứng....
mong cả nhà giúp đỡ
tks nhìu nhìu

Hi cả nhà, em là dân mới bập bẹ vào nghề kế toán và lại vướng cái ngặt là công ty nhỏ nên chỉ có mỗi e làm kế toán .
em cũng down file h2-account về dùng nhưng k biết bắt đầu từ đâu==== ngu thấy ớn, hihi
em k biết có hóa đơn nhiều món hàng thì nhập thế nào vào sheet PHATSINH hết, chỉ nhập tổng quát là nhập hàng hóa , rồi đinh khoản tổng số tiền chưa vat, rồi tiếp tổng vat, hay là nhập từng dòng từng mặt hàng từng số tiền tương ứng....
mong cả nhà giúp đỡ
tks nhìu nhìu

Mong mn giúp đỡ lh anquynh9999@gmail.com

Sửa lần cuối:
alluvial

alluvial

Trung cấp
5/8/11
100
0
16
ha noi

đọc hướng dẫn đi bạn ợi
mong cả nhà giúp đỡ
tks nhìu nhìu

mong cả nhà giúp đỡ
tks nhìu nhìu

Mong mn giúp đỡ lh anquynh9999@gmail.com

A

anquynh

Guest
24/11/12
4
0
0
33
quận 9

Hic thì minh đọc hướng dẫn rồi nhưng vẫn k hiểu nên mới họi cả nhà mà, hức hức,
Mình không hiểu với 1 hóa đơn mà nhiều mặt hàng nhiều nội dung thì minh nhập vào sheet ps 1 dòng hay nhiều dòng trên 1 tờ hóa đợn
haiza khổ

Ví dụ hóa đơn số 0000001 gồm có
1. Cá - sl:20 - dvt :kg - đg 20.000 - tt 400.000
2.thịt - 1- kg - 40.000 - 40.000
3. Cocacola 1 - thùng - 50.000- 50.000
cộng tiền hàng 490.000
vat(5%): 22.000
vat(10%):5000
tổng thanh toán: 517.000
như thế thì nhập vào sheet ps thía nào
hức hức, tks nhìu nhìu

P

phamhuan269

Sơ cấp
18/4/13
23
9
3
33
Hà Nội

Hic thì minh đọc hướng dẫn rồi nhưng vẫn k hiểu nên mới họi cả nhà mà, hức hức,
Mình không hiểu với 1 hóa đơn mà nhiều mặt hàng nhiều nội dung thì minh nhập vào sheet ps 1 dòng hay nhiều dòng trên 1 tờ hóa đợn
haiza khổ

Ví dụ hóa đơn số 0000001 gồm có
1. Cá - sl:20 - dvt :kg - đg 20.000 - tt 400.000
2.thịt - 1- kg - 40.000 - 40.000
3. Cocacola 1 - thùng - 50.000- 50.000
cộng tiền hàng 490.000
vat(5%): 22.000
vat(10%):5000
tổng thanh toán: 517.000
như thế thì nhập vào sheet ps thía nào
hức hức, tks nhìu nhìu

Trên một tờ hóa đơn bạn có đến 2 vat à ?

A

anquynh

Guest
24/11/12
4
0
0
33
quận 9

Hóa đơn của metro chia ra làm 2 đóa anh, anh huong dan thêm giúp e với, hic hic
Phamhuan

Hóa đơn bên metro chia làm 2 thuế suất đó anh, hic hic, em cong mù về kt lắm mong mọi ng chỉ giáo

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Cái này giờ bình thường rồi vì hóa đơn đặt in, muốn mấy loại thuế suất cũng được trong 1 tờ hóa đơn

cobevuaxauvuagau

cobevuaxauvuagau

Sơ cấp
5/8/13
29
0
1
33
hà nội

Cảm ơn bạn rất nhiều. mình vừa down về. đang tìm hiểu cách sử dụng :D

DuongLanVi

DuongLanVi

Cao cấp
16/6/13
274
67
28
30
Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam

Đã có bản full rồi. Thank a Huấn nhiều nhé :mrstraetz

P

phungvan13

Sơ cấp
9/12/13
9
0
0
32
Hà Nội

Cảm ơn tác giả nhé
Mọi người ơi muốn đóng góp 1 phần vào quỹ từ thiện làm thế nào có ai biết không ạ

P

phamhuan269

Sơ cấp
18/4/13
23
9
3
33
Hà Nội

Cảm ơn tác giả nhé
Mọi người ơi muốn đóng góp 1 phần vào quỹ từ thiện làm thế nào có ai biết không ạ

Quỹ từ thiện chính thức hoạt động từ đầu năm 2014 và sẽ có thông báo chi tiết cho mọi người hiểu rõ cách thức hoạt động, cơ chế quản lý và sử dụng nguồn tiền, cũng như phương pháp cân đối thu chi rõ ràng minh bạch, bất cứ ai cũng có thể kiểm tra vào mọi thời điểm tại mọi nơi, miễn là có internet.

B

behonghanh

Trung cấp
3/10/12
63
0
0
36
Vũng Tàu

Hình như vẫn chưa sửa cái số trích BHXH với BHYT

H

hoang1980

Sơ cấp
11/10/13
18
0
1
43
Bình Định

Sử dụng Filter để lọc và loại bỏ dòng trống nhé bạn

Mình không rành về Excel lắm.Bạn nào đã sử dụng Filter trong file H2-Account xin hướng dẫn cụ thể với,cảm ơn nhiều

A

anquynh

Guest
24/11/12
4
0
0
33
quận 9

dạ. hóa đơn metro có 2 dòng thuế suất đoa anh, với nữa là trên cùng một hóa đơn vừa có nvl vừa có hàng hóa thì mình nhập vào file ps như thế nào v anh

B

behonghanh

Trung cấp
3/10/12
63
0
0
36
Vũng Tàu

Sao cái đinh dạng ngày tháng tớ k chỉnh được nhỉ

vo lý thế. sao k để ngày theo đinh dạng Việt Nam
lúc đầu thì thấy là US
sau lai la arap.
k hiểu

dù sao thì phần mềm này rất hay

Sửa lần cuối:
P

phamhuan269

Sơ cấp
18/4/13
23
9
3
33
Hà Nội

Sao cái đinh dạng ngày tháng tớ k chỉnh được nhỉ

vo lý thế. sao k để ngày theo đinh dạng Việt Nam
lúc đầu thì thấy là US
sau lai la arap.
k hiểu

dù sao thì phần mềm này rất hay

Hic, mình là luôn luôn ưu tiên dùng hàng Việt Nam đấy bạn ạ. Format chuẩn của file theo dịnh dạng: dd/mm/yyyy (vì vậy yêu cầu bạn kiểm tra định dạng ngày tháng của máy trước nhé)

dạ. hóa đơn metro có 2 dòng thuế suất đoa anh, với nữa là trên cùng một hóa đơn vừa có nvl vừa có hàng hóa thì mình nhập vào file ps như thế nào v anh

2 hay mấy thuế suất cũng đều thế thôi, hàng hoá mua về để bán lại hoặc dùng cho bộ phận nào thì trên mạng đều nói rõ cách định khoản rồi đó. Bạn hãy chịu khó tìm hiểu nhé. (Bản thân mình cũng ko giỏi định khoản đâu ^^)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA