Hướng dẫn kê khai quyết toán thuế TNCN

• Thread starter thanhthuy18686
  • Ngày gửi
T

thukyag

Guest
31/3/10
1
0
0
Hà Nội
Chào anh chị.em là kế toán mới,công ty em cũng mới thành lập được 4 tháng,nhưng mới đi vào hoạt động 2 tháng.số lượng nhân viên < 10 người, chỉ có giám đốc và phó giám đốc lương >5tr,nhưng đều nuôi con nhỏ phụ thuộc.bây giờ em mới bắt đầu làm thuế tncn cho công ty.em phải bắt đầu từ đâu ạ?,anh chị làm ơn chỉ giúp em trình tự với ạ! thks anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhmai240982

Sơ cấp
Lao động thuê ngoài thì tiền công >500k/1 lần chi trả là phải nộp thuế rồi sa
sai roi ban oi. người có thu nhập từ nhiều 2 nơi trở lên, khi thu nhập của họ tại DN mình >,=500K, thì DN có trách nhiệm trích 10% thuế TNCN và tạm giữ tại DN đến cuối năm khi QT thuế TNCN nếu khi cộng tổng cácTN của người đó đến mức phải nộp thuế thì DN sẽ nộp phần trích đó cho CQ thuế, còn nếu chưa đến mức phải nộp thì DN sẽ trả lại phần trích đó cho người lao động đó.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Lao động thuê ngoài thì tiền công >500k/1 lần chi trả là phải nộp thuế rồi sa
sai roi ban oi. người có thu nhập từ nhiều 2 nơi trở lên, khi thu nhập của họ tại DN mình >,=500K, thì DN có trách nhiệm trích 10% thuế TNCN và tạm giữ tại DN đến cuối năm khi QT thuế TNCN nếu khi cộng tổng cácTN của người đó đến mức phải nộp thuế thì DN sẽ nộp phần trích đó cho CQ thuế, còn nếu chưa đến mức phải nộp thì DN sẽ trả lại phần trích đó cho người lao động đó.
- Phải tạm khấu trừ KK và nộp KB đúng thời gian quy định bạn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA