Mỗi tuần một chuyên đề

Quyết toán thuế TNCN theo phần mềm HTKT 2.5.1 hay phần mềm hỗ trợ quyết toán thuế TNCN 1.1

• Thread starter kimchi2009
  • Ngày gửi
K

kimchi2009

Sơ cấp
16/3/09
7
0
1
44
Long Khanh
Chào mọi người!
Mọi người có ai đã nộp tờ khai quyết toán thuế cho cơ quan thuế rồi thì giúp mình với, mình nên nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN được in từ phần mềm HTKK 2.5.1 hay phần mềm hỗ trợ quyết toán thuế TNCN 1.1. Mình đang băn khoăn không biết làm cái nào, mọi người giúp mình với. Và mình muốn nộp tờ khai quyết toán qua mạng thì làm thế nào
Cám ơn mọi người rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vittran

Sơ cấp
25/3/09
24
0
1
36
Hà tây
Mình cũng muốn biết về vấn đề này. :wall:mà sao chẳng có bạn nào tham gia đóng góp ý kiến nhỉ. hay cứ in cả hai, rùi nên nộp coi người ta lấy bản nào thì lấy.:015:

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào mọi người!
Mọi người có ai đã nộp tờ khai quyết toán thuế cho cơ quan thuế rồi thì giúp mình với, mình nên nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN được in từ phần mềm HTKK 2.5.1 hay phần mềm hỗ trợ quyết toán thuế TNCN 1.1. Mình đang băn khoăn không biết làm cái nào, mọi người giúp mình với. Và mình muốn nộp tờ khai quyết toán qua mạng thì làm thế nào
Cám ơn mọi người rất nhiều
- In từ phần mềm nào bạn cũng nộp được.
- Gửi qua mạng, sau khi làm xong trên phần mềm bạn phải kết xuất từ phần mềm file dữ liệu, sau đó bạn vào tncnonline.com.vn, chức năng quyết toán thuế/đơn vị chi trả rồi khai báo các thông tin theo hướng dẫn/ đến mục brow bạn tìm file dữ liệu đã được kết xuất ra/open/ nhập mã xác nhân/ gửi là được bạn ạ. Bạn phải in 02 bộ bằng giấy gửi CQT 01 và lưu 01 nhé

Sửa lần cuối:
R

rocks

Sơ cấp
15/8/09
7
0
1
ha nam
- In từ phần mềm nào bạn cũng nộp được.
- Gửi qua mạng, sau khi làm xong trên phần mềm bạn phải kết xuất từ phần mềm file dữ liệu, sau đó bạn vào tncnonline.com.vn, chức năng quyết toán thuế/đơn vị chi trả rồi khai báo các thông tin theo hướng dẫn/ đến mục brow bạn tìm file dữ liệu đã được kết xuất ra/open/ nhập mã xác nhân/ gửi là được bạn ạ. Bạn phải in 02 bộ bằng giấy gửi CQT 01 và lưu 01 nhé

Bạn ơi nếu bạn đã nộp báo cáo quyết toán thuế TNCN rồi thì hãy gửi mẫu báo cáo của bạn lên mạng để mọi người cùng tham khảo được không?

Cảm ơn bạn nhiều

O

octieukt

Sơ cấp
12/10/09
34
0
6
viet nam
Cơ quan bạn có phát sinh thuế TNCN hàng tháng, quý thì khi quyết toán thuế TNCN sử dụng phần mền 2.5.1. Nếu không phát sinh thuế TNCN hàng tháng hoặc quý cần quyết toán thuế TNCN thì sử dụng phần mền 1.1 . hehe

H

hohuy

Guest
25/3/08
14
0
1
43
HoChiMinh
Quyết toán thuế TNCN

Chào mọi người !
Mình gõ dữ liệu trực tiếp vào phần mềm kê khai thì ok nhưng khi tải dữ liệu từ file thì không được. Mong các bạn hướng dẫn, thông báo của mình nhận được là : file không hợp lệ.

Mình cám ơn !

H

huongtinhyeu112157

Guest
6/2/10
30
0
0
35
ha noi
Chào mọi người !
Mình gõ dữ liệu trực tiếp vào phần mềm kê khai thì ok nhưng khi tải dữ liệu từ file thì không được. Mong các bạn hướng dẫn, thông báo của mình nhận được là : file không hợp lệ.

Mình cám ơn !

bạn gửi lần thứ mấy rùi? nếu ko phải gửi lần đầu thì bạn phải đổi lại số hiệu tệp, rùi kết xuất nhé.

Q

quantai113

Sơ cấp
7/4/10
4
0
0
39
Hà Nội
V/v Quyết toán thuế TNCN 2009

Bác nào đã nộp báo cáo quyết toán thuế TNCN (gồm tờ khai 05A-05B) rồi thì có thể gửi mẫu báo cáo của các bác cho em tham khảo được không ạ!
Thank các bác rất nhiều!

T

tanthienlong

Guest
18/12/08
1
0
0
40
Binh Chanh
Mình làm quyết toán thuế TNCN cho Công ty thì làm phần mềm 2.5.1 nhưng khi làm quyết toán thuế TNCN cho bản thân mình thì nên làm ở phần mềm nào cho hợp lý? có bạn nào biết không chỉ mình với! Thanhs.

W

waterfull

Trung cấp
15/1/10
154
0
0
hà nội
Mình làm quyết toán thuế TNCN cho Công ty thì làm phần mềm 2.5.1 nhưng khi làm quyết toán thuế TNCN cho bản thân mình thì nên làm ở phần mềm nào cho hợp lý? có bạn nào biết không chỉ mình với! Thanhs.

cậu ko đọc thông từ à hay ít nhất là đọc các bài liên quan đến quyết toán TTNCN chứ, vì quyết toán cho cty hay cá nhân đều làm trên phần mềm 2.5.1 chỉ có khác là tờ khai mẫu bn thôi

H

Halinh07

Guest
16/11/09
24
0
1
44
Hp
đúng rồi các bạn àh
Nộp quyết toán thuế TNCN cho CTy thì làm trên phàn mềm 2.5.1 thì có mã vạch, hôm qua mình mới nộp, đầu tiên làm trên phàn mềm TNCN 1.1 người ta bắt làm lại đấy.
CHo mình hỏi nữa: làm báo cáo TNCN quý thì làm theo mẫu nào? quý 1 hết hạn nộp rồi phải ko?

G

girl2h1984

Guest
5/11/09
16
0
0
Thái Bình
hic mình cũng đang băn khoăn về vấn đề quyết toán TNCN đây. Cả nhà làm ơn cho mình hỏi chút mình có bảng lương của năm 2009 và danh sách mã số thuế TNCN do kế toán trước bàn giao nhưng trong bảng lương cty có 30 người (không có lương của giám đốc) còn danh sách mã số thuế TNCN có 25 người. Vậy mình phải kê khai vào mẫu ntn thì đúng. Làm ơn giúp mình với nhá

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
hic mình cũng đang băn khoăn về vấn đề quyết toán TNCN đây. Cả nhà làm ơn cho mình hỏi chút mình có bảng lương của năm 2009 và danh sách mã số thuế TNCN do kế toán trước bàn giao nhưng trong bảng lương cty có 30 người (không có lương của giám đốc) còn danh sách mã số thuế TNCN có 25 người. Vậy mình phải kê khai vào mẫu ntn thì đúng. Làm ơn giúp mình với nhá

những người chưa có MST cá nhân thì ghi số chứng minh thư .

G

girl2h1984

Guest
5/11/09
16
0
0
Thái Bình
Cho mình hỏi thêm chút. TH giám đốc công ty mình không đăng ký được MST vì lý do lỗi trùng CMT (mình đã hỏi và được bít do cty mình là công ty Tư nhân nên MST của giám đốc trùng với MST của công ty). Vậy giờ khi mình làm quyết toán thuế TNCN phải kê khai TH của giám đốc thì phần MST mình để trống hay ghi MST của công ty vào? thanks cả nhà na`

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Cho mình hỏi thêm chút. TH giám đốc công ty mình không đăng ký được MST vì lý do lỗi trùng CMT (mình đã hỏi và được bít do cty mình là công ty Tư nhân nên MST của giám đốc trùng với MST của công ty). Vậy giờ khi mình làm quyết toán thuế TNCN phải kê khai TH của giám đốc thì phần MST mình để trống hay ghi MST của công ty vào? thanks cả nhà na`

Chào bạn,
Trường hợp cty bạn như vậy là doanh nghiệp tư nhân rồi phải không?
nếu DNTN thì không tính lương cho chủ doanh nghiệp (có thể bạn gọi là Giám Đốc). mà như vậy thì không có thu nhập từ tiền lương để quyết toán.
Good luck

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Bạn sử dụng 1.1 nhé.
Good luck

K

kimthoa87

Sơ cấp
6/10/09
12
0
1
36
Hà Nội
Cho mình hỏi chút với. Mình thấy mọi ng bảo nộp qua mạng hay bị lỗi mạng. Vậy mình k nộp qua mạng nữa mà đem trực tiếp ra cơ quan thuế nộp có đc k? Cám ơn cả nhà na.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA