Làm thế nào để in bảng kê A3 thành A4?

• Thread starter CN thien dinh
  • Ngày gửi
C

CN thien dinh

Guest
18/5/10
9
0
0
da nang
Bên cty mình ko có máy in A3, jo muốn in đkys MST TNCN nộp cho cơ quan thuế bằng giấy A4 thì in bằng cách nào mà ko phải dán 2 tờ A4 lại với nhau?Bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ với mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhhuong08

Sơ cấp
21/5/08
33
0
6
Bắc Ninh
Bên cty mình ko có máy in A3, jo muốn in đkys MST TNCN nộp cho cơ quan thuế bằng giấy A4 thì in bằng cách nào mà ko phải dán 2 tờ A4 lại với nhau?Bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ với mình với.

Từ file kết xuất ra khổ A3 để in bạn vào page setup chọn fit to.... là ok mà.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2

Bạn mún in ra A4 được thì ko phải máy in nào cũng in được đâu, nếu là máy canon 3300 thì bạn làm như sau nhé: vào file/print/properties/vào phần thiết lập trang in/ ở kích thước nó sẽ là A3/ khổ in ra bạn kích thanh trượt chọn A4/OK là được, còn một số máy khác cũng in được nhưng mình ko nhớ tên, nhưng nếu máy in nào in được nó đều có phần chọn trang in ra là A4 như máy 3300,

N

nghiahang

Guest
15/1/10
4
0
0
thanh hoa
Chào bạn.
Mình có 1 cách này hi vọng là mình có thể giúp được bạn nhé.
Vì cơ quan thuế ko yêu cầu nộp bản A3 nên bạn có thể in A4 để nộp. Bạn mở file A3 ra và vào File=>Page setup => ở mục Scaling chọn Adjust to:70% thôi bạn nhé. Chọn như thế chỉ cần chỉnh sửa 1chút là bạn có thể in được file A4 thôi.
Bạn thử xem được không nhé. hii:dance2::dance2::dance2:

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
cho mình hỏi in bảng kê từ khổ A3 sang khổ a4 thì sẽ thành 2 mặt phải không ak?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA