Ứng dụng khai báo tình hình sử dụng hóa đơn của doanh nghiệp (BC26)

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nếu như vậy mỗi đầu vé bên e lại phải lên Cục thuế Hà nội để Đk sao, mỗi năm bên em xuất vé ra mỗi đầu vé khác nhau VD như 2009 thì sẽ là AA/2009. 2010 là AA/2010T. Số vé xuất ra trong tháng của bên e có tháng đến >1 triệu vé. Vậy nếu đặt giả thiết là đk thì mỗi năm đk 1 số hiệu vé sao bác. Rắc rối quá ta.

... Vụ này phải nói rõ lại, đăng ký là đăng ký "tên loại hoá đơn" đặc thù mà DN sử dụng (tương ứng với cột 1 trong BC26) còn như bạn nói là "ký hiệu" (tương ứng với cột số 3 trên BC26) việc khác ký hiệu kg ảnh hưởng gì đến danh mục.
đừng hiểu nhầm chổ này ... mà đặt giả thiết nhe bạn.

le thi le toan
anh chị em ơi sao mình in ra không được, nó báo spooling là sao vậy? mọi chương trình khác thì in bình thường

ngoài việc không in được trên BC26, còn in mấy chổ khác (word, excel,...) vẫn được phải không bạn ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
ngoài việc không in được trên BC26, còn in mấy chổ khác (word, excel,...) vẫn được phải không bạn ?[/QUOTE]

hôm nay em đã làm lại, spooling tạm dịch là đang cuốn. em bấm in xong, em tắt phần mềm báo cáo thì nó mới chịu in.
có ai bị giống vậy chỉ cho cách chỉnh với. cảm ơn!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
ngoài việc không in được trên BC26, còn in mấy chổ khác (word, excel,...) vẫn được phải không bạn ?

hôm nay em đã làm lại, spooling tạm dịch là đang cuốn. em bấm in xong, em tắt phần mềm báo cáo thì nó mới chịu in.
có ai bị giống vậy chỉ cho cách chỉnh với. cảm ơn![/QUOTE]

Tình trạng này do máy in không phải do phần mềm

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP
tình trạng của em lại như này: em mở phần mềm nó ko cho nhập, em in thử - nó ra 2 trang và ko đóng được phần mềm, em phải tắt máy khởi động lại

Gialinh07

Gialinh07

Trung cấp
20/5/10
108
2
18
HP
cả nhà ơi em thử nhiều lần rồi, mở phần mềm BC26 ra nhưng ko đóng được vào, phải tắt máy đi khởi động lại, ...?

M

mydestiny87

Guest
16/8/10
2
0
0
tphcm
làm đúng rồi thì lúc in ra có mã vạch giống trên phải làm thế nào ạ, cả mấy cái dòng cuối nữa. e in mà sao hok giống như vậy gì hết. ko có mã vạch với mấy cái dòng cuối.huhu chỉ giúp e với,e cám ơn nhiều nhiều ạ

P

phuong0608

Guest
6/9/10
8
0
0
35
hà nội
Mấy bác ơi, em cũng gặp khó khăn trong khi in báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, em không in được trên 1 tờ A4, mà in 2 tờ thì tờ thứ 2 có 2 cột 20,21. Các bác chỉ dùm em với nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA