Mỗi tuần một chuyên đề

Account tự động logout khi đang duyệt web !

• Thread starter BinhLeClick007
  • Ngày gửi
B

BinhLeClick007

Guest
Kính gửi Admin !

Thời gian gần đây tài khoản của mình thường xuyên xảy ra tình trạng tự động logout ra khỏi web khi đang truy cập.
Khi đăng nhập thành công vào diễn đàn mình vào các Thread thì TK lại bị out ra ngoài, phải đăng nhập lại từ đầu; hoặc khi chuyển sang các chủ đề khác, Thread khác cũng vẫn bị logout (các mục này mình đều được quyền gửi, trả và sửa bài).

Tình trạng này xảy ra trong khi mạng vẫn ổn định, máy móc rất ok

Hiện nay mình không biết nguyên nhân tại sao ? cách khắc phục sự cố này.

Mong Admin quan tâm.

Xin chân thành cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Khi đang nhập vào diễn đàn bạn có check vào ô ghi nhớ không ? Bình thường nếu check vào ô ghi nhớ thì sẽ không bị văng ra ngòai khi đọc bài.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
Virgin nói:
Khi đang nhập vào diễn đàn bạn có check vào ô ghi nhớ không ? Bình thường nếu check vào ô ghi nhớ thì sẽ không bị văng ra ngòai khi đọc bài.
Từ xưa đến nay em có check vào cái ô đó bao giờ đâu nhưng may là vẫn chưa bao giờ bị văng ra ngaòi :banana:

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Đây là tính năng reset cookie của diễn đàn, nếu như không check vào ô ghi nhớ thì cookie sẽ tự động reset lại sau một thời gian nhất định không sử dụng bất kỳ tính năng gì, tính năng này nhằm bảo vệ account của thành viên khi sử dụng chung máy vi tính, nếu như bạn sử dụng máy riêng thì khi login có thể check vào ô ghi nhớ mật khẩu để lần sau tự động truy cập mà không vào khai báo account và password.

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Mình cũng đã từng bị hiện tượng này khi vào WKT mà không sử dụng tính năng gì.
To lannhu
bạn không check vào ô ghi nhớ nhưng nếu bạn không để dừng quá lâu: chẳng hạn liên tục di chuyển trong trang web như đổi sang đọc bài khác thì không bị logout. Nhưng đã có trường hợp nào bạn soạn bài (dài 1 chút nhé) trực tiếp trên ô biên soạn của WKT chưa? Mình cũng đã từng khóc ròng vì soạn bài khá dài nhưng không post được do tính năng reset này đấy.
To ban quản trị
Hiện tại tôi đã đánh dấu ghi nhớ, sau đó vào lại WKT thì không phải nhập user name va password nữa. Khi muốn người khác không vào được bằng user của mình thì tôi chủ động xóa cookie
đề nghị ban quản trị xem lại nhé, khi người dùng đang soạn bài là có sử dụng tính năng nhưng vẫn bị reset là sao?

mysterman

mysterman

Guest
Cái này tui cũng bị nữa, tui cũng đánh dấu "Ghi nhớ" đàng hòang, nhưng khi nhảy qua box khác là nó logout. Không biết có con virút virét gì không? Mà chắc không đâu, máy em xài McAfee cập nhật hàng ngày mà. Nhưng mà dạo này hình như hết rồi! Có khi nào do mình vô mấy trang web "vớ vẩn" nên nó bị? (tui hổng có zô đâu à, thiệt đó!)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
NgânGiang nói:
Nhưng đã có trường hợp nào bạn soạn bài (dài 1 chút nhé) trực tiếp trên ô biên soạn của WKT chưa? Mình cũng đã từng khóc ròng vì soạn bài khá dài nhưng không post được do tính năng reset này đấy.

Cái vụ này thì mình vô cùng hiểu (chứ không phải hiểu vô củng). Mà thông thường mấy cái này lại rơi vào những vấn đề tranh luận sôi nỗ, mình tập trung toàn ý để soạn, nên chẳng nhớ mà copy ra word để sơ cua. Chắc Thảo Ngân cũng như mình, với những bài soạn dài mình chỉ muốn gửi ngay sau khi hoàn tất. Nhưng hởi ôi! Lại soạn lại lần thứ 2, và lại lập lại tình trạng đó. Tôi không kiên nhẩn soạn tiếp lần thứ 3, bởi vì mỗi lần như vậy thì ý của tôi bị hao hụt rồi.

Lúc đó tôi nghĩ, chẳng lẽ mạng cũng không đồng tình với mình nữa sao! Và tôi lại không tranh luận thread đó nữa.

Lúc đầu mình cũng chưa biết tới cái vụ copy sơ cua nữa, nhưng sau vài kỳ như vậy mình cố nhớ: bài nào soạn hơi lâu thì nên copy sơ cua. Tạm thời vậy thôi. Bây giờ mình cũng phải copy sang word đây!Thế thôi!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Okie, HyperVN cũng thường phải copy sang word với những bài viết dài, kinh nghiệm đau thương của người nói nhiều nhất WKT đó, viết rồi, viết lại luôn khác, nhiều khi cay cú lắm.

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
xuantham nói:
Cái vụ này thì mình vô cùng hiểu (chứ không phải hiểu vô củng). Mà thông thường mấy cái này lại rơi vào những vấn đề tranh luận sôi nỗ, mình tập trung toàn ý để soạn, nên chẳng nhớ mà copy ra word để sơ cua. Chắc Thảo Ngân cũng như mình, với những bài soạn dài mình chỉ muốn gửi ngay sau khi hoàn tất. Nhưng hởi ôi! Lại soạn lại lần thứ 2, và lại lập lại tình trạng đó. Tôi không kiên nhẩn soạn tiếp lần thứ 3, bởi vì mỗi lần như vậy thì ý của tôi bị hao hụt rồi.

Lúc đó tôi nghĩ, chẳng lẽ mạng cũng không đồng tình với mình nữa sao! Và tôi lại không tranh luận thread đó nữa.

Lúc đầu mình cũng chưa biết tới cái vụ copy sơ cua nữa, nhưng sau vài kỳ như vậy mình cố nhớ: bài nào soạn hơi lâu thì nên copy sơ cua. Tạm thời vậy thôi. Bây giờ mình cũng phải copy sang word đây!Thế thôi!
Xin đính chính lại Nick của mình là NgânGiang chứ không phải Thảo Ngân
Các bạn đừng vội nản chí như thế.
Tôi xin đóng góp một chút kinh nghiệm để post lại đoạn văn bản đã soạn nhưng chưa post được (do nửa đường gãy gánh): Bạn nhấn nút Back, rồi copy đoạn văn bản đã soạn trên WKT vào đâu đó (có thể là MS Word nếu sợ bộ nhớ bị xóa), login trở lại và dán vào nội dung trả lời.

còn trường hợp đã thông báo post được bài nhưng chẳng thấy bài đâu (Hôm qua mình bị ở đây: http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=9286) thì chưa có cách nào khôi phục cả

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
NgânGiang nói:
Xin đính chính lại Nick của mình là NgânGiang chứ không phải Thảo Ngân

Xin lỗi bạn nhe! Cái memo của mình bị virus tấn công dữ quá!
May mắn bạn không phải là khách hàng, nếu không dám mất khách hàng như chơi vì sự nhầm lẫn này đó!

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Nhân tiện nói về Memo, cho mình hỏi các bạn chút xíu
Có ai vào diễn đàn này bằng Opera Version 8.5 Build 7700 không?
Khi mình sử dụng Opera ấy để vào diễn đàn thì toàn bị cứng tay, không soạn bài được.
Có bạn nào biết nguyên ngân thì chia sẻ kinh nghiệm nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA