Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng Ký thuế TNCN

• Thread starter hanhphucgiandon
  • Ngày gửi
H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
Chào các bác,e mới làm kế toán còn nhiều vướng mắc muốn hỏi các bác. Cho em hỏi muốn đăng ký MST cá nhân thì tải phần mềm 2.3 về. Nhưng khi in ra thì tại sao lại k in ra tờ khai mã vạch mà lại in ra tờ 01/DK-Tncn ạ/ e đang cần đăng ký cho 1 chị mới ở công ty mà k biết làm thế nào? bác nào biết thì trả lời hộ em với. Cảm ơn mọi người nhìu nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

silence

Sơ cấp
17/5/10
12
0
0
35
H­ưng Yên
Chào các bác,e mới làm kế toán còn nhiều vướng mắc muốn hỏi các bác. Cho em hỏi muốn đăng ký MST cá nhân thì tải phần mềm 2.3 về. Nhưng khi in ra thì tại sao lại k in ra tờ khai mã vạch mà lại in ra tờ 01/DK-Tncn ạ/ e đang cần đăng ký cho 1 chị mới ở công ty mà k biết làm thế nào? bác nào biết thì trả lời hộ em với. Cảm ơn mọi người nhìu nhìu.
Cái này có mẫu đa­ng ký của co­ quan thuế mà

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
1. Trước hết bạn phải đưa tờ đăng ký theo mẫu 01/DK cho chị ấy tự khai
2. Bảo chị ấy phô tô chứng minh thư nhân dân của chị ấy
3. Vào phần mềm TNCN 2.3 để kê khai
4. Kết suất ra và vào trang TNCN online để đăng ký
5. In khổ A3 từ phầm mềm TNCN 2.3 để đưa cơ quan thuế 02 bản
Chúc thành công

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
1. Trước hết bạn phải đưa tờ đăng ký theo mẫu 01/DK cho chị ấy tự khai
2. Bảo chị ấy phô tô chứng minh thư nhân dân của chị ấy
3. Vào phần mềm TNCN 2.3 để kê khai
4. Kết suất ra và vào trang TNCN online để đăng ký
5. In khổ A3 từ phầm mềm TNCN 2.3 để đưa cơ quan thuế 02 bản
Chúc thành công

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
Em cám ơn mọi người nhưng ý em muốn hỏi là cái phần mềm TNCN 2.3 ấy nếu in ra thì nó có mã vạch không ạ? tại em kê vào đó rồi in ra thì nó lại ra mẫu 01/DK ạ? em tưởng là nó có mã vạch?làm ơn reply giúp em với nhé! à tiên thể cho em hỏi khổ Ả muốn in ra khổ A4 thì làm thê nào ạ?hi mong các tiền bối giúp đỡ ạ!

Sửa lần cuối:
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Em cám ơn mọi người nhưng ý em muốn hỏi là cái phần mềm TNCN 2.3 ấy nếu in ra thì nó có mã vạch không ạ? tại em kê vào đó rồi in ra thì nó lại ra mẫu 01/DK ạ? em tưởng là nó có mã vạch?làm ơn reply giúp em với nhé! à tiên thể cho em hỏi khổ Ả muốn in ra khổ A4 thì làm thê nào ạ?hi mong các tiền bối giúp đỡ ạ!
Khi in ra không có mã vạch, nhìn bình thường
Con phôtô từ A3 sang A4 hay ngược lại thì phải xem cái máy phôtô ấy thế nào chứ, với lại bạn hỏi người trong cơ quan mình là tốt nhất
Chúc thành công

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang
Khi in ra không có mã vạch, nhìn bình thường
Con phôtô từ A3 sang A4 hay ngược lại thì phải xem cái máy phôtô ấy thế nào chứ, với lại bạn hỏi người trong cơ quan mình là tốt nhất
Chúc thành công
Thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA