Đổi tên cơ sở dữ liệu

• Thread starter Vuthihuong4486
  • Ngày gửi
V

Vuthihuong4486

Sơ cấp
4/3/10
9
0
0
38
Hà Nội
Các bác ơi, có bác nào biết cách thay đổi tên Cơ sở dữ liệu trong phần mềm kế toán Misa thì giúp em với. Hôm trước em tạo 1 cơ sở dữ liệu mới nhưng k để ý nên tên cơ sở dữ liệu k theo ý của mình. Bây giờ em muốn đổi tên CSDL thì làm thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Nếu bạn được phân quyền mới sửa được nếu không phải nhờ anh Admin sửa cho

V

victohugo

Sơ cấp
25/8/09
13
0
0
25
HN
Các bác ơi, có bác nào biết cách thay đổi tên Cơ sở dữ liệu trong phần mềm kế toán Misa thì giúp em với. Hôm trước em tạo 1 cơ sở dữ liệu mới nhưng k để ý nên tên cơ sở dữ liệu k theo ý của mình. Bây giờ em muốn đổi tên CSDL thì làm thế nào ạ? Cảm ơn các bác nhiều nhé!

Chào bạn,để đổi tên CSDL trực tiếp thì không thể,tuy nhiên,có 2 cách đổi tên gián tiếp như sau:
Cách 1: Bạn sao lưu dữ liệu thành 1 file *.mbk , sau đó bạn có thể phục hồi lại dữ liệu từ file này,trong quá trình phục hồi bạn có thể đặt tên CSDL mới mà bạn chọn
Cách 2: Bạn đăng nhập vào DL, chọn tệp/xuất khẩu dữ liệu/ bạn chọn xuất khẩu tất cả( phần hành,chứng từ chưa ghi sổ,...), sau đó bạn tạo CSDL mới heo tên muốn đặt, đăng nhập và chọn Tệp/nhập khẩu DL,chọn file DL xuất khẩu vừa rồi, OK

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA